พฤษภาคม 07, 2024, 04:43:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 10 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: missionหานักแปลJAV (subthaiแปลจากญี่ปุ่น UPDATE#16 เธอผู้ร่างกายsensitive)  (อ่าน 61501 ครั้ง)
Hiryo
ประธานชมรมคนรักอาหมวย
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2020, 04:40:42 PM »

หนังไม่ใช่แนวผมผม แต่ชื่นชมในความตั้งใจของท่านมากครับ 
ᏃᏋᏋᎴ
AV Donator (VIP)
หื่นมีศิลปะ

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2020, 07:35:11 PM »

ผมเคยจ้างแปลครับ เป็นต่างชาติ แปลจาก ญี่ปุ่น เป็น eng คือให้เขาสร้างไฟล์มาใหม่เลย เพราะผมลองหาดูซับจีนแล้วไม่มี ถ้าผมจำไม่ผิดผมจ้าไปราวๆ พันกว่าบาท
asedah2

ไม่เคยหวงผลงาน ถ้าใครเอาไปใช้ยังไงช่วยบอกกันก่อนนา

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2020, 07:57:27 PM »

หนังไม่ใช่แนวผมผม แต่ชื่นชมในความตั้งใจของท่านมากครับ 

เข้าใจได้คราบ

ผมชอบแนวreality  แนวแบบไม่คาดคิด   เป็นไปตามธรรมชาติ   ไรงั้น
ไม่ชอบแนวมีบท  มีเนื้อเรื่องคราบ
(ซึ่งเค้าจะชอบกันเยอะ และ มันชอบมีซับให้อ่า
โดยเฉพาะแนวข่มขืน  ครอบครัว  NTR  ไรงั้น

แนวreality   ผมเลย...ต้องหาทำซับเอง T_T)

asedah2

ไม่เคยหวงผลงาน ถ้าใครเอาไปใช้ยังไงช่วยบอกกันก่อนนา

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2020, 01:59:17 PM »

มาแว้ว  เรื่องที่3  ที่ลงทุนจ้างแปล

คราวนี้TARGET เป็นคราวซวย คราวเสียว ของสาวใหญ่ Misa Yuki
ถือว่าเป็นเรื่องสุดท้าย  ที่ผมจะลงทุนแปลละ ในซีรี่ส์  "บุกประชิด ชีวิตส่วนตัวดาราAV แบบไม่นัดล่วงหน้า"
โดยมีรถกระจกเป็นอุปกรณ์ช่วย  ของตาผู้กำกับNorihito Honda
ผู้กำกับสุดจังไร ที่มันเทั้งขู่ทั้งปลอบ จนสาวAVต้องอมหรรมให้มันนอกรอบ ได้อย่างไม่น่าเชื่อ

ซีรี่ส์นี้ได้กลายเป็นตำนาน (เพราะ เลิกทำแล้ว  และผู้กำกับคนที่ทำต่อจากคนนี้  ก็ทำไม่หนุกเท่านี้แระ
แล้วทุกวันนี้ก็คงทำไม่ได้อีกแล้ว  เพราะ กฎหมายในวงการเข้มขึ้นละ)

ในซีรี่ส์นี้ทั้งหมดมีอยู่3เรื่อง  ที่ดูแล้วรู้สึกตื่นเต้นที่สุด  Realที่สุด
นั่นก็คือของTomoka Minami คนสุดท้ายของซีรี่ส์ (ทำซับไปแล้ว)
Saya Yukimi คนแรกของซีรี่ส์ (ทำซับไปแล้วเช่นกัน)
และ ล่าสุดที่ตัดสินใจแปล คือ ของสาวใหญ่ Misa Yuki
เพราะ ถ้าดูไม่รู้เรื่องก็คงไม่มันส์  เท่าที่ควร

เรียกว่า ผู้กำกับบุกไปหาแบบอุกอาจมั่กๆ   เราจะได้เห็นเธอแบบยังไม่แต่งหน้า
ได้เห็นเธอตอนอยู่ในบ้านกับคุณแม่   ได้เห็นเธอตอนอยู่กับเพื่อนที่ใกล้ชิด  แต่ต้องเนียนให้เพื่อนรู้ไม่ได้ว่าเป็นดาราAV

เรามาดูกันว่าผู้กำกับHonda มันจะมีลีลาหว่านล้อม  ข่มขู่  ปลอบโยน  แกล้ง
เจ๊ Misa Yuki ผู้น่ารักของเรายังไงบ้างคราบ

บันทึกผู้แปล
แปลมันมาก ทั้งหมด1620บรรทัด มากกว่าเรื่องที่แล้ว600บรรทัด
ไม่น่าเชื่อว่าจะคุยกันเยอะขนาดนี้5555 เรื่องนี้มีมุกเล่นคำอยู่เยอะเหมือนกัน
ผมพยายามแปลให้เนียนๆกับภาษาไทย ถ้าไม่เข้าใจตรงไหนถามได้นะครับ

ดูได้เลยที่กระทู้
http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=224747.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 27, 2020, 02:09:54 PM โดย asedah2 » บันทึกการเข้า

thiman
AV DecadonoR++ (VIP)
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2020, 10:45:23 PM »

สุดยอดของการแบ่งปัน ขอบคุณครับ
ia02
หื่นมีศิลปะ
*

« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2020, 03:21:31 PM »

ขอบพระคุณมากครับสำหรับการแบ่งปัน จะขอบอกเลยว่าปกติแล้วผมไม่สนใจที่จะดูแนวนี้เลย เพราะส่วนใหญ่นางเอกไม่ใช่ตัวเด็ดตัวดัง แต่หลังจากที่ได้ดูเรื่องแรกที่มาจากกระทู้นี้ คือดูแล้วยิ้มทั้งเรื่องเลยครับ ชอบความหน้ารักของน้องๆมาก ดูแล้วเขินแทนเองเลย5555
Theman5546
ตะกวดไซเบอร์

« ตอบ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2020, 01:59:52 AM »

อยากจ้างบ้างอะครับ พอมีข้อมูลติดต่อไหมครับ
titans
รับแปลซับไทย สนใจสอบถามทาง INBOX
AV Columnist
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2020, 04:04:51 PM »

อยากจ้างบ้างอะครับ พอมีข้อมูลติดต่อไหมครับ

ลองสอบถามผู้มีประสบการณ์ตรงอย่างท่าน asedah2 (จขกท.) ดูสิครับ
maiscpy
วุฒิสมาชิกเอวี

« ตอบ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2020, 08:08:54 PM »

พลาดกระทู้นี้ไปได้อย่างไร  Grin

ขอบคุณสำหรับน้ำใจมากครับ
asedah2

« ตอบ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2020, 02:14:45 AM »

ไม่ได้update กระทู้นี้ซักพักแร้ว
เลยขอupdate ซับไทยที่ลงทุนลงแรงแปลตรงจากญี่ปุ่นเลยละกานนาจา

เริ่มจากเรื่องที่4

SUBTHAI หนังDebut ของนวลน้องนาง นั้นเนียนกว่าใคร ...Hibiki Natsume
(STARS-199)

อำนวยการแปล โดย asedah2
แปล & Timing Sub โดย Manticore

ใครเอาไปลงwebไหนของตัวเองต่อ
หากมีรายได้  โปรดช่วยหยอดกระปุกให้พวกเราบ้างก็จะขอบคุณมาก
ถ้าไม่ได้อะไรเลย  อย่างน้อยให้credit  ขอบคุณก็ยังดีอ่า
พวกเราจะได้มีงบ  มีกำลังใจทำซับดีๆ  ให้ดูไปนานๆ

Sub Thai File
.ass
https://mega.nz/file/hToR0bKD#bRepN-0WSBDjDKadf250v1CGR2vCUd1l58sKJEy_Q_Y
.srt
https://mega.nz/file/RHgVwI6I#HMdH5JDB31sGINCfon30JQX2g9Ey9NRtpRf7OszE_jc

ตอนนี้ยังหาโหลดbit หนังแบบไม่มีลายน้ำ ทั้งfileเล็กและใหญ่ ได้ที่
https://sukebei.nyaa.si/user/offkab?f=0&c=0_0&q=stars-199

ถ้าชอบเรื่องนี้ โปรดsupport Hibiki Natsume ด้วยการซื้อของลิขสิทธิ์ได้ที่
https://www.r18.com/videos/vod/movies/detail/-/id=1stars00199/

... อ้ออีก1ในเสน่ห์ของเธอ คือ เสียงอันน่ารักไพเราะ  ไม่ว่าจะเสียงพูด หรือ เสียงร้องตอนถูกกระตุ้นก็ตามคราบ
อย่าดูแต่ภาพนาจา

หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 10 พิมพ์