พฤษภาคม 10, 2024, 11:03:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่เข้าใจคำว่า ดาไวๆๆๆ ตอนที่นางเอกโดนซอยยิกๆๆ มันแปลว่าอะไรครับ  (อ่าน 5987 ครั้ง)
DoggyLover
Lustful Wild
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

พี่เย่อยังกะหนูเป็นวัวเป็นควาย

« เมื่อ: มกราคม 02, 2013, 06:25:36 AM »

ผมเข้าใจว่ามันแปลว่า "อย่าทำ" แต่บางจังหวะหรือเธอบอกว่า "อย่าหยุด" หรือ "เอาแรงๆ" หว่า? งง?

พอดีผม review หนัง รหัส RBD441 แล้วถ้าแปลผิดก็กลายเป็นคนละเรื่องกันเลยครับ เพราะความหมายมันตรงข้ามกัน

ว่างๆ ก็เข้าไปติชมกันได้ครับ http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=164458.0  Grin

ตอนแรกไม่คิดจะ Review แต่บทหนังดีเหลือเกิน นางเอกก็เล่นถึงอารมณ์สุดๆ เอาสักหน่อยเป็นประสบกาม  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 02, 2013, 06:28:40 AM โดย DoggyLover » บันทึกการเข้า

LOL
สหายร่วมหื่น
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 02, 2013, 09:58:25 PM »

หมายถึง ดาเมะ รึเปล่าครับ นางเอกชอบร้องโดนซอน
ประมาณว่า อย่าแตกในนะ ผมคิดว่าแบบนี้นะ
>> CrUsADeR <<
A V C - Y A K U Z A !!!
AV Columnist

Dimitri Mikhailov

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 02, 2013, 10:46:18 PM »

อาจจะแปลว่า อย่าทำ หรือ ไม่ก็อย่าหยุด 

แต่ถ้าเอาอีกๆ จะร้อง โมโตะๆ

DoggyLover

พี่เย่อยังกะหนูเป็นวัวเป็นควาย

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 02:41:49 PM »

อาจจะแปลว่า อย่าทำ หรือ ไม่ก็อย่าหยุด 

แต่ถ้าเอาอีกๆ จะร้อง โมโตะๆ

ใช่ครับ ความหมายมันแย้งกัน จะแปลว่าเอาต่อ หรือให้หยุดงง

ถ้ามีอะไรกะสวยญี่ปุ่นนิ ถ้าบอกว่าอย่าหยุดเราเข้าใจว่าอีกกย่างนิแย่เลย  Angry

maload ผํ้ต้องการรับจ้างทำซับหนัง

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 05:04:31 PM »

ก็ดูสภาพเเวดล้อมตอนนั้นสิครับว่ามันเป็นยังไงบ้าง  เนื้อเรื่องตอนนั้นมันเป็นยังไงบ้าง  ทุกชาติทุกภาษาก็เป็นเเบบนี้เเหละ ถ้าเเปลทีละคำ อาจจะไม่เข้าใจอะไรเลย  ต้องดูประโยคเเวดล้อม  บทหนังด้วย  บทหนังมันยิ่งตลกๆอยู่ด้วย นางเอกกำลังดิ้นหนีข่มขืนจะเป็นจะตาย โดนโจรเลียทีเดียว กลายเป็นคนละคนหรือกลายเป็นทาสโจรไปเลยเป็นส่วนมาก 

ประวัติศาสตร์การดูหนังของข้าพเจ้า https://lastnightav.blogspot.com/
เราต้องการรับจ้างทำซับหนังเรื่องต่างๆ  ยกเว้นหนังดึบิ้ว
พีเอ็มคุยกันเล่นได้
silentblue
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 06:18:32 PM »

ดาเมะ แปลว่า ห้าม ครับ

ถ้าตามความหมายก็แปลว่า อย่านะ หยุดนะ ประมาณนั้นครับ
DoggyLover

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 07:27:47 PM »

ดาเมะ แปลว่า ห้าม ครับ

ถ้าตามความหมายก็แปลว่า อย่านะ หยุดนะ ประมาณนั้นครับ

ออ เป็นประโยคปฏิเสธใช่ไหมครับ แต่ถ้าอย่างภาษาไทยก็ดิ้นได้อีกนะครับ ไม่รู้จะเหมือนกันไหม เช่น อย่าหยุดๆ 55+  Grin

deviljin
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 11:57:36 PM »

เขาเดาว่า yabai
ในหนังแนว GAL สาวผิวแทนจะพูดกันซะมาก
ผมเข้าใจว่ามันเป็นแสลง ไม่ค่อยจะสุภาพ
แปลว่า "ชิบหาย" "บรรลัย" "แย่แล้ว"
มันคือ iku อีกคำนึงนั่นแหละ
gugugu1016
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 03:21:16 PM »

หมายความว่า

นักแสดงชาย ชื่อ ดา

นักแสดงหญิงเริ่มไม่ไหวแล้ว

เลยกล่าวออกมาว่า    "ดาไว ดาไว ดาไว"

หุหุหุหุ      Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin

topboy
เหลนไฟใจสยิว
*

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 10:04:05 AM »

มันก็ร้องวนไปวนมาห้าอย่างนี้แหละ บทพื้นฐานที่ต้องท่องให้คล่อง --->

Yamete Kudasai!
Dame Dame
...
Kimochi? Sugoi
Iku Iku
หน้า: [1] พิมพ์