พฤษภาคม 04, 2024, 10:36:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: จิ๋มเทียมขาด เอากาวไรแปะดี  (อ่าน 4216 ครั้ง)
medusakung
AV Dedicator (VIP)
วุฒิสมาชิกเอวี

« เมื่อ: สิงหาคม 17, 2015, 01:38:22 PM »

ล้างๆอยู่ ขาดเฉย ขาดตรงปากทางเข้าเลย ตูเซ็ง ยาวประมานครึ่งเซ็น ตามนั้นครับ

medehan
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2015, 06:19:42 PM »

ต้องบอกว่าไม่รู้จริงๆครับ ของผมถ้าขาดแบบใช้ไม่ดีก็ทิ้งเลย อย่าง meiki miyabi เคยขาดในรูด้านข้างๆจนใช้แล้วเจ็บ ตัวปากเทียมตัวนึงเคยขาดข้างในเจ็บเหมือนกัน ผมก็ทิ้งเลยนะ เพราะไม่รู้ว่าพวกกาวหรือสารอะไรพวกนี้ ถ้าเอามาเชื่อมติดแล้วเวลาโดนน้ำ โดนเจล มันจะมีผลอะไรกับไอ้นั่นเรารึเปล่า มีตัวเดียวอันเดียวต้องเอาให้ชัวร์ไว้ก่อนครับ แหะๆๆ Grin

ส่วนตัวถ้าฉีกตรงปากทางเข้านี่ผมเฉยๆเลย meiki zxy อันที่2 ที่ซื้อมาเกือบๆปีก็ขาดตรงปากรูไปละ ผมใช้ต่อทั้งงั้นแหละ เพราะไม่รู้สึกว่ามีผลกระทบอะไร แค่ว่าเวลาเทเจลก่อนใช้ก้อเอาทาตรงรอยขาดซะหน่อย จะได้ไม่เสียดสีของเราเจ็บไรงี้
jart
เหลนไฟใจสยิว
*

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2015, 05:22:58 PM »

Grin อย่าใช้กาวครับ เตือนไว้ก่อนเลย
ตัวอย่างผมเคยใช้กาวตราช้าง มันละลายซิลิโคน เสียหาย เหม็นบรรลัย โยนทิ้งเลย
ผมเคยถามคนวงการซิลิโคน มันซ่อมไม่ได้นะ ถ้าฉีกขาด
ในความคิดผม ถ้าฉีกไม่มาก ทนใช้ไปเถอะ ยกเว้นฉีกจนแหว่ง ใช้การไม่ได้ ทิ้งไปเลย
เคยมีคนเคยแนะนำ แต่ผมยังไม่เคยลอง ทั้งๆที่ใช้หัวแร้งทำวงจรอิเล็กทรอนิกส์ แต่ไม่กล้า
เขาบอกว่า ให้ใช้ปลายหัวแร้งร้อนๆค่อยๆเชื่อมตรงที่ฉีกขาด ให้มันละลาย แล้วกดให้ติดกัน
แต่วิธีนี้จะใช้การได้หรือไม่นั้น ยังบอกไม่ได้  Cry
fabian777
เหลือบไร
*

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2015, 04:01:42 AM »

บัตกรีครับ แท่งเหล็กร้อนๆอ่ะ ร้านทุกอย่าง20มีขาย
เห็นในเว็บญี่ปุ่นเค้าจัดไว้ในหมวดหมู่อุปกรณ์ซ่อมเซ็กทอยเลยฮะ
_BIG_boy
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2015, 02:24:04 PM »

ซื้อใหม่เถอะครับท่าน จิ๋มเทียมมันไม่ได้ออกแบบมาให้ใช้ได้ตลอดชีวิต ไม่เหมือนจิ๋มจริง (ที่ท่านก็คงอยากเปลี่ยนหลายจิ๋มเหมือนกัน 555)
ขุ่นแม่ยูกิริน
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2015, 01:30:44 PM »

ด้วยโครงสร้างของซิลิโคน พอหมดอายุการใช้งานก็จะกรอบแล้วก็แตกครับ ซ่อมได้แต่ก็ไม่คุ้มหรอก เดี๋ยวก็ไปฉีดขาดในจุดอื่นอีก

หน้า: [1] พิมพ์