พฤษภาคม 03, 2024, 12:52:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เขาว่าคนกรุงเทพเห็นแก่ตัวกัน อันนี้จริงมั้ยครับ  (อ่าน 8470 ครั้ง)
av.idol.18
AV Distributor
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 11:50:31 AM »

คือว่าผมเป็นคนกรุงเทพแหละครับ แต่ผมสงสัยว่าคนต่างจังหวัดเขาว่ากันว่าคนกรุงเทพเห็นแก่ตัวกัน ผมนั่งรถไฟฟ้ามาทำงานทุกวัน ผมก็เลยเห็นพฤติกรรมของคนกรุงเทพเยอะ
1. คนที่อายุเยอะๆ (พวกลุงๆ ป้าๆ ทั้งหลาย) เขาต่อแถวขึ้นรถไฟฟ้ากันอยู่เป็นแถว พอรถไฟฟ้ามาคนพวกนี้ก็มาจากไหนก็ไม่รู้มายืนอยู่ตรงหน้าเลยไม่เข้าใจเหมือนกันว่ามันเป็นยังไง หรือว่าเขาแก่แล้ว
2. พวกผู้ชายหัวใจใส่กระโปรง แบบว่ารถไฟฟ้ามันมีที่นั้ง แต่พอเด็กนักเรียนตัวเล็ก หรือว่าคนแก่ นักเขาไปใหญ่ก็คนท้อง คนพวกนี้จะนั่งหน้าตาเฉย ไม่ลุกให้คนอื่น แบบว่าแต่งตัวดี หน้าตาดีด้วย Sad
3. พวกที่โดนตัวไม่ค่อยได้ ช่วงชั่วโมงเร่งด่วยรถไฟฟ้ามันก็แน่นแต่ทำกับเราเหมือนหมามุ้ยอย่างนั้นโดนนิดโดดหน่อยทำไมต้องทำหน้าตาไม่พอใจกันด้วย อันนี้เจอทั้งผู้หญิงผู้ชายเลยครับ  Huh?

ที่เขียนมาเนี้ย ผมอยากให้สังคมไทยน่าอยู่มากกว่านี้แหละครับ เจอหน้าก็ยิ้มให้กัน คนกรุงเทพทำไมต้องทำหน้าบึ่งใส่กันด้วย ความคิดเห็นอย่าเครียดมากนะครับ  Grin
AVC Presidente
Anti-Capitalism !!!
AV Master
*

ประธานาธิบดีแห่งสาธารณรัฐเอวีซี

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 12:11:12 PM »

เห็นด้วยครับ ผมลุกให้คนนั่งประจำ ดันถูกมองเป็นของแปลก

เกิด กทม แท้ๆ แต่ผมหัวใจ บ้านนอกครับ จริงใจ

ที่แปลกคือ มีหลายคนที่ผมลุกให้นั่งแต่ไม่ยอมนั่ง ทั้งๆที่ยังไม่ได้จะลงป้ายหน้าด้วย

ทำคนลุกให้แบบผมยืนเขินเสีย self เลย จะกลับไปนั่งก็น่าเกลียด สุดท้ายที่ก็ว่างอยู่แบบนั้นแหละ ยืนกันทั้งคู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2010, 12:14:47 PM โดย AVC Presidente » บันทึกการเข้า

AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ วานเพื่อน ๆ ช่วยกดติดตามด้วยนะ ==>  
รักเวบนี้ ชอบเวบนี้ เชิญบริจาคสนับสนุนค่าเซอร์เวอร์ของเวบ เพื่อให้สังคมเอวีเข้มแข็งอยู่ได้ต่อไป สังคมแห่งการให้โดยไม่หวังผลตอบแทน
av.idol.18

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 12:16:37 PM »

ผมก็เป้นคนหนึงครับ ที่ลุกให้นั่งแต่ทำไม่คนมองเราแปลกๆ เมื่อตอนรุ่นๆ ผมถึงกลับไปถามผู้ชาย(วัยรุ่น)ที่นั่งอยู่ว่าไม่เห็นคนแก่หรือไงแต่เป็นบนรถเมล์นะครับ  :Smiley
petedoherty
AV Publisher

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 04:06:37 PM »

ผมละงงกับพวกที่เราลุกให้นั่งแล้วไม่ยอมมานั่ง  อุตส่าห์ลุกยืนให้ดันยืนพยักหน้าอย่างเดียวซะงั้น

av.idol.18

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 04:27:18 PM »

ทำให้เสียกำลังใจหมด  Huh? มันเป็นยังงี้หรือเปล่า คนที่มีน้ำใจก็เลยหมดไป ทำดีทำกันไปเถอะครับ  Grin
Takuya_Kimura
AV Highness Honour
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 04:36:48 PM »

ที่แปลกคือ มีหลายคนที่ผมลุกให้นั่งแต่ไม่ยอมนั่ง ทั้งๆที่ยังไม่ได้จะลงป้ายหน้าด้วย

ทำคนลุกให้แบบผมยืนเขินเสีย self เลย จะกลับไปนั่งก็น่าเกลียด สุดท้ายที่ก็ว่างอยู่แบบนั้นแหละ ยืนกันทั้งคู่

อันนี้เข้าใจ Feel เลยท่าน

suttidate

^_^

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 05:45:14 PM »

จงทำดีต่อไปครับ อย่าท้อนะครับ "คนไม่เห็นฟ้าก็เห็นครับ" ทำดีทำยากทำชั่วทำง่ายถ้าทุกคนต่างทำชั่วโลกของเราคงไม่จรรโลง

เรื่อง sex เป็นเรื่องธรรมชาติ
e001
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2010, 07:19:45 AM »

สมัยก่อนผมลุกตลอดแต่หลังๆ ผมก็ไม่ลุกคับ
เพราะลุกให้แล้วก็ไม่นั่งหรือบางทีนั่งแต่ไม่มีคำขอบคุนสักคำ
neroro
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2010, 08:02:05 AM »

ผมก็เป็นคนหนึ่งล่ะครับที่เห็นด้วย บางครั้งผมเห็นคุณยายอายุมากๆขึ้นรถเมมาไม่เห็นจะลุกให้แกนั่งซักคน ผมนั่งอยู่กลางรถยังต้องลุกให้ขึ้นเลย ผมคนบ้านนอกนะครับ

AV NEVER DIE
suwan
นักสะสมเอวี
*

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2010, 08:40:57 AM »

มีอยู่หลายครั้ง ตอนเย็นวันศุกร์สุดสัปดาห์สาวๆ นักเีรียนนักศึกษาเยอะมากๆ  ที่นั่งก็เต็ม ไอ่เราก็สุภาพบุรุษทั้งแท่ง
ก็เลยต้องเสียสละกันหน่อย  โดยพูดกับน้องเค้าไปว่า  "น้องๆ นั่งตักพี่มั้ยจ๊ะ พี่ยอมสละจ๊ะ" (น่าแดงเลยฟ่ะ) 555

เฮ้ย...พูดเล่นๆ  ก็ลุกให้เป็นประจำแรกคับ  แต่ที่ว่าเราลุกให้แล้ว  แต่เค้าไม่ยอมนั่ง ผมไม่ค่อยเจอเท่าไหร่.. (อือ..หรือเราเป็นคนมีเสน่ห์น้า... ^_^X
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์