พฤษภาคม 17, 2024, 12:29:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ***ร้านไม้ปั่นหู รวมเพลงเมทัล อิมพีเรีลเวิด สําโรงชั้น 3 02 - 7568534 ขาเมทัลลองไปซื้อกันได้จ้า ^_^  (อ่าน 3462 ครั้ง)
รองประธานAVC รีเทิร์น !!!
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

มาร่วมกันแบ่งปันความเสียว แล้วเอาไปเหนี่ยวกันให้สบายตัวจ้า ^__^

« เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 03:40:40 PM »

ตอนนี้พี่โทรไปสั่งแผ่นกับทางร้านอยู่นะจีะ อีกประมาร 1 สัปดาห์ถึงจะได้ เป็นหนังเอวีแผ่นนัาเข้าจากญีปุ่่นเฮ้ยไม่ใช่แล้ว เป็นงานของวง แพนเทอร่า ชุด คาบอยจากนรก ปี 1990 ประมาณ 400 กว่าบาทจ้า พี่ๆน้องๆคนไหนที่ชอบฟังเพลงเมทัลแวะไปเยี่ยมเยียนร้านไม้ปั่นหุได้นะจ๊ะ น้องๆคนขายน่ารักด้วยจ้า บอกว่ามาจากเวปเอวีคอลเล็ทเตอร์ ไม่ได้ส่วนลดแต่น้องจะรุ้ว่าชอบดุหนังเอวีแน่ๆเลยคนนี้ อ้าวนอกเรื่องอีกแล้ว 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 11, 2011, 04:57:08 AM โดย รองประธานAVCเอวีจงเจริญ » บันทึกการเข้า
Creampie
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 07:28:53 PM »

อ๊ะ ท่านรอง ฟังเมทัลด้วยหรอ ครับ

ผมชอบ A7X มาก ฮะ อยากได้ อัลบั้ม City of Evil

ส่วน Pantera นี่ ชอบ เพลง Cemetery Gate ฮะ

R.I.P Dimebag Darrell

มาร่วมกันแบ่งปันความเสียว แล้วเอาไปเหนี่ยวกันให้สบายตัวจ้า ^__^

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 08:28:14 PM »

อ๊ะ ท่านรอง ฟังเมทัลด้วยหรอ ครับ

ผมชอบ A7X มาก ฮะ อยากได้ อัลบั้ม City of Evil

ส่วน Pantera นี่ ชอบ เพลง Cemetery Gate ฮะ

R.I.P Dimebag Darrell

เพลง ประตูสู่สุสานนี่ คลาสสิคมากจ้า ตอนนี้มือกีต้ารืก็ได้ไปอยู่ที่สุสานจริงๆแล้วจ้า สุดยอดมือกีต้าร์เพาเวอร์ของโลกเราเลยจ้า 
kiboom7
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 08:39:38 PM »

เสียดายมือกลอง A7X จริงๆ คนใหม่สำเนียงก็ไม่เหมือนเดิมละ  Embarrassed
เฮียกังฟู
AV Professor
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

"ความเงี่ยน...ไม่เคยปราณีใคร"

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 08:59:48 PM »

Cowboy from Hell ชุดนี้ขึ้นหิ้งเลย ริฟกีตาร์เจาะกระโหลก เป็นเพาเวอร์ เมทัลชั้นครูจริงๆ

อิมพีเรียลไหนท่านรอง ว่าจะไปลองดูหน่อย ไม่ได้อัพเดทสายนี้นาน เมื่อก่อนฟังแนวแทรช, ไกด์คอร์, เพาเวอร์ เมทัล, เดธ เมทัล เช่น Suffocation, Ice Earth, Six Feet Under, Sepultura, Soulfly, (พอแล้วเยอะมาก) คือฟังแม่งหมดด้วยความเป็นเด็กอยากเปิดโลกดนตรี สมัยก่อนไปซื้อที่ JU พันธุ์ทิพย์ตลอด เก็บตั้งตั้งนานกว่าจะได้เทปแท้ซักม้วน ตั้งแต่หัวเกรียน จน ตอนนี้ดกแล้ว (ผมนะ...อย่าคิดลึก)  Grin

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 04:59:22 AM »

Cowboy from Hell ชุดนี้ขึ้นหิ้งเลย ริฟกีตาร์เจาะกระโหลก เป็นเพาเวอร์ เมทัลชั้นครูจริงๆ

อิมพีเรียลไหนท่านรอง ว่าจะไปลองดูหน่อย ไม่ได้อัพเดทสายนี้นาน เมื่อก่อนฟังแนวแทรช, ไกด์คอร์, เพาเวอร์ เมทัล, เดธ เมทัล เช่น Suffocation, Ice Earth, Six Feet Under, Sepultura, Soulfly, (พอแล้วเยอะมาก) คือฟังแม่งหมดด้วยความเป็นเด็กอยากเปิดโลกดนตรี สมัยก่อนไปซื้อที่ JU พันธุ์ทิพย์ตลอด เก็บตั้งตั้งนานกว่าจะได้เทปแท้ซักม้วน ตั้งแต่หัวเกรียน จน ตอนนี้ดกแล้ว (ผมนะ...อย่าคิดลึก)  Grin

แหม เฮียมีมุขฮาตลอดเลยนะอิๆ อิมพีเรียเวิดสัาโรงจ้าขอโทษที่ลืมบอกว่าอิมไหนไป เฮียฟังเมทัลด้วยหรือนี่ แจ๋วไปเลยจ้า ลองโทรไปเซ็กโฟนกับน้อง เฮ้ยไม่ใช่โทรไปสอบถามแผ่นที่ต้องการกับน้องๆที่ร้านได้ ถ้าไม่มีแผ่นที่ร้าน ให้น้องสั่งให้ก้ได้จ้า ประมาร 1 สัปดาจะได้นะ เฮียฝากเบอโทรไว้ให้น้องเลย บอกได้แผ่นเมื่อไหร่แล้วบอกพี่ด้วย เดี๋ยวพี่พาไปเปิดห้อง อ้าวนอกเรื่องแล้ว 
เฮียกังฟู
AV Professor

"ความเงี่ยน...ไม่เคยปราณีใคร"

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 11:15:08 AM »

แหม เฮียมีมุขฮาตลอดเลยนะอิๆ อิมพีเรียเวิดสัาโรงจ้าขอโทษที่ลืมบอกว่าอิมไหนไป เฮียฟังเมทัลด้วยหรือนี่ แจ๋วไปเลยจ้า ลองโทรไปเซ็กโฟนกับน้อง เฮ้ยไม่ใช่โทรไปสอบถามแผ่นที่ต้องการกับน้องๆที่ร้านได้ ถ้าไม่มีแผ่นที่ร้าน ให้น้องสั่งให้ก้ได้จ้า ประมาร 1 สัปดาจะได้นะ เฮียฝากเบอโทรไว้ให้น้องเลย บอกได้แผ่นเมื่อไหร่แล้วบอกพี่ด้วย เดี๋ยวพี่พาไปเปิดห้อง อ้าวนอกเรื่องแล้ว 
โอเคท่านรอง เดี๋ยวผมลองโทรไปสั่งน้องเค้าดู สั่งได้ทุกอย่างเลยใช่ไหมครับ สเปย์สด, นวด, สองทาง เอ้ย! ไม่ใช่ แผ่นเพลงนะครับ มีทุกสายเมทัลเลยหรือปล่าว?  Grin   Grin

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 12:39:10 PM »

โอเคท่านรอง เดี๋ยวผมลองโทรไปสั่งน้องเค้าดู สั่งได้ทุกอย่างเลยใช่ไหมครับ สเปย์สด, นวด, สองทาง เอ้ย! ไม่ใช่ แผ่นเพลงนะครับ มีทุกสายเมทัลเลยหรือปล่าว?  Grin   Grin

ถ้าเป็นแผ่นสั่งน่าจะมีทุกแนวจ้า อยุ่ที่ว่า่สั่งไปแล้วจะมีของเหลืออยุ่ในสต๊อกหรือเปล่าจ้า เฮียทิ้งเบอรืโทรไว้ให้น้อง บอกเดี่ยวพี่ออกค่าเลี้ยงดุให้ อ้าวนอกเรื่องอีกแล้ว บอกถ้ามีแผ่นที่สั่งไว้ได้หรือไม่ให้โทรมาบอกด้วย ก่อนอื่นเฮียลองไปแวะชมที่ร้านก่อนจะได้รุ้ว่าร้านอยุ่ตรงไหน มีแผ่นในร้านตอนนี้แผ่นไหนบ้างที่เฮียสนใจจะได้อุดหนุนได้เลย ถ้าไม่มีค่อยสั่งน้องจ้า 
komjaja
AV Distinctive (VIP)

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 04:30:41 PM »

มีของวงอื่นๆมั้ยครับ   Grin Grin
Meruto
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 04:50:17 PM »

อ้าว เย้ เจอเพื่อนฟังเมทัลและ อิอิ ร้านนี้ผมเกือบจะเคยไปนะคับ เดี๋ยวว่างๆจะลองไปดู ผมฟังเมทัลแทบทุกสายพันธ์แหละครับ

เสียดายมือกลอง A7X จริงๆ คนใหม่สำเนียงก็ไม่เหมือนเดิมละ  Embarrassed
ช่ายๆ เห็นพี่ mike มือกลอง dream theater มาตีแทนให้ซักพัก ตอนนี้ก็ออกไปละ a7x ได้มือกลองใหม่แล้วชื่อไรลืมแล้ว 55
พอเฮีย mike จะกลับไป dream theater ประกฏว่า DT มีมือกลองใหม่แล้วเหมือนกัน เวรกรรม 
หน้า: [1] พิมพ์