พฤษภาคม 17, 2024, 12:49:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เทคนิคชะลอการหลั่งครับ  (อ่าน 11369 ครั้ง)
pheonixx
AV Dedicator (VIP)
เสนาธิการเอวี

« เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 01:45:15 AM »

วันนี้ผมมีสาระมาแลกเปลี่ยนกันในเวปบอร์ดแห่งนี้ครับ  Smiley
ถ้าไม่รักกันจริงจะไม่เอามาบอกเด็ดขาด เนื่องจากเสี่ยงต่อการโดนด่า 555 Grin
หลาย ๆ คน เวลาไปเที่ยว อาบน้ำ หรือนวดกระปู๋ คงอยากให้คุ้มค่า ได้ตังค์ทอนกลับบ้านกันทุก ๆคน
บางคนใช้ท่าพิเศษ เทคนิคพิเศษ ปลอกCDแบบพิเศษ แต่วันนี้ผมขอเสนอเทคนิคง่าย ๆ ที่สามารถชะลอการหลั่งได้ครับ

ก่อนอื่น ผมขอเกริ่นก่อนว่า เทคนิคเบื้องต้นนี้ไม่มีการเสียตังค์ใด ๆ ทั้งสิ้น ไม่ต้องหาหมอ ทุำกอย่างทำได้ด้วยตัวเอง ลองดูครับ

เทคนิคนี้ผมรวบรวมจากความรู้เกี่ยวกับแพทย์แผนไทยของฤาษีดัดตนที่ทุกวันนี้แทบจะไม่มีคนสนใจ กับแพทย์แผนปัจจุบันเกี่ยวกับกายวิภาค ละก็สรีรวิทยา ครับ ง่าย ๆ แค่หายใจ ครับ

เริ่มต้นครับ เมื่อเวลาเรารู้คร่าว ๆ ว่าจะเสร็จแล้ว ก็ ถ้าเป็น WOT จะดีมาก หรือกำลังอยู่ในท่าอื่นก็โอครับ
เริ่มตั้งสติดีๆ แล้วสูดหายใจเข้าให้ลึกที่สุด ครับ ทำตามนี้เลยย

โดยกำหนดให้พุงของท่านเองป่องขึ้น ป่องขึ้น แล้วก็ป่องขึ้นครับ พอป่องจนสุดแล้วก็หายใจต่อให้อกขยายครับ และสุดท้ายให้ท่านยกไหล่ทั้งสองข้างขึ้นมากนิดนึงครับ ทั้งหมดนี้ทำตอนหายใจเข้า
จากนั้นกลั้นลมหายใจไว้แป๊ปนึง หายใจออกกำหนดให้พุงยุบลง ยุบลง และก็ยุบลง ครับ อกยุบตัว ห่อไหล่ลงครับ

(ระหว่างอ่านลองฝึกทำไปด้วยก็ได้ครับ)

ระหว่างนี้อาจมองหน้าเธอไปด้วยมองตาจะดีมาก อย่ามองอย่างอื่นเดี๋ยวแตก
หายใจเข้า-ออกอย่างนี้สัก 2-3 ครั้งครับ จากนั้นขมิบก้นครับ นับ 1-5 เร็ว ๆ ประมาณ 2 ครั้งครับ
แค่นี้ท่านก็สามารถยืดเวลาได้อีกเป็นสิบนาที

เทคนิคนี้ไม่รู้ว่าจะได้ผลหรือเปล่า อยากให้ทุกท่านลองเอาไปทำดูครับ แล้วมาบอกกล่าวกัน

ส่วนวิธีการดัดตนออกกำลังกายยังงัยให้อึดนี่มาต่อภาคต่อไปครับ
➸A|⊙n€ ♂ 。◕‿◕。
We'R 39 Forever !!!
AV Distributor
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 02:01:37 AM »

ยืดเวลาออกไปได้ตั้ง 10 นาทีเลยหรอ
สบายตัวล่ะผู้กอง  ไว้จะไปลองทำดูครับผม 
~‘Espada-4th๏
AV DecadonoR++ (VIP)
*

❤ 松島 かえで ғσяένềѓ

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 02:26:43 AM »

เดี๋ยวไว้จะลองดูละกันนะ 10นาทีเลยหรอ แจ่มเลย

รองประธานAVC รีเทิร์น !!!

มาร่วมกันแบ่งปันความเสียว แล้วเอาไปเหนี่ยวกันให้สบายตัวจ้า ^__^

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 05:45:10 AM »

ของพี่ปรกติกว่าจะออกก็ประมาณ 10 - 15 นาทีอยุ่แล้วเกิดไปชลอนี่สงสารน้องเขาจ้า คิดว่าเวลาขนาดนี้กําลังดีจ้า อีกวิธีที่ชลอการหลั่งได้คือ การขมิบจ้า ขมิบคือการ ตัดอึออกจากก้นนั่นเองถ้าใครยังไม่ค่อยเข้าใจ ทําวันละประมาณ 2 - 300 ครั้ง 2 - 3 เดือนเห็นผลทันตาเลยจ้า แต่ต้องทําอย่างต่อเนื่องนะจ๊ะ ในชายจะทําให้หลั่งช้าลง ในหญิงจะช่วยกระชับช่องคลอดให้ฟิตจ้า
dekseo
AV Highness Honour

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 07:42:24 AM »

ดีเลยจ้า แต่ถ้าออกช้ามากก็ดีตอนเล้าโลม ต้องแตกในเวลาพอสมควร และดูฝ่ายหญิงด้วยจ้า
ถ้าช้ามากเกินไปก็ไม่ค่อยดีกระบอกสูบร้อนเกินไปนะจ๊ะ แถมเหนื่อยมากด้วยจ้า

สร้างสังคม AVC เป็นสมาชิก VIP ตามกระทู้นี้จ้า

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=78356.0
pheonixx
เสนาธิการเอวี

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 08:15:10 AM »

555 Grin
มาอธิบายต่ออีกนิดครับ อย่างที่ท่านรองประธานบอกการขมิบสำคัญมากครับ พอๆ  กับการหายใจอย่างถูกวิธี อันนี้เอามาจากท่าของฤาษีดัดตนครับ มาดูที่มาที่ไป

เพราะว่าเวลาฤาษีนั่งสมาธิหรือเข้าญาณนาน ๆ นั้นเค้านั่งนิ่งอยู่ตลอด ทำให้ร่างกายผิดปกติครับ ปกติคนเราต้องฉี่วันนึงอย่างน้อย 5 ครั้ง

(เนื่องจากไตคอยฟอกเลือดจำนวน 4 ลิตรครึ่งตลอดเวลา รวมแล้วทั้งวันต้องฟอกทั้งหมด 1440 ลิตร ปกติจะได้น้ำฉี่ประมาณ 1.5-2ลิตรต่อวัน และกระเพาะปัสสาวะคนเรากักน้ำได้สูงสุด 400-500 cc ซึ่งสรุปคนเราโดยปกติต้องฉีอย่า่งน้อย ประมาณ 2000/4 หรือ 5 ครั้งครับ)

แต่ท่านฤาษีไม่ฉี่เลย ดังนั้นจึงมีวิธีการดัดตนแก้ครับ

โดยการนั่งหนังตรง หายใจเข้าครับ เอามือพนมมือกันไว้ตรงหน้าอก หายใจออกให้เอามือขวาดันมือซ้ายต้านแรง ๆ ครับ จากนั้นเขม่วท้อง และก็ขมิมก้น นับ 1-10 หายใจเข้า จากนั้นหายใจออกเปลี่ยนด้านครับเอามือซ้ายดันมือขวาต้านแทน
การดัดตนท่านี้เรียกว่าท่าแก้ลมในข้อมือ และที่สำคัญคือแก้ลมในลำลิงค์ครับ วิธีการนี้จะช่วยลดอาการเบื้องต้นของการไม่แข็งตัว การฉี่กระปิดกระปอย อาการกลั้นฉี่นาน ๆ สุดท้ายหูรูดจะเสื่อมทำให้ไม่สามารถกลั้นฉี่ได้ อะรัยประมาณนี้ครับ

จริง แล้ว ฝึกขมิบก้นเวลาว่าง ๆ ก็ได้ครับ แต่ต้องขมิมนับในใจให้ต่อเนื่องกัน 1-80 แล้วพักแป๊ป นับเป็นหนึ่งเซต ทำต่อวันละ 3 เซตครับ นั่งทำไปตอนว่าง ๆ ไม่มีใครรู้หรอกครับ

ส่วนเรื่องการหายใจเข้าออกอย่างถููกวิธีเอามาจากหลักสรีระกับกายวิภาค ครับ เดี๋ยวมาอธิบายต่อ ยาวอะอย่างกะบทความวิชาการ
แต่นี่ผมพิมพ์สดอาจทำให้งง ๆ ได้ ต้องขออภัย ที่ไม่ได้เรียบเรียง
sompoat
AV Professor

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 10:48:19 AM »

ขมิบตูดครับ แนะนำเลย ชัวร์ไม่มั่วนิ่ม เท่ากับเป็นออกกำลังกล้ามเนื้อจู๋ไปด้วย ทั้งทน ทั้งทรหด และควบคุมสั่งได้ดังใจหมายครับ
ชนิดที่แบบ น้องจบไปแล้ว 3 รอบ พี่เพิ่งมาถึงแค่ครึ่งทางเอง น้องผู้หญิงก้เหมือนกัน ผมแนะนำไปหลายรายแล้ว แรกๆ บอกว่าผมทะลึ่ง แต่พอไปลอง ก็บอกว่าได้ผลดี กระชับขึ้น แฟนติดตรึมเลย แถมบางคนยังตอดเป็นจังหวะได้ด้วย ชนิดมือใหม่แตกใน 3 นาทีเลยแหละ...

ขมิบเท่านั้นครับ วันละ 300 ทำไปเลย ทำตอนนั่งเรียน นั่งทำงาน นั่งรถเมล์ ขับรถกลับบ้านก้ได้ เปิดเพลง แล้วขมิบตามจังหวะเพลงไปเลยครับ ใช้เวลาไม่ถึง 10 นาทีต่อวันด้วย.....

ขอพลังจงอยู่คู่กับท่าน................... Grin

kidnap
AV Donator (VIP)
กรรมมาธิการเอวี

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 01:13:43 PM »

thx cup
ยากูซ่าหน้าทะเล้น
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

หน่วยกล้าตายแห่งกองทัพสาธารณรัฐ AVC

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 08:02:21 PM »

ท่านรอง...ผมอ่านถึ ขมิบ คือ ตัดอึ

ผมลงไปกลิ้งหัวเราะอยู่ที่พื้นเลยครับ

รักเวปนี้ อยากสนับสนุนเวปนี้ เชิญสมัครเป็นสมาชิก VIP ครับ
รองประธานAVC รีเทิร์น !!!

มาร่วมกันแบ่งปันความเสียว แล้วเอาไปเหนี่ยวกันให้สบายตัวจ้า ^__^

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 08:02:59 PM »

ท่านรอง...ผมอ่านถึ ขมิบ คือ ตัดอึ

ผมลงไปกลิ้งหัวเราะอยู่ที่พื้นเลยครับ

หน้า: [1] 2 พิมพ์