พฤษภาคม 17, 2024, 06:47:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ฤาจะถึงคราวโลกแตก...อย่างคำทำนาย!!!  (อ่าน 8870 ครั้ง)
lucifermx
AV Devotor (VIP)
ผู้ชำนาญการเอวี

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 07:36:02 PM »

จขกท.ต้องคิดก่อนพูดบ้างครับ ~ เมื่อคราวก่อนก็เรื่องผู้หญิงญี่ปุ่น พูดเหมือนกับว่าเขาเป็นกะหรี่อย่างนั้นน่ะ  นึกจะเสพสังวาสกันก็ทำตามสบาย  คราวนี้มาพูดต่อเรื่องน้ำท่วมอีก  ฟังแล้วเหนื่อยใจครับแทนที่จะช่วยเหลือกันกลับหาแต่คนผิด  หาแต่ว่าตัวใหญ่ ๆ ทำไมไม่ลงมาช่วย  ก็เขาช่วยมานานแล้วแต่คุณดันทะลึ่งไม่รู้เรื่องเอง  คุณด่าเขาซะเสียหายไม่ทราบว่ากล้าขอโทษไหม?

+10 เลยครับ เห็นมานานหละอ่ะ จขกท แบบนี้อ่ะนะ
yesdamon
AV Columnist
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 01:30:03 AM »

โลกแตกก็ดีครับ ผมอยากเห็นวาระสุดท้ายของโลกเหมือนกัน คงเป็นบุญตามากๆ
โลกเกิดมาแล้วเป็นล้านๆๆปี ถ้ามาแตกเอาปี2012 ในยุคสมัยที่เราได้เห็น คงเป็นบุญตามากๆ
ผมถือว่าโคตรโชคดีที่ได้เกิดมายุคสุดท้ายของโลกเลยอ่ะครับ

แต่ผมว่าคงไม่แตกหรอก อย่างมากก็เกิดภัยพิบัตินิดหน่อย
คงไม่ถึงกะสูญพันธุ์ไปทั้งโลกหรอกครับ

Creampie
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 07:08:51 AM »

โลกที่เราอยู่นี่ ผมว่าแตกยากครับ

ไม่ว่าน้ำำจะท่วมยังไง จะแผ่นดินไหวจะอะไร ก็แล้ว แต่..

ผมเชื่อว่า ณ เวลานั้น มนุษย์ทุกคนต้องช่วยเหลือกันฮะ

น้ำใจคนไทย ไม่แพ้ชาติใดในโลก
kiboom7
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 06:05:43 PM »

จขกท.ต้องคิดก่อนพูดบ้างครับ ~ เมื่อคราวก่อนก็เรื่องผู้หญิงญี่ปุ่น พูดเหมือนกับว่าเขาเป็นกะหรี่อย่างนั้นน่ะ  นึกจะเสพสังวาสกันก็ทำตามสบาย  คราวนี้มาพูดต่อเรื่องน้ำท่วมอีก  ฟังแล้วเหนื่อยใจครับแทนที่จะช่วยเหลือกันกลับหาแต่คนผิด  หาแต่ว่าตัวใหญ่ ๆ ทำไมไม่ลงมาช่วย  ก็เขาช่วยมานานแล้วแต่คุณดันทะลึ่งไม่รู้เรื่องเอง  คุณด่าเขาซะเสียหายไม่ทราบว่ากล้าขอโทษไหม?

+10 เลยครับ เห็นมานานหละอ่ะ จขกท แบบนี้อ่ะนะ

เงียบกริบ  Lips Sealed Lips Sealed
gHosTzEr-
AV Donator (VIP)
เหลือบไร

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 01:55:24 AM »

เงิบ ครับ จขกท.
kiboom7
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 02:43:50 AM »

แค่ส่วนหนึ่งของ เฮียตัน อีก  แกบริจาคเยอะมากเลยคนนี้

ภาพ จากหน้า แฟนเพจ ตัน ภาสกร
kym7793
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 05:03:54 AM »

โลกแตกก็ดีครับ ผมอยากเห็นวาระสุดท้ายของโลกเหมือนกัน คงเป็นบุญตามากๆ
โลกเกิดมาแล้วเป็นล้านๆๆปี ถ้ามาแตกเอาปี2012 ในยุคสมัยที่เราได้เห็น คงเป็นบุญตามากๆ
ผมถือว่าโคตรโชคดีที่ได้เกิดมายุคสุดท้ายของโลกเลยอ่ะครับ

แต่ผมว่าคงไม่แตกหรอก อย่างมากก็เกิดภัยพิบัตินิดหน่อย
คงไม่ถึงกะสูญพันธุ์ไปทั้งโลกหรอกครับ

มันก้อ ไม่แน่ครับ ครั้งนึง เมื่อหลายล้านปีก่อน ไดโนเสาร์ ครองโลก แต่วันนี้ มันก้อสูญพันธุ์

ส่วนเรื่อง โลกแตก ถ้าจะหมายถึง การล่มสลายของนานาอารยธรรม และสิ่งมีชีวิต วันนึง มันเกิดแน่นอนครับ

แต่ถ้าจะหมายถึง แตกเป็นเสี่ยงๆ คงยาก เ้พราะโครงสร้างของดาวเคราะห์หินอย่างโลก มีความหนาแน่นสูง

ขนาดว่า ดวงจันทร์ ถูกอุกาบาตชนนับครั้งไม่ถ้วน มันก้อไม่แตก

แค่ตาย เฉยๆเหมือน ดาวอังดาร

ส่วน ดาวเคราะห์ ดวงถัดไป ที่อาจก่อกำเนิดสิ่งมีชีวิต น่าจะเป็นดาวศุกร์เพราะสภาพของดาวศุกร์ตอนนี้ คล้ายคลึงกับ โลก ก่อนที่จะกำเนิดสิ่งมีชีวิต

ถัดจากดาวอังคารก้อ โลก ถัดจากโลก ก้อคงดาวศุกร์
Vice President AVC
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 07:55:16 AM »

ตอนนี้ ก็เคาท์ดาวเอาละกันว่า มันจะแตกหรือป่าว
wewy
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 05:06:18 PM »

คือยังไง จขกท ลองใช้คีย์เวิร์ด search ในอากู๋ก่อนค่อยพิมพ์ลงในกระทู้ก็ได้นะครับ ไม่มีข่าวดังไม่ใช่ว่าไม่ได้ทำนะครับ

ผมในฐานะพนักงานสหพัฒน์ก็รู้สึกไม่ดีครับที่คุณพิมพ์ซะแบบนี้ เค้ามีการช่วยเหลืออยู่ตลอดครับ ทั้งเงิน ทั้งสินค้าที่เครือผลิต และยังมีในรูปการระดมทุนจากกลุ่มพนักงานในเครือตามศรัทธา และมีการตั้งเป้าหมายการบริจาคของแต่ละบริษัทด้วย

และที่จริงสหพัฒน์ก็ไม่ได้จะรอดตัวครับ ที่โรจนะโดนท่วมไปสิบกว่าโรง เสียหายเป็นพันล้าน เค้ายังช่วยตามด้านบน และจะมีการชาวยเหลือพนักงานของเครือเองอีกต่างหากครับ
kiboom7
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 06:40:23 PM »

คือยังไง จขกท ลองใช้คีย์เวิร์ด search ในอากู๋ก่อนค่อยพิมพ์ลงในกระทู้ก็ได้นะครับ ไม่มีข่าวดังไม่ใช่ว่าไม่ได้ทำนะครับ

ผมในฐานะพนักงานสหพัฒน์ก็รู้สึกไม่ดีครับที่คุณพิมพ์ซะแบบนี้ เค้ามีการช่วยเหลืออยู่ตลอดครับ ทั้งเงิน ทั้งสินค้าที่เครือผลิต และยังมีในรูปการระดมทุนจากกลุ่มพนักงานในเครือตามศรัทธา และมีการตั้งเป้าหมายการบริจาคของแต่ละบริษัทด้วย

และที่จริงสหพัฒน์ก็ไม่ได้จะรอดตัวครับ ที่โรจนะโดนท่วมไปสิบกว่าโรง เสียหายเป็นพันล้าน เค้ายังช่วยตามด้านบน และจะมีการชาวยเหลือพนักงานของเครือเองอีกต่างหากครับ

รอ จขกท. ออก มารับผิดชอบกับคำพูดครับ  รู้สึกว่าจะเงียบไปนานเกิน  Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2011, 03:44:38 PM โดย kiboom7 » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์