พฤษภาคม 15, 2024, 03:22:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนอ่อยหรือผมคิดไปเองครับ  (อ่าน 3628 ครั้ง)
Snowboy
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2021, 09:42:05 PM »

ผมมีเพื่อนผู้หญิงอยู่คนนึงเป็นเพื่อนกันตั้งแต่สมัยมัธยมขึ้นมหาลัยก็ห่างหายกันไปจนจบมหาลัยก็เริ่มมีนัดกินข้าวกันไปซื้อของด้วยกันบ่อยขึ้น(แนวเหมือนจีบเล่นๆ) หลังๆก็มีช่วยเขาเลือกเสื้อผ้าไว้ไปเที่ยว ก็จะแซวกันไปกันมามันก็จะมี18+นิดๆแต่แนวพูดเล่นแบบ ผมบอกแต่งแบบนี้สิเปิดดีเซ็กซี่ เขาก็ตอบแบบไม่ใส่เลยไม่โอเคกว่าหรอแล้วพูดแบบมองหน้าสายตาเจ้าเลย์ยั่วยวนหน่อย ผมก็แบบเอาดิไรงี้ เขาก็ตอบว่าอย่ามาปากดี ยิ้มเขินกันไป หรือบางทีผมบอกเขาว่าชุดนี้ก็โอเคซึ่งมันเป็นลายเซ็กซี่ เขาก็จะแบบว่ามีชุดลายเสือด้วยนะซื้อมาอยู่แต่ไม่เคยใส่ ประมาณนี้

แล้วช่วงหลังเนียเขามีชวนผมไปเที่ยวต่างจังหวัดช่วงปลายปีนี้แนวไปด้วยกันสองคนแล้วดูจริงจังมากเลยคุยเรื่องที่พักไว้ผมก็แนวถามว่าเอาจริงดิแล้วจะยังไงนอนห้องเดียวกันหรืออะไรเขาบอกห้องเดียวกันดิไรแบบเนียแล้วผมก็จะเวลาอาบน้ำทำไงเขาก็บอกก็อาบได้ แต่ห้องอาบน้ำเป็นกระจกก็มีบอกว่าอย่าแอบมองไม่ก็ให้ผมออกไปนอกห้อง

ประเด็นคือแบบนี้คือเขาอ่อยปะครับ คิดว่าถ้าทำแล้วเขาจะเล่นด้วยมั้ยผมกลัวเสียเพื่อนไม่ใช่อะไรหรอก
นิสัยเพื่อนผมก็เป็นสายเที่ยวอยู่แล้วด้วยดูไม่ใส่มากลุยๆแต่ก็ไม่ได้มั่วว่างตัวดีครับ

ไปเที่ยวแล้วคิดว่าต้องทำมั้ยมันมีความคิดอยู่ในหัวตลอดว่าเขาก็คงต้องการเหมือนกันแต่ไม่อยากคิดไปเอง แล้วจะเริ่มยังไง ถ้าถามตัวผมแล้วว่าอยากมั้ยก็ตอบตรงๆว่าอยากครับกับเพื่อนคนนี้
 ผมควยทำยังไงดีครับใครมีวิธีช่วยหน่อยครับ
จุ๋มจิ๋ม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2021, 08:22:59 AM »

อย่าใช้หัวควยตัดสิน ใช้หัวสมองคิดดีกว่า
ลองให้มีสัมพันธ์​ลึกซึ้ง จะเกิดความเป็นเจ้าของและหึงหวง
วันไหนเจอคนที่ใช่ แล้วเคลียร์​คนนี้ไม่ได้ มีเวรมีกรรมต่อกันอีก
ตัดสินใจให้ดี ศึกษาดูใจให้ละเอียด
ถ้าอยู่ด้วยแล้วมีความสุข ชีวิตดีขึ้นเรื่อย ๆ
ค่อยถามคบกันแล้วสานต่อ เมื่อถึงเวลาที่เหมาะสม อะไรก็ง่ายและชัดเจนไปหมด

ถ้าเงี่นยแนะนำให้ไปเตะบอลครับ  Grin
Kiboom7
AV DecadonoR++ (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

I love Bukkake

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2021, 12:45:42 PM »

รักแท้หรือแค่เหงา(เงี่ยน) คิดแบบนี้ครับ
Hold My Hands
หื่นไร้ศิลปะ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2021, 02:25:05 PM »

เราชอบเขาไหม
Macky_C
เสนาธิการเอวี
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2021, 07:21:35 PM »

คิดให้ดี ๆ หน่อยว่า
เราชอบเขาจริง ๆ ไหม
เราชอบเขาที่นิสัย หรือ หน้าตา
เราจะทนนิสัยแย่ ๆ ของเขาได้ไหม ถ้าตัดสินใจคบกัน

อย่าคิดแต่จะเอาเพียงแค่ความสุขชั่วคราว ให้คิดเผื่ออนาคตต่อไปด้วยนะ
Snowboy
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2021, 09:16:42 PM »

ถ้าเป็นแฟนก็ไม่ได้คิดมากครับต่างคนต่างโสดทั้งคู่ แต่ถ้าได้เป็นfwbก็ดีครับ
Lumia
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2021, 09:06:05 PM »

ผมมีเพื่อนผู้หญิงอยู่คนนึงเป็นเพื่อนกันตั้งแต่สมัยมัธยมขึ้นมหาลัยก็ห่างหายกันไปจนจบมหาลัยก็เริ่มมีนัดกินข้าวกันไปซื้อของด้วยกันบ่อยขึ้น(แนวเหมือนจีบเล่นๆ) หลังๆก็มีช่วยเขาเลือกเสื้อผ้าไว้ไปเที่ยว ก็จะแซวกันไปกันมามันก็จะมี18+นิดๆแต่แนวพูดเล่นแบบ ผมบอกแต่งแบบนี้สิเปิดดีเซ็กซี่ เขาก็ตอบแบบไม่ใส่เลยไม่โอเคกว่าหรอแล้วพูดแบบมองหน้าสายตาเจ้าเลย์ยั่วยวนหน่อย ผมก็แบบเอาดิไรงี้ เขาก็ตอบว่าอย่ามาปากดี ยิ้มเขินกันไป หรือบางทีผมบอกเขาว่าชุดนี้ก็โอเคซึ่งมันเป็นลายเซ็กซี่ เขาก็จะแบบว่ามีชุดลายเสือด้วยนะซื้อมาอยู่แต่ไม่เคยใส่ ประมาณนี้

แล้วช่วงหลังเนียเขามีชวนผมไปเที่ยวต่างจังหวัดช่วงปลายปีนี้แนวไปด้วยกันสองคนแล้วดูจริงจังมากเลยคุยเรื่องที่พักไว้ผมก็แนวถามว่าเอาจริงดิแล้วจะยังไงนอนห้องเดียวกันหรืออะไรเขาบอกห้องเดียวกันดิไรแบบเนียแล้วผมก็จะเวลาอาบน้ำทำไงเขาก็บอกก็อาบได้ แต่ห้องอาบน้ำเป็นกระจกก็มีบอกว่าอย่าแอบมองไม่ก็ให้ผมออกไปนอกห้อง

ประเด็นคือแบบนี้คือเขาอ่อยปะครับ คิดว่าถ้าทำแล้วเขาจะเล่นด้วยมั้ยผมกลัวเสียเพื่อนไม่ใช่อะไรหรอก
นิสัยเพื่อนผมก็เป็นสายเที่ยวอยู่แล้วด้วยดูไม่ใส่มากลุยๆแต่ก็ไม่ได้มั่วว่างตัวดีครับ

ไปเที่ยวแล้วคิดว่าต้องทำมั้ยมันมีความคิดอยู่ในหัวตลอดว่าเขาก็คงต้องการเหมือนกันแต่ไม่อยากคิดไปเอง แล้วจะเริ่มยังไง ถ้าถามตัวผมแล้วว่าอยากมั้ยก็ตอบตรงๆว่าอยากครับกับเพื่อนคนนี้
 ผมควยทำยังไงดีครับใครมีวิธีช่วยหน่อยครับ
ผมก็มีเคส แบบคุณเลยเพื่อนสมัยเรียน มหาลัย สุดท้ายคุยๆกันไปก็คบกันไปเที่ยวกัน ได้เย็ดกัน จบพอได้กันมันจะเกิดความหึงหวงขึ้นจนลำคาน แล้วก็เลิกกันเสียเพื่อนกันไป  แต่....ผมไม่ชีเรียดนะ เราอยาก เธออยากต้องการเหมือนกันแต่พอคบกัน เคมีไม่ตรงกันก็เลิกกันไปแค่นั้น
kitaro_dts
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2021, 05:24:32 AM »

ต้องลองดูก่อนว่านิสัยเค้าเป็นแแบนี้อยู่แล้วรึเปล่า ถ้าเค้าทำแบบนี้กับทุกคน
แสดงว่าเค้าไม่ได้อ่อย มันจะมีผู้หญิงอยู่ประเภทนึงชอบพูดเรื่องแนวใต้สะดือ 18+
ทีเล่นทีจริง แต่ถามว่าจริงๆมันเอามั้ยมันไม่เอานะ แค่ชอบพูดแซวสนุกปากเฉยๆ
javana
AV Devotor (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2021, 05:36:20 AM »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 04, 2021, 09:28:46 PM โดย J4VGINA » บันทึกการเข้า
beblue
AV Dedicator (VIP)
ตะกวดไซเบอร์

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2021, 02:47:05 PM »

อ่อยแหละ

แต่ถ้าจะไปถึงจุด 18+ ก็ตกลงกันให้ดี ว่าเอาแค่ไหน

จะคบกันเป็นแฟน หรือจะแค่แก้เหงา อย่าให้มันคลุมเครือ
หน้า: [1] 2 พิมพ์