พฤษภาคม 03, 2024, 05:47:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เขาว่าคนกรุงเทพเห็นแก่ตัวกัน อันนี้จริงมั้ยครับ  (อ่าน 8471 ครั้ง)
Romeo
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2010, 09:13:39 AM »

ลุกให้แล้วไม่นั่งเค้าอาจเป็นริดสีดวงทวารก็ได้นะ

ส่วนพวกไม่ลุกให้คนแก่ เด็กเค้าอาจถือของหนักมาก หรือเพลียเหนื่อยมาก ไม่สบายก็ได้นะ

พวกโดนตัวไม่ได้ ถ้าเป็นญ อาจคิดว่าเราแต๊อั๊ง ถ้าเป็นช อาจคิดว่าเราเป็นเกย์ก็ได้นะ

เหรียญมีสองด้านเสมอ

แต่ยังไงทำความดีต่อไปเถอะ สังคมจะแย่ถ้าคนดีท้อแท้   
บัน ชาวไร่
นักธรรมแห่งเอวี
AV DecadonoR++ (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2010, 10:38:56 AM »

อันนี้มันเป็นเรื่องนิสัยส่วนบุคคลมากกว่า ก็อย่างว่าในกรุงเทพฯคนมันเยอะ ปริมาณคนเลวมันก็เยอะด้วย แต่คนดีๆก็มีนะครับ อย่าไปมองในแง่ร้ายแบ่งแยกคนกรุงคนต่างจังหวัดกันเลยครับ ยังไงเราก็คนไทยเหมือนกัน

สมาชิกสมาพันธ์คนรักสาวผมสั้นแห่งเอวีคอลเลกเตอร์

ผู้สานต่ออุดมการณ์สาวแหน ไม่ทำให้จิ๋มของใครต้องเดือดร้อน

พบกับ "บัน ชาวไร่" ได้ที่นี่ https://www.facebook.com/bunchaorai/?fref=ts
Ojah
AV Highness Merit

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2010, 11:58:40 AM »

ความคิดเห็นส่วนตัวครับ
โดยพื้นฐานคนเรามันก็เห็นเเก่ตัวทุกคนละครับ เเต่ใครจะมีระดับมากหรือน้อยก็เเล้วเเต่คนที่จะปฏิบัติให้กัน 
อย่างที่ท่านav.idol.18ว่า
กรณี1.คนเเก่ ผมเจอบ่อยเหมือนกันไม่เเต่ที่บนรถไฟฟ้า เซเว่น ร้านข้าว เเซงคิวหน้าตาเฉย ผมก็ฉุนเหมือนกันนะครับ เเต่ก็เอาเหอะคนเเก่ เค้าเเก่เเล้วเรายังหนุ่ม ให้เค้าไปก่อนก็ได้ น้ำใจเค้าคงเเห้งเหมือนอายุเค้าไปเเล้ว
กรณี2.ผู้ชายใส่กระโปรง เจอได้ตามรถเมล์ รถไฟฟ้าพวกนี้ก็เจอบ่อยครับ ทำมึน เเกล้งหลับ หรือพยายามหันหน้าไปทางอื่น โดยพยายามไม่สบตาคนอื่น ประมาณว่าไม่ใช้เรื่องของกู ใครจะลุกให้ก็เรื่องของมึงกูไม่ลุก
กรณี3.หมามุ้ย อันนี้ไม่เคยเจอครับ เคยเจอเเต่เบียดกันในผับ เเต่อันนี้ไม่หมามุ้ย เเต่กลับได้ไมตรีจากเธอมาเเทน5555+

ยังไงสะการมีน้ำใจเเบ่งปันเป็นสิ่งที่ดี ทำต่อไปเท่าที่ทำได้ครับ ^^
ผมชอบคำที่ท่านRomeoว่าเหรียญมีสองด้านเสมอ
mawewell
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2010, 01:44:28 PM »

ฮาพวกคนแก่ๆอะ เวลารถเมล์มางี้ พี่แกไปดักรอขึ้นก่อนเลย ไม่รุ้ทำไม กลัวไม่ได้นั่งหรือยังไง พวกนี้ผม hate มาก

แต่คนสูงอายุที่ดีๆก็มีนะครับ ผมลุกให้นั่งเสมอ

Takako Kitahara

beeguys
โอตาคุเอวี
*

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2010, 02:33:42 PM »

ความคิดเห็นส่วนตัวครับ
โดยพื้นฐานคนเรามันก็เห็นเเก่ตัวทุกคนละครับ เเต่ใครจะมีระดับมากหรือน้อยก็เเล้วเเต่คนที่จะปฏิบัติให้กัน 
อย่างที่ท่านav.idol.18ว่า
กรณี1.คนเเก่ ผมเจอบ่อยเหมือนกันไม่เเต่ที่บนรถไฟฟ้า เซเว่น ร้านข้าว เเซงคิวหน้าตาเฉย ผมก็ฉุนเหมือนกันนะครับ เเต่ก็เอาเหอะคนเเก่ เค้าเเก่เเล้วเรายังหนุ่ม ให้เค้าไปก่อนก็ได้ น้ำใจเค้าคงเเห้งเหมือนอายุเค้าไปเเล้ว
กรณี2.ผู้ชายใส่กระโปรง เจอได้ตามรถเมล์ รถไฟฟ้าพวกนี้ก็เจอบ่อยครับ ทำมึน เเกล้งหลับ หรือพยายามหันหน้าไปทางอื่น โดยพยายามไม่สบตาคนอื่น ประมาณว่าไม่ใช้เรื่องของกู ใครจะลุกให้ก็เรื่องของมึงกูไม่ลุก
กรณี3.หมามุ้ย อันนี้ไม่เคยเจอครับ เคยเจอเเต่เบียดกันในผับ เเต่อันนี้ไม่หมามุ้ย เเต่กลับได้ไมตรีจากเธอมาเเทน5555+

ยังไงสะการมีน้ำใจเเบ่งปันเป็นสิ่งที่ดี ทำต่อไปเท่าที่ทำได้ครับ ^^
ผมชอบคำที่ท่านRomeoว่าเหรียญมีสองด้านเสมอ

aloneinthedark
AV Distributor
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

...love you...

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2010, 02:53:47 PM »

น่าจะเปลี่ยนหัวข้อเป็น "คนไทยเดี๋ยวนี้เห็นแก่ตัวกันมากขึ้น" ดีหรือเปล่าจ๊ะ
ไม่ใช่เหมาเอาแต่คน กทม. (ถึงผมจะเป็นคน กทม. ก็เถอะ)
คน ตจว. ที่เข้ามาทำงานใน กทม. คุณจะจัดให้เขาเป็นคน ตจว. หรือ กทม. ล่ะจ๊ะ

ผมว่า เหตุที่คน"ดูเหมือนจะ"เห็นแก่ตัวมากขึ้น
อาจเป็นเพราะเวลาใครทำดี จะถูกมองเหมือนตัวประหลาด
แต่คนที่ดูแบดๆเลวๆ กลับกลายเป็นความเท่ในสายตาสังคม ในสายตาของสาวๆ
ตัวอย่างก็ไม่ไกล อย่างดาราช่อง ๓ บางคน (ไม่ขอเอ่ยนาม)

สังคมเห็นค่าคนรวย หน้าตาดี การศึกษาดี การงานดี มากกว่าจิตใจดีนะจ๊ะ
ไม่แปลกหรอกที่เดี๋ยวนี้ทำไมคนทำดีน้อยลง
ทำดีมากไปนอกจากจะกลายเป็นตัวประหลาดแล้วยังอาจเป็นเหตุให้คนอื่นหมั่นไส้อีก
เฮ้ออออออออ...

แต่ไม่ได้บอกให้ทุกคนเลิกทำดีนะจ๊ะ
เพราะบุญ และความดีเป็นเสบียงติดตัวต่อไปยังภพชาติหน้า
ต่อให้รวย หล่อ เก่ง แค่ไหน ถ้าไม่มีความดีแล้ว มีที่ไปแค่ ๓ แห่งเท่านั้น
เปรตภูมิ อสุรกายภูมิ และ...นรกภูมิ
สาธุ...

av.idol.18
AV Distributor

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2010, 08:09:36 AM »

ต้องขอโทษด้วยนะครับ ที่ตั้งกระทู้ว่าเป็นคนกรุงเทพ Huh? แต่ผมก็ใช้ชีวิตอยู่ในกรุงเทพมาเป็นระยะเวลาก็เกือบๆจะครึ่งชีวิตแล้วละครับ ประเด็นที่ว่าคนต่างจังหวัดมาใช้ชีวิตในกรุงเทพเนี้ย พบว่าต้องเป็นคนกรุงเทพแหละครับ เพราะใช้ชีวิตในเมื่องใหญ่ แต่ภูมิลำเนาก็เป็นคนต่างจังหวัด ส่วนตัวผม ผมก็เกิดกรุงเทพ ไปโตต่างจังหวัด แล้วก็เข้ามาเรียนกรุงเทพ แต่ผมก็ยังคิดว่าผมเป้นคนต่างจังหวัดอยู่ดี ผมตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาเพื่ออยากให้คนในสังคมไทยแบ่งปันกันเหมือนเดิมครับ อาจจะเป็นจากสภาพที่เป็นอยู่ทุกวันนี้ก็ได้ครับ ที่ทุกคนต้องแย่งกันไปหมด ตั้งแต่เรื่องเรียนยันเรื่องงาน ก็อย่างว่าแหละครับ เหรียญมีสองด้านเสมอ แต่น่าจะเอาด้านที่ดีๆออกมาใช้กันมากๆนะครับ  Grin
Harajuku

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2010, 08:58:07 AM »

ต้องบอกว่า สังคมกรุงเทพ อิอิ

ผมว่าในกรุงเทพอ่ะ คนต่างจว ซะส่วนใหญ่นะ อิสานครองเมือง (น่าจะเยอะสุด)

ยิ่งเป็นมหาลัยลองถามเพื่อนในห้องครึ่งนึงเป็นคนต่างจว เลยนะ
alivesss
สหายร่วมหื่น
*

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2010, 02:17:10 PM »

เมื่อก่อนผมลุกให้หมด คนแก่ ผู้หญิง คนป่วย คนท้อง
แต่ตอนหลัง ผู้หญิงถ้ายังไม่แก่นี่ก็ขี้เกียจลุกให้แล้วล่ะ -.-
เพราะรู้สึกว่ากูก็เริ่มแก่แล้วเหมือนกัน
ก็ผมอร่อย
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 10:40:09 PM »

ไอเรื่องรถเมล์ ตั้งแต่มีรถเมล์ฟรี คนนี่แย่งกันขึ้นชิบหาย แถมคนขับก็ไม่ค่อยสนใจจะรับคนเท่าไร ประมาณว่าให้คนขึ้นน้อยๆสบายกว่า รถร่วมก็เลว หุหุ มันมีปัญหาไปทุกที่แหละ กรุงเทพ เล็กเกินไปที่คนจะมาอยู่กันมากขนาดนี้ เพราะระบบสาธารณะต่างๆไม่ได้เพียงต่อจำนวนคนเลย

ผมว่าเพราะประเทศนี้ เห็นแก่คนกรุงเทพมากเกินไป 

หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์