พฤษภาคม 15, 2024, 06:28:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: โอกาสทองมาแล้ว สำหรับผู้ที่อยากได้ไฟล์เว็บดัง 50 บาท เช่น TBA, iAsain4u, Tuktuk  (อ่าน 12508 ครั้ง)
tingtong191
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: ตุลาคม 02, 2016, 12:04:46 PM »

หลังจากที่ก่อนหน้านี้ ผมใช้แนวคิดช่วยแชร์ค่าใช้จ่าย Account 2 คน เพื่อทำเป็น SiteRip ปรากฏว่ากระแสตอบรับไม่ค่อยดี ตามกระทู้นี้ http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=201826
อ้างถึง
ผมเข้าใจว่าเป็นเพราะหลายสาเหตุ ดังนี้
1) แพง แม้จะแชร์กัน 2 คนแล้ว แต่ค่าใช้จ่ายของแต่ละคนก็ยังตกอยู่ที่ 300 บาทต่อเว็บไซต์
2) ไม่สะดวก เว็บไซต์ที่ผมเปิดแชร์ส่วนใหญ่ไม่สามารถเข้าด้วยเน็ตไทยได้ ต้องเข้าผ่าน Proxy ซึ่งทำให้โหลดเว็บเหล่านั้นช้าลงไปอีก
3) Account เปลี่ยนบ่อย หลายท่านที่เคยแชร์ Account กับผมน่าจะทราบว่าแต่ละเว็บไซต์ต้องเปลี่ยน Account อยู่บ่อยๆ ทำให้เสียเวลาในการติดต่อผมพอสมควร

ด้วยเหตุผลข้างต้น วันนี้ผมจึงขอเสนอแนวคิดใหม่เป็นการระดมทุนแชร์วาร์ปแทน ซึ่งได้รับอนุญาตจากท่านประธาน AVC เรียบร้อยแล้ว

หลักการระดมทุนแชร์ Account มีขั้นตอนดังนี้
1) ผมเปิดระดมทุนแชร์เว็บไซต์ต่างๆ โดยจะประกาศให้ทราบในกลุ่ม https://www.facebook.com/groups/warpfunds
2) โปรดอ่านรายละเอียดต่างๆ อย่า่งรอบคอบ (วันที่เปิดระดมทุน, วันที่กำหนดชำระเงิน, ช่องทางชำระเงิน)
3) หากระดมทุนสำเร็จ ผมจะแจ้งให้คุณส่งรหัสทรูมันนี่, โอนเงินเข้า BitCoin หรือ Paypal ของผม
4) หลังจากผมได้รับเงิน ให้คุณแจ้ง Gmail ของคุณ แล้วคุณจะได้รับไฟล์อนุญาตเข้าถึงการดูออนไลนฺ & ดาวน์โหลดไฟล์ชุดที่คุณร่วมระดมทุน โดยไฟล์แต่ละชุดผมไม่ได้ตั้งค่าให้หมดอายุ ยกเว้นไปพบเห็นว่ามีเว็บไซต์นำไปเผยแพร่ โดยเฉพาะการขายต่อ ผมถึงจะปรับเป็นหมดอายุใน 60-90 วัน

ดูรายชื่อเว็บไซต์ที่ผมเปิดระดมทุนได้อีกช่องทาง ทางนี้ https://goo.gl/Gp1Xpp
สนใจระดมทุนไฟล์ชุดไหน ติดต่อได้ 3 ช่องทาง ใต้คอมเมนต์ในกลุ่ม Facebook, หลังไมค์ในเฟสบุค, หลังไมค์ในเว็บ AVC
ชำระเงินทาง: ทรูมันนี่, BitCoin, Paypal (ไม่มีโอนเงินโดยตรงผ่านธนาคาร แต่มีวิธีการโอนเงินทางอ้อม สอบถามหลังไมค์ได้ครับ)

ตัวอย่างไฟล์ที่เปิดระดมทุนไปแล้ว

คำถามที่พบบ่อย
1. ไฟล์มีวันหมดอายุไหม กลัวดาวน์โหลดไม่ทัน
ตอบ ปัจจุบันผมตั้งค่าให้ไม่มีวันหมดอายุ แต่ในอนาคตขึ้นอยู่กับคนที่ร่วมระดมทุนครับ หากผมไปพบเห็นว่ามีคนนำไปขายต่อ อนาคตผมก็จะตั้งค่าเป็นหมดอายุภายใน 60-90 วัน

2. ใช้บัญชี Google Drive ประเภทไหน ทำไมสามารถเก็บไฟล์ได้เยอะจัง
ตอบ ผมใช้บัญชี Google for Education Apps ซึ่งสามารถฝากไฟล์ได้ไม่จำกัด

3. หากผมไม่มีบัญชี Gmail สามารถใช้ Hotmail หรืออื่นๆ แทนได้ไหม
ตอบ ไม่ได้ครับ ไฟล์ทุกชุด ผมจะตั้งค่าไว้ เฉพาะบัญชี Gmail ที่ผมกำหนดเท่านั้นถึงจะสามารถเข้าถึงไฟล์ได้ หากคุณแชร์ลิงก์ไปยังคนอื่น โดยเขาไม่ได้รับอนุญาตจากผม เขาก็จะไม่สามารถเข้าไปดูได้

4. โอนเงินทางธนาคารได้ไหม
ตอบ ไม่ได้ครับ เนื่องด้วยเหตุผลความปลอดภัย การโอนเงินทางธนาคารมีความอันตรายสูงสุด ผมเลยจำเป็นต้องหลีกเลี่ยงเป็นการชำระเงินผ่านช่องทางอื่น ตอนนี้มีอยู่ 3 ช่องทางคือ ทรูมันนี่, ฺBitCoin, Paypal

5. มีโอกาสที่ผมจะโกงไหม
ตอบ ขอสาบานต่อสิ่งศักดิ์สิทธิ์ในสากลโลกเลยนะครับ ว่าผมไม่มีวันโกง ผมเข้าใจความรู้สึกคนที่ถูกโกงดี เพราะผมก็เคยถูกโกงมาก่อน อย่างไรก็ตาม ในระยะหลังผมมีปัญหาทางด้านสุขภาพ ต้องพบแพทย์อย่างต่อเนื่อง ทำให้ช่วงบางเวลาผมอาจตอบข้อความล่าช้าหรือส่งไฟล์ระดมทุนช้ากว่าที่แจ้งไว้ตอนแรก แต่รับประกันว่าได้แน่นอนครับ

6. โทรศัพท์มือถือดูได้ไหม
ตอบ ตั้งแต่ผมใช้วิธีการนี้มา มีผู้ร่วมระดมทุนแล้วเกือบ 100 คน มีเพียง 2 คนที่แจ้งเข้ามาว่ามีปัญหาการรับชม คนแรกแจ้งว่าไม่สามารถดาวน์โหลดไฟล์ได้ ส่วนคนที่สองแจ้งว่าไม่สามารถดูออนไลน์ได้ นอกนั้นไม่มีใครแจ้งว่ามีปัญหา และยืนยันกับผมว่าดูทางโทรศัพท์มือถือได้ครับ

7. เงินที่ผมระดมทุนเอาไปทำอะไร ?
ตอบ ผมขอแบ่งเป็น 3 ส่วนนะครับ
ส่วนที่ 1 เป็นต้นทุนเพื่อไปซื้อ Accounts หรือไฟล์วาร์ปชุดที่เปิดระดมทุน
ส่วนที่ 2 เป็นค่าธรรมเนียมในการถอนเงินเข้าธนาคาร (ผมไม่ได้รับเงินเข้าธนาคารโดยตรง ค่าธรรมเนียมเลยสูงกว่ามาก)
ส่วนที่ 3 เป็นค่าเหนื่อยที่ผมได้รับจากการทำไฟล์แต่ละชุด ในระยะสั้นได้ไม่กี่บาทครับ แต่ในระยะยาวน่าจะได้เยอะขึ้น แล้วน่าจะพอเป็นต้นทุนให้ผมเอาไปแจ้งคนเขียนสคริปส์เพิ่มเติม เพื่อช่วยประหยัดเวลาของผมได้มากขึ้น

8. เว็บที่อยากระดมทุนไม่มีอยู่ในลิสต์
ตอบ สามารถแจ้งผมได้ครับ ผมจะดูความเหมาะสมว่าสามารถทำเป็น SiteRip ได้หรือไม่ หากทำได้และมีผู้สนใจมาก ผมก็จะเปิดให้ระดมทุนครับ

9. ระดมทุนเกินได้มั้ย เช่น ให้ระดมทุน 50 บาท แต่ต้องการช่วยเป็นระดมทุนเป็น 90 บาทแทน
ตอบ ได้ครับ สามารถระดมทุนเกินได้ โดยผู้ที่ระดมทุนเกิน ผมจะทำลิสต์เอาไว้ เพื่อสามารถแลกสิทธิประโยชน์อื่นๆ ในอนาคตได้

10. ฮาร์ดดิสก์ผมจุได้เท่าไร ทำไมระดมทุนไฟล์ใหญ่ๆ เว็บใหญ่ๆ ได้เยอะแบบนี้
ตอบ ปัจจุบันผมใช้เซิร์ฟเวอร์ในการดูดไฟล์จากเว็บต่างๆ ครับ เซิร์ฟเวอร์ที่ใช้อยู่ตอนนี้มีความจุ 2TB และมีความเร็วดาวน์โหลด 1Gbps สูงกว่าเน็ต Fiber Optic ไทย กว่า 10 เท่า และหากในอนาคตแนวทางนี้ได้รับผลตอบรับดีอย่างต่อเนื่อง ผมก็อาจจะเพิ่มความจุเป็น 3-4 TB ต่อไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 02, 2016, 12:24:13 PM โดย AVC Presidente » บันทึกการเข้า
jakkajee
AV DecadonoR++ (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2016, 12:35:17 PM »

คือเสีย 50 บาทได้ดูทุกเรื่องใน Tushy?

หรือเสีย 50 บาท รายเดือนHuh?

tingtong191
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2016, 01:00:45 PM »

คือเสีย 50 บาทได้ดูทุกเรื่องใน Tushy?

หรือเสีย 50 บาท รายเดือนHuh?

เสีย 50 บาทดู Tushy ได้ทุกเรื่องช่วงตั้งแต่เปิดไซต์ Tushy ก่อตั้ง - 5 พฤศจิกายน
หากเลยวันที่ 5 พฤศจิกายนไปแล้ว ยังสามารถดูได้ปกติ ไม่ต้องจ่ายรายเดือนเพิ่ม แต่จะไม่มีไฟล์อัพเดทให้แล้วครับ
jakkajee
*

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2016, 01:25:08 PM »

จ่ายเมื่อไร ได้ดูเดี๋ยวนั้นเลยหรือเปล่าครับ?

โอนผ่าน PayPal ได้เลยหรือเปล่า หรือต้องเข้าไปกรอกอะไรในเฟซบุ๊ค?

tingtong191
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2016, 02:41:43 PM »

จ่ายเมื่อไร ได้ดูเดี๋ยวนั้นเลยหรือเปล่าครับ?

โอนผ่าน PayPal ได้เลยหรือเปล่า หรือต้องเข้าไปกรอกอะไรในเฟซบุ๊ค?

ดูได้เมื่อไร ดูได้ตรงวันที่ปิดระดมทุนครับ https://docs.google.com/spreadsheets/d/1fRKZUW9dgdpJQ5nwzFOeUfGy4eBH1X7d8fuK_irNMZU/

โอนผ่าน paypal ได้ครับ แต่ต้องรอให้คนระดมทุนจนครบก่อนแล้วค่อยโอน หากคนระดมทุนไม่ครบ ถือว่าดีลล่ม อาจจะเลื่อนกำหนดวันสิ้นสุดระดมทุนออกไปอีกจนกว่าจะได้คนครบครับ
jakkajee
*

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2016, 03:07:16 PM »

ดูได้เมื่อไร ดูได้ตรงวันที่ปิดระดมทุนครับ https://docs.google.com/spreadsheets/d/1fRKZUW9dgdpJQ5nwzFOeUfGy4eBH1X7d8fuK_irNMZU/

โอนผ่าน paypal ได้ครับ แต่ต้องรอให้คนระดมทุนจนครบก่อนแล้วค่อยโอน หากคนระดมทุนไม่ครบ ถือว่าดีลล่ม อาจจะเลื่อนกำหนดวันสิ้นสุดระดมทุนออกไปอีกจนกว่าจะได้คนครบครับ

ลงชื่อผมใน Tushy เพิ่มอีกหนึ่งคนครับ ครบเมื่อไรหลังไมค์มาแจ้งเลย จะโอนเงินไปให้

น่าจะมีของ Woodmancastingx ด้วยนะ..

tingtong191
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2016, 03:26:30 PM »

ลงชื่อผมใน Tushy เพิ่มอีกหนึ่งคนครับ ครบเมื่อไรหลังไมค์มาแจ้งเลย จะโอนเงินไปให้

น่าจะมีของ Woodmancastingx ด้วยนะ..

ได้คิวลำดับที่ 9 เดี๋ยวยังไงแจ้งทางหลังไมค์อีกครั้งครับ

Woodmancastingx เปิดระดมทุนไม่ไหวครับ เพราะไฟล์วิดีโอ 4 พันกว่า เยอะเกิน ผมดูดไม่ไหว
tingtong191
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2016, 01:26:07 AM »

Korea1818 ระดมทุน 50 บาทถูกๆ ครับ คุ้มแน่นอน

ปล. ถ้าทำเสร็จ จะแจกให้สมาชิก AVC ห้อง 1,000 ไฟล์ตั้งแต่ปี 2011-2015 ครับ
franklampart
พยาธิตัวเหงียน
*

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2016, 09:37:56 PM »

ผมกดเข้ากลุ่มในเฟส ไม่มีใครกดรับผมเลย
wanlapatch
AV Dedicator (VIP)
ปลิงกิติมศักดิ์

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2016, 12:28:25 AM »

ไม่ทันiasian4u OTL
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์