พฤษภาคม 03, 2024, 02:45:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: คอลเล็ทชั่นเทปในอดีตที่หายากของแนวเพลงแทรชของยอดนักสะสมชาวไทย น่าสนใจมากจ้า  (อ่าน 2998 ครั้ง)
รองประธานAVC รีเทิร์น !!!
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

มาร่วมกันแบ่งปันความเสียว แล้วเอาไปเหนี่ยวกันให้สบายตัวจ้า ^__^

« เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 02:44:22 PM »

http://www.metal-zone.net/forum/index.php/topic,4778.0.html

himitsu
AV Columnist
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 12:34:35 AM »

[ยินดีครับ]

ขอบคุณที่ นำมา แบ่งปัน เป็นทั้งความรู้ และ ชวนถวิลหาอดีตพอสมควร ครับ

ยอมรับ ปัจุบัน ผมก็ไม่ใช่สายเมตัล ข้นๆ แล้ว กลายพันธุ์ไปทาง สาวๆ ซะเยอะ

ตามสภาพแวดล้อม แต่บางเพลงที่ฟังอยู่ คนรอบข้าง มักตั้งคำถาม มาว่า ฟังรู้เรื่องหรือ

ฟังไปทำไม ก็ไม่รู้จะตอบกลับไปอย่างไร จะตอบตรงๆ ก็กลัวไปดูถูกเขา ไม่ตอบอะไรเลย

ก็มองเรา แปลกๆ  ก็คงมีแต่คนคอเดียวกัน ที่เข้าใจ แต่มันก็น้อยเหลือเกิน

ท่านรอง เคย เจอเช่นผมไหมครับ

ส่วนเวบlinkที่ให้มา bookไว้แล้ว วันหลังจะไปทรรศนาอย่างถ้วนทั่วอีกที

ปล ท่านรองใช้ user ว่านามใด

มาร่วมกันแบ่งปันความเสียว แล้วเอาไปเหนี่ยวกันให้สบายตัวจ้า ^__^

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 05:26:01 AM »

ขอบคุณที่ นำมา แบ่งปัน เป็นทั้งความรู้ และ ชวนถวิลหาอดีตพอสมควร ครับ

ยอมรับ ปัจุบัน ผมก็ไม่ใช่สายเมตัล ข้นๆ แล้ว กลายพันธุ์ไปทาง สาวๆ ซะเยอะ

ตามสภาพแวดล้อม แต่บางเพลงที่ฟังอยู่ คนรอบข้าง มักตั้งคำถาม มาว่า ฟังรู้เรื่องหรือ

ฟังไปทำไม ก็ไม่รู้จะตอบกลับไปอย่างไร จะตอบตรงๆ ก็กลัวไปดูถูกเขา ไม่ตอบอะไรเลย

ก็มองเรา แปลกๆ  ก็คงมีแต่คนคอเดียวกัน ที่เข้าใจ แต่มันก็น้อยเหลือเกิน

ท่านรอง เคย เจอเช่นผมไหมครับ

ส่วนเวบlinkที่ให้มา bookไว้แล้ว วันหลังจะไปทรรศนาอย่างถ้วนทั่วอีกที

ปล ท่านรองใช้ user ว่านามใด

เวปนี้พี่เคยเป็นประธานมาก่อนจ้า ก่อนจะออกมา อยุ่เวปเอวีอย่างเต็มตัวจ้า เมื่อก่อนใช้นิคในนั้นว่า ประธานเมทัลโซนจ้า 
rooney482
Avc Lolita Club
AV Responder

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 07:08:50 PM »

คอเดียวกับคับ ฟังเมทัลต่างชาติแล้วมาฟังเร็ปโทร+สเปค บอกได้เลยว่าปวดตับ

ชาวAVCตัวจริงต้องแบ่งปันกันนะคับ
ก็ผมอร่อย
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 07:35:14 PM »

อิอิ ท่านรอง ออกจากที่โน่นมา เห็นหญิงดีกว่าเพลงเหรอครับ 

พูดถึงเรทโทรเเล้วฮา วันก่อนเห็นในทีวี แต่งตัวเป็นยังกะพวก glam แต่ยังกั๊กๆไม่กรีดกรายเท่าไร เเล้วฟังเพลงเขา ไม่รู้จะแต่ง glam ไปทำอะไร ยังงี้เข้าข่ายบิดเบือนไม๊เนี่ย

blackeden
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 08:11:53 PM »

พอมีวงแนว Melodic Death ดีๆ แนะนำมั้ยครับ

กำลังสนใจแนวนี้อยู่  Grin

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 09:10:19 PM »

พอมีวงแนว Melodic Death ดีๆ แนะนำมั้ยครับ

กำลังสนใจแนวนี้อยู่  Grin

http://www.bnrmetal.com/v2/genre.php?ID=m --- ดุได้ที่นี่เลยจ้า

แนะนํา http://www.bnrmetal.com/v2/bandpage.php?ID=COB จ้า
blackeden
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2010, 10:52:35 AM »

ขอบคุณครับ
หน้า: [1] พิมพ์