พฤษภาคม 08, 2024, 07:34:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ ขอสอบถามแนวทางเรื่องค่ายครับ  (อ่าน 3196 ครั้ง)
ICMP
พยาธิตัวเหงียน
*

« เมื่อ: มิถุนายน 30, 2012, 11:08:09 PM »

หวัดดีครับทุกท่าน

ผมรบกวนถามนิดนึงว่า แต่ละค่าย มีเอกลักษณ์การทำหนังอย่างไร
ก็ดูหลากหลายนะครับ แต่ผมจะชอบค่ายที่มีเนื้อเรื่อง ดูแล้วสนุก ถ้าอย่างฝรั่งก็พวก Money Talks หรือ Casting.xxx ดูแล้วลุ้นและสนุกมาก

สำหรับผมที่ผมเข้าใจนะครับ

1. Moodyz - เด่นที่มีซีรี่ส์ บัสทัวร์ (รู้แค่นี้จริงๆ - -')
2. Tokyo Hot - เน้นสะใจ ไม่เซ็นเซอร์ เน้นเอากันอย่างเดียว เป็นค่ายที่ดูแล้วเบื่อเหมือนกันเพราะไม่มีไรตื่นเต้นเลยนอกจากเอากัน จะเน้นแหกแข้งแหกขา
3. X-art.com - เน้นเอากันแบบศิลปะ เหมาะสำหรับใช้ดูก่อนโหมโรงกับแฟน ดูแล้วมันจะอินเนอร์ คือมันนุ่มนวล โรแมนติค ไม่โหดเหมือนหนังญี่ปุ่น เหมาะสำหรับบิ๊วอารมณ์ให้แฟนนะผมว่า

แล้วนอกจากนี้ ค่ายอื่นๆ มีแนวทางการทำหนังของค่ายนั้นๆอย่างไรบ้างครับ

ผมชอบพล็อตเรื่องที่แบบ ดูแล้วพูดคุยกัน สนุกๆ สบายๆ และสำคัญที่สุด ดูแล้วไม่เฟค
ล่าสุดก็ดู Kotone amamiya Subthai ไป สนุกมากๆๆครับ แม้จะไม่มีเนื้อเรื่องอะไรเท่าไหร่ แต่ดูแล้วสนุก เพิ่มรสชาติได้มากเลย

ช่วยแนะนำค่ายอื่นๆ ตามความคิดของแต่ละท่านทีครับว่า มีมุมมองในการมองค่ายแต่ละค่ายในการทำหนังอย่างไร
>> CrUsADeR <<
A V C - Y A K U Z A !!!
AV Columnist
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

Dimitri Mikhailov

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2012, 11:10:31 PM »

Kotone amamiya   (Subthai)

ขอลายแทง หน่อยได้ไหมคับ  Grin

jak_homo
Lolicon Obscene
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2012, 12:42:08 PM »

อยากทราบสเป็กดารา AV ที่ จขกท ชอบก่อนตรับ จะได้แนะนำได้ถูก แค่ได้ทราบแนวที่ชอบมันยังกว้างเกินไปครับท่าน
ICMP
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2012, 08:17:23 PM »

เรียนท่าน jak_homo

แนวที่ผมชอบ
1. ฟัน ต้องสวย เรียงเป็นระเบียบ
2. ไม่โอเวอร์เกินจริง
3. นมไม่เล็กเกินไป

เท่าที่ผมรู้แต่ละค่าย ก็จะมีจุดแข็งในการนำเสนอเรื่องราวเป็นค่ายๆไปนะ ที่ผมเห็นชัดๆมากคือ Tokyo hot เค้าเน้นเอาสดจริงแตกใน คือไม่มีเนื้อหาอย่างอื่นมาเจือปน
แต่ค่ายอื่นๆพวก prestige , moodyz , sod , s1 ฯลฯ ผมไม่รู้ว่าแต่ละค่ายชูโรงแนวหนังค่ายของตัวเองไว้ยังไง

ผมชอบแบบ ไม่เฟค (หรือเฟคน้อยที่สุด) มีการพูดคุยอย่างเป็นกันเอง อะไรเงี้ยครับ
maload ผํ้ต้องการรับจ้างทำซับหนัง
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2012, 09:06:36 PM »

มันเฟคทุกค่ายเเหละ มันคือหนัง  ถ่ายมาสองชัวโมง  เอาจริงเป็นวัน  ในหนังมีสองคน ในกองถ่ายมีอย่างน้อย 4 +

อย่างจขกทคงจะต้อง kawaii  , mywife  เน้นถ่ายเเล้ว นางเอกสวยน่ารัก

พีสเตจ เน้นมีการพูดคุยบ้าง  เกียวกับนมใหญ่เท่าไร  มาถ่ายเพราะอะไร  ของเเฟนใหญ่ไหม่ ...กะขายพวกอยากดูสาวออฟฟิค หรือสาวไซไลน 

มาดอนน่า เน้นสาวอายุประมาณ  27+   เนื้อหาไม่ต่างกันชาวบ้านมาก เเนวตลาดทั่วไป  อาจจะมีเรื่องอินเซสบ้าง  ที่ค่ายอื่นไม่ค่อยทำ

เอคเทคเกอร์ เน้น เอาผู้หญิงเเรงๆ   เเล้วก็มีเนื้อหาประมาณว่า ถ้าผู้หญืงโดนข่มขืน จะไม่บอกตำรวจ เเละติดใจ   ค่ายนี้ประมาณรนี้

ไอเดียพอกเกท  ป่านนี้ผมยังไม่เข้าใจว่าเขาขายอะไร   

อีบอดี  เอาผู้หญืงนมใหญ่ๆมาเอากัผู้ชาย  เเสดงเเบบ เลียไปหมดทุกส่วน  มีเเบบเสียบเเล้วดึงออกมาให้ผู้หญิงดูด เเล้วเสียบใหม่

เกิดมาเพิ่งเคยได้ยินผู้หญิงดูหนังโป้เเล้วมีอารมณ์

อ้อ  hunter  เน้นเนื่อหาสััน  เอาวัยๆ  ใน 1 ม่วน มีนางเอกหลายคน  ไม่เน้่นหน้าตามาก  เเต่จะมีคนสวยๆมาเล่นเสมอๆ

ประวัติศาสตร์การดูหนังของข้าพเจ้า https://lastnightav.blogspot.com/
เราต้องการรับจ้างทำซับหนังเรื่องต่างๆ  ยกเว้นหนังดึบิ้ว
พีเอ็มคุยกันเล่นได้
jak_homo
Lolicon Obscene
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2012, 09:22:29 PM »

Prestige เน้นความสดใสของดารา
Moodyz เน้นแนวความเป็นธรรมชาติ ใสใส ลื่นๆ เพลินๆ ดูดีไม่มีเบื่อ
SOD และ S1 น่าจะเน้นเหมือนกันตรงที่ความน่ารัก สดใสของดารา
ส่วน Idea Pocket น่าจะเน้นประสบการณ์+ชื่อเสียงของดารา เป็นหลักครับ

ส่วนสไตล์ที่ท่านชอบนี่ ผมแนะนำให้ลองดูพวกหนัง Debut ดูครับ ก็น่าจะมีฉากพูดคุย และน่าจะเฟคน้อยที่สุดแล้วล่ะมั้งครับ
ICMP
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 12:51:09 AM »

ที่ผมดูแล้วประทับใจ หลายเดือนก่อนจะมี SOD ครับ เพราะเค้าทำ plot เรื่องสนุกมาก

เช่น Sex shop ที่มีการสัมภาษณ์คนมาสมัครงานร้าน sexshop เป้นผู้หญิง 5 คน
ถามว่ามันเฟคมั้ย มันก็เฟคแหละครับ เพราะมันเป้นหนัง

แต่ว่า เวลานั่งดูไปเรื่อยๆ หนังทำให้เราสัมผัสแนวทางของเรื่องจะได้ใกล้เคียงความจริงมากกว่า เท่าที่ผมรู้สึกนะ เพราะผู้หญิงที่มาที่ร้าน sexshop ก็จะต้องเจอเรื่องอย่างว่า แม้พวกเธอจะรู้ว่าต้องเจอแต่ก็ต้องมาทำแบบนี้ (จำรหัสไม่ได้จริงๆอยู่ใน hdd ลูกเก่าครับ)

คือแบบ แอบเอาน้องสาว หรือ เพื่อน ผจก มาบ้านแล้วได้กับเมีย ผจก ผมสัมผัสไม่ถึงนะ มันรู้สึกค่อนข้างเฟค
แต่นี้แบบ เออ มาเป็นพนักงานร้าน sexshop อาจจะต้องโดนนั่นโดนนี่ เออออ มันดูแบบไหลไปกันได้

ก็ไม่ได้ปิดกั้นหรือเป็นคนดูหนังเรื่องมากมากขนาดนั้นหรอกครับ แค่วิจารณ์ไปตามความรู้สึก

หรือยกตัวอย่างอีกเรื่อง SDMT-337

ก็ไปสัมภาษณ์เด็กๆมา บอกตรงๆว่าคุยไรกันผมฟังไม่รู้เรื่องหรอก แต่ดูแล้วก็ทำให้รู้สึกไหล ไปตามอารมณ์หนังได้เยอะมาก กรอน้อยมากครับ
ของSODเหมือนเดิม ทำให้ผมประทับใจมาก คือแบบ มันมี story อะครับ ทีมงานเค้าวางแผนถ่ายทำมาดี เสียดายที่ฟังไม่รู้เรื่อง ถ้าฟังรู้เรื่องคงสนุกกว่านี้ (มีเปิดซิงด้วยนะ ไม่รู้เปิดซิงจริงรึป่าว แต่อยากแปลไทยให้รู้เรื่องมากๆ)

SOD ทำหนังค่อนข้างสร้างสรรค์ นะ ถ้าแปลไทยได้คงสนุกมาก

สำหรับผมอาจจะแปลกกว่าคนอื่น คือไม่ชอบหนังที่เอากันอย่างเดียว แบบ tokyohot ครับ ก็ยอมรับว่าสะใจ แต่ไม่สนุก

ตั้งกระทู้ก็เลยอยากรู้ว่า แต่ละค่ายเนี่ยมันชูโรงแนวอะไรของมันบ้างครับเพราะผมยังเป็นมือใหม่ยังไม่เชี่ยวแต่ละค่าย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2012, 12:59:15 AM โดย ICMP » บันทึกการเข้า
หน้า: [1] พิมพ์