พฤษภาคม 18, 2024, 04:35:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อนักแสดงavเริ่มบ่นเรื่องรายได้  (อ่าน 19729 ครั้ง)
pasunna
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2021, 05:31:31 PM »

จะให้ขายดีขายได้เยอะในต่างประเทศต้องทำให้เว็บดูถูกลิขสิทธ์อย่าง DMM R18 มีซับไตเติ้ลประกอบในหนังด้วย ถ้ามาขายคนไทยมีซับไทยด้วยพร้อมหนังใหม่ที่เพิ่งเข้ามารับรองขายดีแน่นอนไม่งั้นตลาดมันจะแคบ ไม่ก็ดูแต่เถื่อนแบบนี้เพราะมันไม่ได้มีอะไรพิเศษกว่าโหลดเถื่อนดูเลย คนจะยอมจ่ายเงินถ้าไม่ใช่ดาราที่ตัวเองรักหรือมีของแถมพิเศษๆ บอกเลยว่า....ไม่ได้เงินตรูหรอกนะ

ไม่ใช่ล่ะครับ ต่อให้ r18 หรือ dmm มีหนังซับไทย  คนจะโหลดเถื่อน มันก็โหลดอยู่ดี อย่าเอามาเป็นข้ออ้างเลยครับ

อ้างว่าแพงยังจะดูดีกว่าเลย ซึ่งมันก็เป็นแบบนั้นจริงๆ หนังออกมาเยอะแยะมากมาย คงไม่มีใครซื้อหมดได้แน่ๆ

ถ้ามีตังส์พอ ก็เปลี่ยนจากกินเหล้าสังสรรค์ เอาไปสนับสนุนงานน้องที่ชื่นชอบบ้าง ก็แค่นั้นเอง

อย่างน้อยก็มั่นใจได้ว่าน้องๆได้ส่วนแบ่งจากเราไปด้วย น้องได้เงินส่วนนั้นไปใช้ในชีวิตประจำวัน นั่นแหละความพิเศษครับ

ที่จริงถ้าชอบก็อยากสนับสนุนอยู่แล้วครับ  แต่พอดีตอนนี้ยังไม่มีที่ชอบเป็นพิเศษ  เลยหาทางออกไม่ถูก

สมมติถ้าทำใจซื้อแต่ไม่ได้ชอบมากไปเรื่อยๆก็ได้นะ  ผมจะได้ผลตอบแทนคืนมาบ้างมั้ย  Cry
ต้องขนาดไหนถึงจะเรียกว่าพิเศษครับ?
ตอน Ai haneda กลับมาอีกรอบได้เก็บบ้างมั้ย Ichika hochimiya? Karen ishida
ผมเห็นท่านก็ชมๆสาวๆเหล่านี้ผ่านๆ ถ้าผิดพลาดขออภัย
แต่ถ้าท่านชอบและดูผลงานน้องเหล่านี้อยู่เรื่อยๆแต่ไม่ซื้อ
มันก็เหมือนข้ออ้างอะครับ ไม่ชอบน้องเค้าเป็นพิเศษ แต่ดูฟรีนะ
เพราะว่าไม่ชอบเป็นพิเศษเลยไม่ซื้อ มีแต่คนแบบนี้ น้องๆเขาถึงอยู่กันลำบากไงครับ
ถ้าไม่ชอบแล้วไม่ดูฟรีถึงน่าเอามาพูดครับ ว่าพร้อมสนับสนุน
เหมือนที่ท่านชอบพูดว่า วงการไม่ทำแนวที่ท่านชอบ ที่เจ๋งกว่าแนวอื่นมากๆเลย
ก็ท่านไม่ช่วยซื้อแนวๆที่ท่านชอบ เขาจะไปเฟ้นหา
หรือไปปั้นสาวๆแนวนั้นให้เจ๋งๆขึ้นไปอีกทำไมล่ะครับ
เขาก็ต้องดู เออ สายผอมบาง หน้าเรียวๆคมๆ
ออกคล้ายๆสาวไทยขายดีนะ งี้ไปหาที่เจ๋งกว่านี้มาทำเพิ่มดีกว่า
จะรอซื้อตัวถูกใจเพอร์เฟคต์เลย ไม่รู้จะได้ซื้อรึเปล่าชาตินี้?
จะรอให้ดาราที่เราเห็นในทีวีแล้วชอบย้ายไปเล่นเอวีก็คงเป็นไปไม่ได้ใช่มั้ยล่ะครับ

ผมเขียนพวกนิยายเรื่องเสียว และอีโรติคแฟนตาซีอยู่ในพวกเวปนิยาย แวะเข้าไปอุดหนุนกันได้นะครับ
https://fictionlog.co/u/Pasunna-Zacrifa
kingz9
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2021, 05:33:00 PM »

บรรยากาศ เริ่มมะคุ

รับงานแปลหนัง AV สนใจทักส่วนตัวมาถามรหัส+ราคาก่อนได้

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=226970.0
spearr15
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2021, 08:06:21 PM »

คนเราลองไม่ชอบก็คงไม่โหลดมาเก็บใน Hard Disk หรอก ก็ซื้อตามใน Hard Disk นั้นหละ เลือกเรื่องที่เปิดบ่อยๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 30, 2021, 08:12:46 PM โดย spearr15 » บันทึกการเข้า
play...

« ตอบ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2021, 02:14:45 AM »

จะให้ขายดีขายได้เยอะในต่างประเทศต้องทำให้เว็บดูถูกลิขสิทธ์อย่าง DMM R18 มีซับไตเติ้ลประกอบในหนังด้วย ถ้ามาขายคนไทยมีซับไทยด้วยพร้อมหนังใหม่ที่เพิ่งเข้ามารับรองขายดีแน่นอนไม่งั้นตลาดมันจะแคบ ไม่ก็ดูแต่เถื่อนแบบนี้เพราะมันไม่ได้มีอะไรพิเศษกว่าโหลดเถื่อนดูเลย คนจะยอมจ่ายเงินถ้าไม่ใช่ดาราที่ตัวเองรักหรือมีของแถมพิเศษๆ บอกเลยว่า....ไม่ได้เงินตรูหรอกนะ

ไม่ใช่ล่ะครับ ต่อให้ r18 หรือ dmm มีหนังซับไทย  คนจะโหลดเถื่อน มันก็โหลดอยู่ดี อย่าเอามาเป็นข้ออ้างเลยครับ

อ้างว่าแพงยังจะดูดีกว่าเลย ซึ่งมันก็เป็นแบบนั้นจริงๆ หนังออกมาเยอะแยะมากมาย คงไม่มีใครซื้อหมดได้แน่ๆ

ถ้ามีตังส์พอ ก็เปลี่ยนจากกินเหล้าสังสรรค์ เอาไปสนับสนุนงานน้องที่ชื่นชอบบ้าง ก็แค่นั้นเอง

อย่างน้อยก็มั่นใจได้ว่าน้องๆได้ส่วนแบ่งจากเราไปด้วย น้องได้เงินส่วนนั้นไปใช้ในชีวิตประจำวัน นั่นแหละความพิเศษครับ

ที่จริงถ้าชอบก็อยากสนับสนุนอยู่แล้วครับ  แต่พอดีตอนนี้ยังไม่มีที่ชอบเป็นพิเศษ  เลยหาทางออกไม่ถูก

สมมติถ้าทำใจซื้อแต่ไม่ได้ชอบมากไปเรื่อยๆก็ได้นะ  ผมจะได้ผลตอบแทนคืนมาบ้างมั้ย  Cry
ต้องขนาดไหนถึงจะเรียกว่าพิเศษครับ?
ตอน Ai haneda กลับมาอีกรอบได้เก็บบ้างมั้ย Ichika hochimiya? Karen ishida
ผมเห็นท่านก็ชมๆสาวๆเหล่านี้ผ่านๆ ถ้าผิดพลาดขออภัย
แต่ถ้าท่านชอบและดูผลงานน้องเหล่านี้อยู่เรื่อยๆแต่ไม่ซื้อ
มันก็เหมือนข้ออ้างอะครับ ไม่ชอบน้องเค้าเป็นพิเศษ แต่ดูฟรีนะ
เพราะว่าไม่ชอบเป็นพิเศษเลยไม่ซื้อ มีแต่คนแบบนี้ น้องๆเขาถึงอยู่กันลำบากไงครับ
ถ้าไม่ชอบแล้วไม่ดูฟรีถึงน่าเอามาพูดครับ ว่าพร้อมสนับสนุน
เหมือนที่ท่านชอบพูดว่า วงการไม่ทำแนวที่ท่านชอบ ที่เจ๋งกว่าแนวอื่นมากๆเลย
ก็ท่านไม่ช่วยซื้อแนวๆที่ท่านชอบ เขาจะไปเฟ้นหา
หรือไปปั้นสาวๆแนวนั้นให้เจ๋งๆขึ้นไปอีกทำไมล่ะครับ
เขาก็ต้องดู เออ สายผอมบาง หน้าเรียวๆคมๆ
ออกคล้ายๆสาวไทยขายดีนะ งี้ไปหาที่เจ๋งกว่านี้มาทำเพิ่มดีกว่า
จะรอซื้อตัวถูกใจเพอร์เฟคต์เลย ไม่รู้จะได้ซื้อรึเปล่าชาตินี้?
จะรอให้ดาราที่เราเห็นในทีวีแล้วชอบย้ายไปเล่นเอวีก็คงเป็นไปไม่ได้ใช่มั้ยล่ะครับ

ที่ชอบก็ซื้อตามกำลังทรัพย์ครับท่าน  คนส่วนน้อยแบบผมคงไม่มีผลกับตลาดมั้ง ^^

ส่วนตัวผมมองงานavเป็นเรื่องศิลปะอีโรติกนะ ค่ายavก็เหมือนค่ายเพลง จะขายเพลงแนวไหนบ้าง เช่น แนวตลาด ร็อค อินดี้

ที่ผมงงเดี๋ยวนี้คือ แนว30+ madonna ก็ออกมาเยอะเลย นั้นแหละจุดขายลุคลักษณะที่ผมชอบ แต่ผมชอบแบบสาว20มากกว่า
และยังมีอีกหลายๆแนวที่ชอบ แต่ไม่ได้ชอบคนเป็นพิเศษ จะให้ไปตามชื้อก็ได้อยู่แล้วครับ  แต่ตามหมดก็ไม่ไหวเยอะเกิน 
ถ้าจะว่าเขาขายไม่ได้ก็คงไม่ออกมาเยอะขนาดนี้ใช่มั้ยครับ 

พูดๆไปก็งงครับวงการนี้ไม่แน่ไม่นอน เอาจริงๆประเด็นผมคือต้องการช่วยครับ อย่างน้อยๆถ้าชอบก็ควรซื้อบ้างไม่ใช่ไม่ชื้อเลย
ส่วนแนวผมนั้นก็ส่วนน้อย ผมก็หวังอะไรไม่ได้มากอยู่แล้วแค่มาเหล่าให้ฟังเฉยๆ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2021, 02:28:33 AM โดย AVC Presidente » บันทึกการเข้า
อบเชยเฉยๆ
AV Publisher

อบเชยเด็กนครปฐม

« ตอบ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2021, 07:44:15 AM »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันนี้ เวลา 02:28:33 AM โดย AVC Presidente »

นี่ล่ะอยากรู้ก่อนที่ยังไม่แก้ไขจริงๆ แม่มจะฟาดให้

กลุ่ม Telegram แจก Torrent Decensored
งานแก้เซ็นเอวีญี่ปุ่นจากคนจีนของพรี้ Darknight และ WG101
ราคา 49 บาทต่อเดือน ถ้าสนใจติดต่อ PM มาในบอร์ดได้เลย
อยากให้มาลองก่อนสัก 1 เดือน ชอบไม่ชอบค่อยว่ากัน
gilase
AV DecadonoR++ (VIP)
*

« ตอบ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2021, 09:05:08 AM »

หาทางออกร่วมกันลำบากจริงๆ
สำหรับผมถ้าเป็นผู้ขาย ก็อยากขายให้ได้กำไรสูงสุด
>> ซึ่งเป็นอุดมคติมากๆ เพราะมันขึ้นกับกำลังผู้ซื้อด้วยว่าสนใจจะทุ่มมาไหม
แต่กรณีผู้ซื้อ ก็อยากซื้อให้ได้คุ้มค่าที่สุด
>> เลือกได้มากแค่ไหน รายละเอียดมีหลายอย่างที่ผมว่า ถ้าลองทำแบบข้างล่างนี้แล้วน่าสนใจ

จะทำได้นั้นต้องเข้าใจพื้นฐานของผู้รับชมก่อนครับ
1.ปกติคนเราเวลาดูหนังก็จะเลือกเก็บและดูบ่อยๆ สำหรับเรื่องที่เราชอบ ดาราที่เราชอบ และเปลี่ยนอารมณ์บางครั้ง
2.เราชอบสำรวจก่อนว่าหนังที่เราสนใจได้ชมแบบจริงจังแล้วอยากจะซื้อเก็บไหม ถ้าน่าสนใจค่อยเก็บ

ดังนั้นครึ่งทาง ถ้าสมมุติอยากให้คนเข้ามาดูหนังก่อน และอยากซื้อเก็บเพื่อจ่ายเงินเป็นเรื่องๆ ก็ให้ทำแบบ

1.จ่ายรายปีเป็นสมาชิก สำหรับค่าดูเพื่อเลือกหนัง แต่เป็นหนังที่เป็นเพียง Medium Quality เช่น 720p คุณภาพเสียงไม่ชัด (แค่เพื่อเอาไว้เหมา overview เรื่องที่สนใจ)  รวมถึงมีโฆษณาก่อนเข้าชมทุกเรื่องหลายโฆษณาหน่อย + โฆษณาคั่นเป็นระยะๆ ทุก 10 นาที    >>  ทั้งหมดนี้ทำเพื่อทั้งเก็บตังค์รวมๆสำหรับคนที่อยาก review หนังได้แบบ buffet เลย  และสามารถทำให้ราคารายปีถูกที่สุดเท่าที่ทำได้  (เพราะได้ทั้งโฆษณา ได้ทั้งเงิน และกั๊กคุณภาพหนังไว้แค่ระดับพอประมาณ)
ดังนั้น ใครที่คิดจะจ่ายถูกๆหน่อย แบบ Buffet แล้วไม่ซื้อหนัง คุณก็จะได้ดูหนังที่คุณภาพเป็นดั่งด้านบน พร้อมโฆษณากวนใจ (และอาจจะใส่ข้อกำหนดในเรื่องเวลาที่สามารถ on time ได้ใน 1 ปีแบบรวมๆ ถ้าดูนานขึ้นอาจจะต้อง Extra อีกครับ)

2.ถ้าคนซื้อ buffet low quality for review แล้ว เค้าจ่ายตังไม่มาก จากนั้นเค้าเข้าไปดูหนังได้ แล้วก็เจอว่า เออ หนังเรืืองนี้ชอบนะ  อยากจะซื้อแล้วแหละ ก็สามารถเลือกซื้อ+โหลดหนังมาเก็บเอง หรือซื้อสิทธิ์เข้าดูหนังในคลังของตัวเอง แบบ FullHD or 4K คุณภาพจัดเต็ม ไม่มีโฆษณาคั่นได้ และดูได้ตลอดเวลา  และคนดู สามารถเลือก Scene ที่ตัวเองต้องการเพื่อราคาที่ถูกลงได้ด้วย เช่น หนังเรื่องนึงมี 5 Scene  อาจจะมี scene 2 ที่เป็น oral sex  และ Scene 4 ที่เป็น Sex toy
ส่วน scene 1 / 3 / 5 เป็นหนัง 2p / 3p / 4p  ตามลำดับ   ปกติทั้งเรื่องอาจจะขายที่ 980 เยน (ลดมาจากปกติ เพราะได้เงินจากการขาย buffet ค่าโฆษณารวมไปแล้วส่วนนึง หมายถึงขายราคา discount นี้เฉพาะสมาชิกที่ซื้อ buffet รายปี) และที่สำคัญคือ ผู้ชมก็สามารถเลือกได้ว่า จะเอาเฉพาะ Scene ไหน โดยแต่ละ scene ราคาไม่เท่ากัน  ก็ยิ่งทำให้ ในเรื่องๆหนึ่ง จ่ายตังค์เพิ่มไม่มาก  เช่นชอบเฉพาะ Scene 1 / 3 มากๆ  อาจจะจ่ายรวมกัน แค่ 400 เยน แล้วได้มา 2 ฉาก การทำแบบนี้ก็เหมือนเป็นการ feedback ว่าหนังเรื่องไหนทุนไม่สูง ก็จะไม่ได้สามารถขายราคาแพง  เรื่องไหนทุนสูงแต่คนไม่ดู ก็จะเลิกทำไปเอง เพราะขายไม่ค่อยออก เป็นการทำให้เกิดตลาดเสรี  แล้วทุกอย่างจะผลักดันให้เค้าทำผลงานออกมาได้เหมาะกับปริมาณเงินที่พร้อมจะซื้อเพื่อความคุ้มค่าของผู้ชมนั่นเองครับ

3.หากคนซื้อมีการซื้อหนังมาเก็บ เกินกี่บาท ก็จะได้รับ Coupon ส่วนลดเพื่อนำไปแลกซืื้อเรื่องอื่นๆ โดยเหมือนลด% ตามสัดส่วนที่จ่ายเงินซื้อหนัง  ยิ่งซื้อเยอะ ยิ่งเหมือนได้ลดเยอะมากขึ้นเรื่อยๆ 

ในปีๆนึง อาจจะเสียเงินค่ารายปีสัก 5000 สำหรับ buffet คุณภาพไม่ดีมาก + โฆษณา + จำกัดเวลา/ปี  เพื่อเลือกหนัง หรือถ้าใครพอใจก็เอาแค่นั้น  จากนั้นก็เลือกจ่ายเฉพาะฉากที่จะเก็บเป็น FHD/4K  โดยมีส่วนลดไปเรื่อยๆ ตามระดับที่จ่าย ลดแบบโหดขึ้นเรื่อยๆ ถ้ายิ่งจ่ายเยอะ (จำนวนหนังที่โหลดได้เพิ่มขึ้นเป็นแนวๆ Exponential ตามราคาที่จ่ายเป็นเส้นตรง)  เป็นไปได้ว่า แบบนี้อาจจะจ่ายค่า buffet + ค่าหนังที่โหลดมา (ถ้าไม่ได้เก็บเยอะเกิน) ไม่เกิน 25000-50000/ปี สำหรับคนที่พอมีกำลังจ่ายก็ได้หนังเยอะๆมาดูมาเก็บไว้เต็มอิ่มแล้วครับ  แต่ถ้าคนรายได้ 25000/เดือน อาจจะต้องเจียด 1 เดือนมาเพื่อความบันเทิงแบบนี้ทั้งปี
Sheeran
SIXXIS

« ตอบ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2021, 11:36:39 AM »

พญาปลิงอย่างผมอย่างชอบคอนเซ็ปท์นี้ ไม่ปลิงข่มปลิงเล็ก ปลิงเล็กข่มปลิงใหญ่ ปลิงใหญ่ข่มพญาปลิง
ซื้อของแท้ทั้งหมด > ซื้อแท้เยอะ โหลดฟรีบ้าง > ซื้อแท้บ้าง โหลดฟรีเยอะ > โหลดฟรีอย่างเดียว > โหลดฟรี+หารายได้จากการโหลดฟรีด้วย

จริงหาวิธีเชิงสร้างสรรค์ไม่ดีกว่าหรอจะแขวะกันเพื่อ ?
บางคนที่เค้าซื้อแท้อย่างเดียวหรือโหลดฟรีอย่างเดียวก็ให้เหตุผลส่วนตัวของเขาแล้วนิครับว่าทำไมไม่ซื้อแท้ (ถึงแม้จะเป็นข้ออ้างก็ตาม) ดังนั้นการให้ข้อมูลหรือช่องทางคนที่อาจจะโหลดอย่างเดียวให้รู้ข้อดีหรือความแตกต่างระหว่างการสนับสนุนแท้กับโหลด
น่าจะเป็นทางเลือกที่ดีกว่าการไปวิพากษ์วิจารณ์ความคิดเห็นรสนิยมของคนนั้นๆว่าโหลดฟรีหรือซื้อแท้

ส่วนใครยังมีความคิดอยู่ในคอนเซ็ปท์ชนชั้น ปลิง> big ปลิง ก็เชิญแขวะได้เลยครับผมพญาปลิง(แต่คุณต้องแน่ใจก่อนนะครับว่าปลิงคุณตัวเล็กกว่าผม)

ปล. +1 ท่าน gilase ให้ข้อมูลได้สุดยอดมาก

UPDATE NEW LEAK JAV 23/8
kingz9

« ตอบ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2021, 12:10:59 PM »

555 ตกรถท่านประธานเก็บไปแล้ว 555

ผมชอบแนวคิดของท่าน gilase นะ ดูสมเหตุสมผลดี

รับงานแปลหนัง AV สนใจทักส่วนตัวมาถามรหัส+ราคาก่อนได้

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=226970.0
AVC Presidente
Anti-Capitalism !!!
AV Master
*

ประธานาธิบดีแห่งสาธารณรัฐเอวีซี

« ตอบ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2021, 12:24:14 PM »

ผมไม่ได้ลบข้อความใดๆของท่าน play... ครับ คือเห็นมีเคาะ space ลงมาหลายบรรทัดมากตรงท้าย

ทำให้เกิดที่ว่าง เลยเข้าไปจัดบรรทัดที่ว่างนับสิบลรรทัดออกให้ครับ จะได้ไม่ยาวลงมาโดยไม่มีข้อความครับ

ผู้อ่านหรือผู้คอมเมนท์ต่อมาจะได้สะดวกในการเขียน/อ่าน ต่อจากคอมเมนท์ดังกล่าว

AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ วานเพื่อน ๆ ช่วยกดติดตามด้วยนะ ==>  
รักเวบนี้ ชอบเวบนี้ เชิญบริจาคสนับสนุนค่าเซอร์เวอร์ของเวบ เพื่อให้สังคมเอวีเข้มแข็งอยู่ได้ต่อไป สังคมแห่งการให้โดยไม่หวังผลตอบแทน
xxredees
AV DecadonoR++ (VIP)
*

« ตอบ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2021, 01:36:10 PM »

ญี่ปุ่นนี่มีความแปลกคือการมาร์เก็ตติ้งขายความบันเทิงให้ต่างชาติไม่เก่งเลย ทั้งๆที่ของดีมีมากมาย (ที่เห็นขายได้ก็คงมีแต่อนิเมะ แต่จริงๆอนิเมะก็ควรจะขายได้มากกว่านี้อีก)
อย่างพวกหนัง ละคร ไอดอล นี่แพ้เกาหลีแบบชัดเจนในเรื่องการส่งเสริมการขาย ขนาดบางอย่างอยากจะจ่ายตังซื้อจัดๆก็ยังซื้อยากลำบากมาก

ถึงจะมีแบบ R18 มันก็มีไม่ครบ หรือมาช้าก็มี ตอนนี้เห็นมี HNEXT ที่ทำคล้าย netflix ของทาง faleno แต่ผมว่ามันก็ยุ่งยากสำหรับต่างชาติอยู่ดี ต้องมุดอะไรให้วุ่นวาย แถมบางเจ้าจะจ่ายตังดู บัตรเครดิตนอกญี่ปุ่นก็ไม่รับอีก

ผมว่าคนอยากจ่ายและพร้อมจะจ่ายมีเยอะนะ ถ้าทำช่องทางให้คนจ่ายตังเข้าถึงง่ายหน่อย ไม่ต้องอะไรมาก เอาแค่ทุกค่ายมีหน้าเวบภาษาอังกฤษให้ซื้อแบบ digital ผ่านบัตรต่างชาติและดูได้โดยไม่ต้องมุดแค่นี้ก็ได้เงินลูกค้ามากขึ้นแล้ว
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 พิมพ์