พฤษภาคม 05, 2024, 09:10:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 29 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มาดู AV VR ผ่าน smartphone กันเถอะ!!  (อ่าน 221245 ครั้ง)
oldman
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2017, 03:41:31 PM »

ผมมีความหวังมาก สั่งLazadaเลยตัวที่ทั้งฝรั่งทั้งไทยว่าดี Bobo VR z4 พร้อมรีโมท
สั่งแล้วตั้งหน้าตั้งตา ทุกอย่างตั้งรอ
หนังVRโหลดมารอ น้องYuiคนสวยโดนแน่ๆ

แว่นมาถึงรีบแกะห่อยัดโทสับ ทิชชู่พร้อม ออยพร้อม

ฉายโลดดด ..... น้องไม่มา ..... เครื่องฟ้องว่าไม่ คอมเเพท ....
โอ้ยยย รมค้าง
หาทางเล่น จนไอ้ที่ตั้ง เลิกตั้งไปแล้ว

ปัญหาคือ .....  gyro sensor ..... นั่นเอง

โทสับที่อุตสาห์ลงทุนซื้อมาใหม่เพื่อน ด้านมืด โดยเฉพาะของผม มันดันไม่รองรับ
ต้องศึกษาละเอียด่อนซื้อครับ  Cry Cry Cry

jakkajee
AV DecadonoR++ (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2017, 06:09:34 PM »

เอาป่ะครับ ผมมีตัวนี้ซื้อมาจาก jp พอดีไม่ใช้แล้ว ตอนนี้ใช้ psvr
http://www2.elecom.co.jp/products/P-VRG03BK.html

ขอบคุณครับ ผมอยากได้ตัวที่เพื่อนคุณ thanadon ใช้น่ะ ที่ใช้กับรุ่น Plus ได้..

lazada ตรึมเลยครับ

นั่นสิครับ สงสัยต้องพึ่ง Lazada ตอนแรกคิดว่าจะได้ไปลองใส่ ลองสวมดูจริงๆว่าชอบมั้ย..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2017, 06:11:08 PM โดย jakkajee » บันทึกการเข้า

kasuya
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2017, 06:47:33 PM »

ใครอยากทดสอบก็ซื้อแบบกล่องกระดาษมาลองดูก่อนก็ได้ ราคาไม่กี่สิบบาท มีแบบมีสายรัดหัวด้วย สั่งซื้อมาเล่นนานแล้วก่อน AV จะทำมาลงซะอีก
Noyaku
AV Donator (VIP)
วุฒิสมาชิกเอวี

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2017, 02:12:45 AM »

แว่น vr ของจีน   ผมลองเล่นพักนึง ตอนแรกก็ว้าวนะ  แต่ปัญหาคือความคมชัด   ขนาดไฟล 1080p  ก็ยังไม่ชัดเท่าดูจากจอคอม ถ้าจะให้ดีหน้าจอมือถือ ต้อง 4k ตอนนี้ผมวางไว้เฉยๆ อาจจะกลับมาดูอีก  ผมอ่านข่าวถ้าจะให้ชัด หน้าจอต้อง 8k
jakkajee
*

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2017, 08:32:31 AM »

แว่น vr ของจีน   ผมลองเล่นพักนึง ตอนแรกก็ว้าวนะ  แต่ปัญหาคือความคมชัด   ขนาดไฟล 1080p  ก็ยังไม่ชัดเท่าดูจากจอคอม ถ้าจะให้ดีหน้าจอมือถือ ต้อง 4k ตอนนี้ผมวางไว้เฉยๆ อาจจะกลับมาดูอีก  ผมอ่านข่าวถ้าจะให้ชัด หน้าจอต้อง 8k

แสดงว่าเลนส์ที่แว่นไม่ดี ที่ใช้ของจีนตัวไหนครับ?

wipoj
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2017, 03:28:22 PM »

อยากได้ที่ดูหรือโหลดหนัง av ประเภท vr ต้องสมัคร vip ระดับไหนคับ
play...

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2017, 03:30:42 PM »

ผมไม่ได้สนใจกับเขาเลย  เพราะไม่มีดาราที่ชอบจะเอามาดู  

ว่าแต่ถ้าเราเอาหนังเก่าๆในยุคที่ยังไม่มีVRมาเล่น  มันจะพอได้เปล่า

ลุงหมาง
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2017, 11:11:06 AM »

ผมไม่ได้สนใจกับเขาเลย  เพราะไม่มีดาราที่ชอบจะเอามาดู  

ว่าแต่ถ้าเราเอาหนังเก่าๆในยุคที่ยังไม่มีVRมาเล่น  มันจะพอได้เปล่า

ไม่ได้ครับเพราะมันจะเป็น 2 จอ แบนๆ  หันซ้าย หันขวาไม่ได้ครับ
play...

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2017, 11:35:31 AM »

ไม่ได้ครับเพราะมันจะเป็น 2 จอ แบนๆ  หันซ้าย หันขวาไม่ได้ครับ

okครับ
shawpingsss
AV Distinctive (VIP)
เสนาธิการเอวี

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2017, 09:10:23 PM »

ถามแบบคนโง่นะครับ ถ้าโหลดหนังที่เป็น VR (เคยโหลดบิทมาแล้วลบทิ้งประมาณว่าทำไมมีภาพ2ภาพ) แล้วเปิดดูในคอม จะดูได้เหรอป่าวแล้วต้องซื้อแว่นแบบไหน ราคาเท่าไหร่ (ขอแบบถูกๆนะครับเบี้ยน้อยหอยน้อย) รบกวนท่านผู้รู้ด้วยครับเพราะไม่มีความรู้เรื่องพวกนี้จริงๆ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 29 พิมพ์