พฤษภาคม 03, 2024, 02:30:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเล่น PLAYON!HD มั้งคับ มาแชร์กันหน่อย  (อ่าน 3811 ครั้ง)
Takuya_Kimura
AV Highness Honour
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 06:50:38 PM »

ข้อมูลตามนี้คับ http://forum.thaidvd.net/index.php?showtopic=108336

ผมกะว่าจะซื้อกะเพื่อนคนละเครื่อง ราคายังไม่ได้ต่อ เครื่องละประมาณ 6500 (รวมฮาร์ดดิส 1 TB ลูกนึง)

คือจะเอามาเล่นหนัง พวก HD Rip .mkv และก็ดู AV ด้วยนิดหน่อย

ใครซื้อมาแล้วหรือ เล่นยี่ห้ออื่นอยู่แนะนำด้วยคับ มีข้อดีข้อเสียยังไง มาแชร์กันหน่อยคับ[รักนะ]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2010, 06:55:19 PM โดย Sky! Sky! Sky! » บันทึกการเข้า

akanit2531
AV Distributor
กรรมมาธิการเอวี

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2010, 05:43:55 PM »

มันทำไรได้มั้งครับ  พอไม่รุ้จัก 555
Aum
AV Distinctive (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2010, 06:15:31 PM »

มันคืออะไร
Th_vazel

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 12:03:05 PM »

อืม สินค้าน่าสนใจดี แต่ราคายังแพงไปหน่อย รอราคาลดอีกหน่อยดีกว่า 

6500 ซื้อ HDD 1 TB ได้ 2 ลูก เลยนะนั่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2010, 12:05:15 PM โดย Th_vazel » บันทึกการเข้า
ก็ผมอร่อย

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 04:48:53 PM »

ราคาผมว่าก็ไม่แพงมากมายอะไรนะครับ แต่ถ้านิยมคงมีออกมาสู้กันเเล้วราคาลงอีก

ดูเเล้วสะดวกกว่าซื้อ HTPC สำหรับคนที่มีคอมใช้อยู่เเล้ว มีพอร์ท lan ดึงข้อมูลจากคอมได้สบาย

สำหรับตัวนี้คงขึ้นอยู่กับคุณภาพ ถ้าดีจริงราคานี้ผมว่าคุ้มนะ

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 08:28:46 PM »

^
^
^

ใช่ครับ

ที่เว็บ Thaidvd.net จะเล่นเครื่องพวกนี้กันเยอะคับ ลองๆดู

มันดีกว่าเครื่อง DVD ทั้วๆไปก็ตรงไม่ต้องมานั่งเปลี่ยนแผ่นด้วยอะ เปิดคเรื่องมาเลือกดูได้เป็น พันๆ เรื่อง

ที่สำคัญโหลดบิทในตัว PLAYON!HD ได้ด้วย ไม่ต้องเปิดคอมไว้ทั้งวันทั้งคืนให้คอมพัง

แถมมันไม่ร้อน ประหยัดค่าไฟอีกตะหาก โหลดหนัง (AV) เสร็จดูได้เลยอีกตะหาก

6500 ซื้อ HDD 1 TB ได้ 2 ลูก เลยนะนั่น

6500 บาท ราคานี้รวม HDD 1 TB 1 ลูกแล้วนะคับ

ราคาที่ผมให้มานี้แบบยังไม่ต่อนะคับ อาจจะถูกได้อีก

pasta
AV Highness Merit

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 12:24:34 PM »

ไม่ทราบว่าตัวนี้อ่านไพล์ประเภท iso. ได้หรือเปล่าครับ เช่นไพล์บลูเรย์ iso. แล้วชิปประมาลผล
ใช้ชิปของอะไร ต้องดูเปรียบเทียบด้วยนะครับ พยายามหาเครื่องเล่นที่อ่านไพล์ให้ได้มากที่สุด
อ่ะครับ และต้องดูด้วยนะครับว่าตัวนี้ให้การแสดงผลสูงสุดของภาพที่เท่าไหร่ครับ 720
1080i หรือว่า 1080p อัพ firmware ใหม่ได้หรือเปล่าครับ ที่ถามไม่ใช่อะไรหรอกครับ
จะได้เป็นแนวทางในการเลือกซื้อหรือเปรียบเทียบแต่ละยี่ห้ออ่ะครับ ถึงแม้ว่าผมจะไม่มี
ประสบการณ์ในการเล่นเครื่องชนิดนี้ คือบ้าเล่นแต่เครื่องเสียงอ่ะครับ แต่ผมคิดว่าถ้าจะซื้อ
เครื่องเล่นอะไรก้อตาม ถ้าเรามั่นใจว่าชอบแล้ว และคุณภาพของมันดีสมราคาแล้วเราพอที่
จะซื้อได้ กัดฟันเล่นตัวแพงกว่าแต่ดีกว่าไปเลยครับ ไม่งั้นจะเป็นเหมือนผมถ้ากัดฟันซื้อเครื่อง
เสียงแพงที่ชอบไปตั้งแต่แรกก้อคงจบไปนานแล้วครับ ซื้อแต่ปลาซิวปลาสร้อยเลยต้องซื้อเรื่อยๆ
ไม่จบซักที่ คิดไปคิดมาเสียเงินมากกว่าอีกครับ  Smiley

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 01:31:11 PM »

อ้างถึง
ไม่ทราบว่าตัวนี้อ่านไพล์ประเภท iso. ได้หรือเปล่าครับ เช่นไพล์บลูเรย์ iso. แล้วชิปประมาลผล
ใช้ชิปของอะไร ต้องดูเปรียบเทียบด้วยนะครับ พยายามหาเครื่องเล่นที่อ่านไพล์ให้ได้มากที่สุด
อ่ะครับ และต้องดูด้วยนะครับว่าตัวนี้ให้การแสดงผลสูงสุดของภาพที่เท่าไหร่ครับ 720
1080i หรือว่า 1080p อัพ firmware ใหม่ได้หรือเปล่าครับ 

Media file formats supports
Video Codecs:
- MPEG-1 / MPEG-2 / MPEG-4 SP/ASP/AVC (H.264) / XviD / DivX / WMV9 (VC-1) / RealVideo 8/9/10 (up to 720P)
Content Formats:
- AVI / MKV / TS / TP / TRP / M2TS / MPG / MP4 / MOV / M4V / VOB / ISO / IFO / DAT / WMV / ASF / RM / RMVB / FLV resolution up to 720p / 1080i / 1080p

Audio Codecs:
- MP2 / MP3 / OGG Vorbis / WMA Std / PCM / LPCM / MS-ADPCM / LC-AAC / HE-AAC / COOK / RA-Lossless
Image:
- HD JPEG / BMP / GIF / TIF / PNG

- เล่นไฟล์ ISO ได้สบายคับ หรือแม้แต่ไฟล์ที่แตกออกมาแล้วเช่น IFO หรือ VOB ต่างๆ
- เล่นได้ทั้ง 1080i และ 720i Supports up to Full HD 1080p และ อัพเดท firmware ได้คับ
- แถมเเล่นซับในตะกูล Supports subtitles (SRT / SMI / SSA / ASS / IDX/SUB / SUB) ซับไทยเล่นได้ทุกแบบไม่ต้องแปลงไฟล์

ผลเล็งเจ้าเครื่องนี้มาปีกว่าๆแล้วคับ ดูหลายๆยี้ห้อ เท่าที่ดูมา และฟังจากผู้ซื้อหลายๆคนบอกตัวนี้ WORK สุดนะ และส่วนตัวก็ชอบหน้าเมนู (เลือกไฟล์) และตัวเครื่องของ PLAYON!HD ด้วย ผมว่ามันสวยดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 29, 2010, 01:34:03 PM โดย Sky! Sky! Sky! » บันทึกการเข้า

pasta
AV Highness Merit

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 03:06:39 PM »

ผลเล็งเจ้าเครื่องนี้มาปีกว่าๆแล้วคับ ดูหลายๆยี้ห้อ เท่าที่ดูมา และฟังจากผู้ซื้อหลายๆคนบอกตัวนี้ WORK สุดนะ และส่วนตัวก็ชอบหน้าเมนู (เลือกไฟล์) และตัวเครื่องของ PLAYON!HD ด้วย ผมว่ามันสวยดี
[/quote]

ถ้ามั่นใจก้อจัดเลยครับท่าน สนับสนุนเต็มที่ครับ ผมว่าคุ้มแน่นอนส่วนตัวผมเองก้อมองหาเครื่องประเภทนี้อยู่
เหมือนกันครับ เพราะมีโครงการจะเอามาเล่นกับโปรเจคเตอร์ ยังงั้นถ้าท่านซื้อมาแล้วช่วยมาแชร์ประสบการณ์
เครื่องเล่นตัวนี้ด้วยนะครับท่าน Smiley
หน้า: [1] พิมพ์