พฤษภาคม 22, 2024, 04:34:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเคยเล่น RAGNAROK ยุคแรกๆบ้างมั้ยครับ  (อ่าน 1741 ครั้ง)
Sushi
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 03:45:45 AM »

ผมไม่ได้เล่นRAGNAROK เซิฟจริงมานานมากและครับ

ตอนแรกเป็นเซิฟเกาหลีกับเซิร์ฟอินเตอร์ พอคนไทยไปเล่นเยอะ ก็โดนบล๊อคไอพี (คงเกรียนไว้เยอะมั้ง)

ตอนหลังญี่ปุ่นเปิดเซิฟ คนไทยไปเล่น+เกรียนไว้เยอะ ก็โดนบล๊อคอีกรอบ

หลังๆก็มีไปเล่นเซิฟ จีน ไต้หวัน กัน จนในที่สุด ก็มีเซิร์ฟไทยกับเค้า

ตอนนั้นอยู่ม.ต้น มันเป็นเกมอะไรที่สุดยอดมากๆในยุคนั้น

เล่นไปด้วยคุยกับคนไปด้วยได้ สุดยอดจริงๆ

มีคลาส1รับตี้เยอะแยะ บางกลุ่ม มีคนเลเวลสูงๆมาคอยแทงค์ให้

มีล่าบอส บอสไม่โหดมาก ไอเท็ม+ของยังไม่เว่อเท่ากับตอนนี้

มีนั่งคุย จีบหญิงกัน เข้าไปในร้านค้ามีพ่อค้ามานั่งรับDC/OC

มีRed potion ขาย ขวดละ38-40z White potion ผมไม่เคยเห็นใครขายเลย

เงินยังไม่เฟ้อ ผมมีเงินแค่10k เพื่อนหาว่าผมรวยมาก มาขอกันใหญ่

Prontera คนเยอะๆ

เล่นกับเพื่อนลุยกันทั้งวันทั้งคืน ต่อเน็ต56k มีเสียงติ๊ดๆๆ โหลดpatchแปปนึง แล้วเข้าเกม ไปล๊อกอิน

แล้วมาดูตอนนี้ มีแต่บอท เฮ้อออ

มีบอทมันก็ดีเลเวลไว หาของง่าย แต่หักลบแล้ว เมื่อก่อนสนุกกว่าแฮะ มันดูเป็นสังคมดี

คิดถึงจริงๆ สมัยนั้นยอมรับเลยว่า เกมนี้อันดับ1จริงๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 19, 2011, 03:47:16 AM โดย Sushi » บันทึกการเข้า

oksuck
ตะกวดไซเบอร์
*

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 08:40:06 AM »

ผมไม่ได้เล่น เซิฟจริง มา5ปีแล้วครับ เพราะตอนนั้นมันถึงจุดอิ่มตัวของผม
แถมสังคมในเกมมันนยังเน่าเฟะ ปัญหาใหญ่เลยก็คือ บอท ไปทางไหนก็เจอ แต่บอท เพื่อนๆที่เริมเล่นด้วยกัน
ก็เลิกไป จนเหลือผมคนเดียว ผมก็ต้องจำใจเลิก ไม่งั้นจะเสียหลายอย่าง สุขภาพ,การเงิน,การงาน.สาวๆ Grin
แต่ตอนนี้ ผมเพิ่งกลับมาเล่นอีกครั้ง ได้4เดือน  แต่เซิฟเถื่อนอ่ะ ชื่อ Lossless เปิดมาเกือบ2ปีล่ะ
GM อัพเดท ปรับสมดุล ตลอด ไม่มีบอท ไม่มีเด็กเส้น  เล่นสบายๆ จะลุยคนเดียวจะปารตี้กับเพื่อน ไปลุยมอน
หาของเก็บเงิน อัพของตีบวก เอาไว้ลุยกิลวอร์ หรือ ไปแรดในพีวีพี หรือล่าบอสมีหมด ครับ
ถ้าสนใจมาเล่นด้วยกันน่ะครับ โปรโหมตซะหน่อย Grin
http://www.lossless.ro/web/forum/index.php?act=idx

ผมรักทุกคนใน avc
emorock
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 09:59:09 AM »

ผมเล่นdragonraja (เกมแรก)  และก็มา RAGNAROK นี่ละคร้าบ

ช่วงแรกๆ แร็คสนุกมาก สมัยเรียนตอนพักเที่ยงก็แอบไปเล่นร้านใกล้ๆ ม. พอตอนเย็นก็ไปเล่นกับเพื่อนจนถึงเช้าก็มีคร้าบ

เล่นเพลินแบบว่าจนลืมนอนไปเลย พอช่วงหลัง บอทเริ่มมา เด็กเส้นเริ่มมาก ก็เลยเลิกเล่นไปเลย

พอหันไปเล่นเกมอื่นๆ บอทก็ตามมา จนมาเล่นเกม Dekaron เป็นเกมสุดท้ายก็เลยเลิกจับเกมออนไลน์ไปเลยละคร้าบ

ปล. เกมออนไลน์ทุกๆ เกมสนุกหมดละคร้าบ แต่มันมีปัญหาเรื่องบอท ทำให้เกมออนไลน์น่าเบื่อ
Homo sapiens
AV Devotor (VIP)
กรรมมาธิการเอวี

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 10:30:54 AM »

ผมก็เล่นครับ

เมื่อก่อนกว่าจะหาเงินมาได้ มี 10-30k ก็รวยแล้ว

สังคมก็ดีมากครับ มีแต่คนๆ คุยได้กับทุกคน สนุกสนาน

ได้เพื่อนใหม่ๆมากมาย เดี๋ยวนี้มีแต่บอท คุยกับใครก็ไม่ได้ เหมือนเล่นอยู่คนเดียว

ผมกับเพื่อนๆเลยไปเล่นเซิฟเถื่อนกันอ่ะครับ ผมคิดว่าบอทมันน้อยกว่านะ

แต่สังคมก็ไม่ดีเท่าเซิฟจริงอ่ะ

ไม่รู้คนเดี๋ยวนี้เป็นอะไรกันไปหมด
หน้า: [1] พิมพ์