ว่าด้วยเรื่อง Reducing Mosaic...

(1/8) > >>

หื่นอย่างมีคุณภาพ​:
ดูๆไปเดี่ยวนี้ Reducing Mosaic มันให้ความรู้สึกเหมือนดู uncen แล้ว  :P

ถึงจะไม่ได้เห็นชัดแบบเต็มๆ จริงๆ แต่ดูรู้ว่าเป็นยังไงเลย ฮ่าๆ

แต่ละคนคิดเห็นยังไงกับเรื่องนี้บ้างครับ

gilase:
ส่วนตัวผมดูแล้วค่อนข้างขัดใจ คือมันจะรู้สึกแบบกระพริบๆ สั่นๆ ตรงที่มันพยายามจะ reduced mosaic
ผมเลยไม่นิยมเก็บพวกนี้เท่าไหร่
จะเก็บแบบ Censored or Uncensored ไปเลยครับ
............
แต่ถ้าถามผมว่า เชื่อไหมว่าที่มัน reduced มา มีเค้าโครงของตรงนั้นจริงๆ
ผมตอบว่าเชื่อพอสมควรครับ ทำให้เห็นโครงสร้างว่า แคมใหญ่ประมาณไหน ดำไหม รูใหญ่แค่ไหน
เพราะตอนที่เนื้อกระทบกันอย่างเวลาเสียบกัน โครงสร้างมันเชื่อมกัน ดูไม่มั่วนัก
ดังนั้นผมเลยเอาไว้เก็บเฉพาะบางฉากที่ต้องการจดจำโครงสร้างเสมือนจริงของเฉพาะบางเรื่องและบางคนเท่านั้น
แต่จะตัดเก็บแค่ส่วนสั้นๆเอาไว้ดูเล่นๆ

อบเชยเฉยๆ:
ยุคหลังๆ AI มันเรนเดอร์ภาพดีแล้ว โมดูลตอนนี้ไปไกลมากๆ ดีกว่าช่วงแรกๆเยอะ
ช่วงแรกๆนางเอกโม๊คควย ปากยืดยาวติดควยไปเลยจ้า จะรั่ว

godsider:
ส่วนตัวผมก็ไม่เก็บเลยพวก reducing mosaic มันรู้สึกว่ามันยังไม่จริงพอ ดุแล้วอึดอัด

จะเก็บพวก cen หริอ uncen ไปเลย

variaNTR:
แต่ก่อนลองหาดู Reducing Mosaic แล้วรู้สึกมันแปลกๆมากเลยครับ กะพริบๆ + ดูเหมือนความชัดลดลงเยอะ พอมีรหัสแนะนำไหมครับ ที่เป็น RM แต่ชัดๆเหมือน Uncen

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป