พฤษภาคม 07, 2024, 08:17:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ เรื่องคอมครับ  (อ่าน 3673 ครั้ง)
Vice President AVC
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 09:10:40 AM »

The virus signature database is out of date. It is highly recommended that you update NOD32 immediately to ensure maximum protection against new threats.

มันขึ้นแบบนี้ มันคืออะไรครับ และมีวิธีแก้อย่างไรครับ ใครทราบบ้างครับ ถ้าทราบจักขอบคุณอย่างยิ่งครับ ขอบคุณครับ
Shikamaru
เสนาธิการเอวี
*

ช่วงนี้ไม่ค่อยได้แวะมา

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 09:18:35 AM »

ฐานข้อมูลไวรัสคุณเก่าแล้ว ขอแนะนำให้คุณ update NOD32 ทันทีเพื่อให้การป้องกันภัยคุกคามสูงสุดใหม่
Harajuku

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 09:28:34 AM »

ตามเรป1 เลยครับ

ขึ้นตาส้มไช่มั้ยครับไม่ได้อัปเดท

แต่ถ้าขึ้นตาแดง นี้ ต้องหาคีย์มาไส่

หรืออีกอย่างคือ เราไม่ได้ อัปเดทวินโด้ เปิดหน้าต่าง nod32 เข้าไปคลิกตรงหัวข้อ Protection

แล้วมันจะมีไห้กด click here แล้วตาก็จะเป็นสีเขียว

ผิดพลาด ขออภัยนะครับ เพราะไม่ได้ไช้นานแล้ว จำไม่ค่อยได้
ตอนนี้ไช้ Kespersky 2010 อยู่ครับ อัปเดททุกชั่วโมง 

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 09:45:54 AM »

ขึ้นสามเหลี่ยมสีเหลืองและมีเครื่องหมายตกใจครับ

ตนี้เป็นรูปวงกลม สีแดง แลกากบาทครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2010, 11:10:29 AM โดย Kaede Matsushima » บันทึกการเข้า

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 04:25:00 PM »

ช่วยหน่อยนะครับ
aloneinthedark
AV Distributor
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

...love you...

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 05:40:09 PM »

ใช้ร่มแดง (Avira Antivir) สิจ๊๊ะ ฟรี แถมดีอีกตั้งหาก 
ใช้มายังไม่เจอปัญหาอะไรนะ ถ้าไม่ได้เอาไปลุยเวบใต้ดินมากๆน่ะจ้ะ

http://www.free-av.com

ฟรี antivirus นะ ไม่ใช่ ฟรีหนัง av 5555 

e001
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 05:57:28 PM »

เครื่องผมไม่มี anti-virus คับ
Jiraiya
AV Columnist
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 08:07:30 PM »

ใช้ร่มแดง (Avira Antivir) สิจ๊๊ะ ฟรี แถมดีอีกตั้งหาก  [นะ]
ใช้มายังไม่เจอปัญหาอะไรนะ ถ้าไม่ได้เอาไปลุยเวบใต้ดินมากๆน่ะจ้ะ

ฟรี antivirus นะ ไม่ใช่ ฟรีหนัง av 5555 

Avira ใช้ดีจริง แต่ฟ้องเตือนบ่อยมาก ต้องทนรำคาญหน่อยนะครับ
โดยเฉพาะคนเล่นเกมออนไลน์ เพราะเจ้าลูกชายผม มัน uninstalled ไปเรียบร้อยแล้ว
และไปจับ Lin Ping ....เอ๊ยย Panda มาใช้แทน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2010, 11:39:35 PM โดย Jiraiya » บันทึกการเข้า

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 09:06:39 PM »

ใช้ร่มแดง (Avira Antivir) สิจ๊๊ะ ฟรี แถมดีอีกตั้งหาก 

Avira ใช้ดีจริง แต่ฟ้องเตือนบ่อยมาก ต้องทนรำคาญหน่อยนะครับ
โดยเฉพาะคนเล่นเกมออนไลน์ เพราะเจ้าลูกชายผม มัน uninstalled ไปเรียบร้อยแล้ว
และไปจับ PingPing....เอ๊ยย Panda มาใช้แทน

ติดตั้งแล้วครับ ขอบคุณครับ
หน้า: [1] พิมพ์