พฤษภาคม 14, 2024, 02:50:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สรุปเกี่ยวกับโปรแกรม javplayer (โปรแกรมสำหรับถอดเซ็นเซอร์)  (อ่าน 50226 ครั้ง)
jakkajee
AV DecadonoR++ (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

« ตอบ #70 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2019, 09:39:14 PM »

แสดงว่า โปรแกรมซัพพอร์ต คอร์สตรีม ของ AMD ด้วยงานทีท่าทาง AMD จะเร็วกว่าในงบเท่ากัน เพราะมีคอร์เยอะกว่า

ถ้าใช้ของ AMD ได้ดีละก้อ คนใช้แมคก็ได้ใช้เพลินละสิ

realgentle
ปลิงควาย
*

« ตอบ #71 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2019, 08:50:09 PM »

จะซื้อคอมใหม่เร็วๆนี้ อยากขอความรู้เรื่องการ์ดจอที่ใช้กับโปรแกรมjavplayerครับ
กำลังเลือกระหว่างGTXรุ่นที่มีcuda coreเยอะๆ
กับRTXรุ่นที่มีcuda coreใกล้เคียงกันหรือน้อยกว่าแต่มีtensor core
อยากทราบว่าtensor coreจะมีส่วนช่วยให้โปรแกรมทำงานได้ดีขึ้นหรือไม่ครับ
เพราะเห็นในคู่มือเอ่ยถึงแต่cuda core
ขอบคุณครับ
Aof3345
AV Dedicator (VIP)
ปลิงน้อย

« ตอบ #72 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2019, 06:27:45 PM »

ซื้อโปรแกมมาแล้วแต่ใช้ไม่เป็นครับช่วยอธิบายแต่ละขั้นตอนอย่างละเอียดทีครับ
Aof3345
ปลิงน้อย

« ตอบ #73 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2019, 05:50:29 AM »

ใช้ยังไงครับ
ct44mr2
ผู้ชำนาญการเอวี

« ตอบ #74 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2021, 01:01:36 AM »

ขอบคุณมากๆครับ ได้ความรู้เพิ่มขึ้นเยอะครับ
Mukd0001
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #75 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2021, 10:36:18 PM »

สรุปแบบละเอียดให้ครับ

ขั้นที่ 1 การลงโปรแกรม
         1.ซื้อโปรแกรม Jav Player ราคาประมาณ 350 บาท
         2.ลงโปรแกรมแปลงเสียงเพิ่มฟรี  FFMPEG ช่วยเวลาแปลงไฟล์จะได้มีเสียง
         3.ลงโปรแกรม TecoGAN อันนี้แหละสำคัญไม่งั้น แปลงไฟล์แล้วมันจะมัวไม่ชัด ไม่ฟิน เพราะใช้โหมด TG ไม่ได้

ขั้นที่ 2 วิธีใช้
          1.ลากไฟล์หนังที่เซนแบบละเอียดน่ะครับ(ภาษาภาพใน vdo) ไม่ใช่เซนบาง(ภาษาพูด) มันต่างกันนิดหน่อย คือเซน
             ละเอียดหมายถึงจำนวน pixel สี่เหลี่ยมที่ Cen ไว้มีจำนวนเยอะ แบบนี้เวลาแปลงแล้วจะได้ใกล้เคียง uncen มากๆ
          2.กดเลือกช่วงหนังที่เราต้องการเริ่มต้นทำการแปลงและสิ้นสุด
          3.เลือกรูปฟันเฟืองอันที่ 2 ปรับทุกอย่างไปขวาสุด (แบบง่ายๆ แต่ตั้งตามใจเราได้)
          4.เลือกวิธีแปลงเป็นแบบ Fast จะได้ใจไม่ขาดตาย ยิ่งไฟล์ยาวยิ่งนาน (ถ้าเราใช้โหมด TG) ซึ่งยังไงก็ต้องใช้ถ้าอยากให้
             ชัดภาพคมไม่มัว กด Record ภาพจะยังเป็นเซนเซอร์ไม่ต้องกลัว
          5.หลังจากรอขั้นตอนที่ (4) ประมวลผลจนเสร็จ กดปุ่ม Shorten อันนี้แหละช่วง ลบหมอกศิลธรรม นานโคตรๆ
          6.ไปเอาไฟล์หนังในโฟลเดอร์ Javplayer เป็นอันเสร็จสิ้นกระบวนการ

ป.ล. แนะนำให้ทำก่อนนอน ถ้าทำทั้งเรื่องอ่ะน่ะครับ จะได้ไม่ต้องรอเพราะนาน โคตร

สวัสดีครับ รบกวนสอบถามครับ
ขั้นตอนที่ 5 โปรแกรมดับไปก่ิน ยังทำงานไม่เสร็จ เราเข้าไปประมวลผลต่อได้มัย้ครับ
ผมหาวิธีไม่เจอครับ หรือต้องเริ่มทำใหม่หมดเลยครับ
alpha349
เหลนไฟใจสยิว
*

« ตอบ #76 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2021, 12:50:52 AM »

คงไม่เร็วกว่า แต่อาจ(อาจนะ)ได้ภาพที่ดีกว่าX เพราะ Quadro เพราะ Quadro ซับพอร์ทการสร้างภาพบิทสีสูงกว่าการ์ดเกมส์ เอนจินสำหรับการสร้างภาพเสมือนจริง แบบเรียลไทม์ที่สูงกว่า แต่ถ้าหาการ์ด Quadro ที่มี CUDA เท่ากับ 2080 Super คงต้องกำตังค์ไว้ 6 หลัก ถ้าเอาเร็ว SLI 2080 น่าจะเร็วกว่า

Quadro RTX4000 กับ GTX2080 GTX2080 เร็วกว่าครับ  เพราะถ้าเปิดให้ใช้ Cuda core  GTX มีเยอะกว่าเลยเร็วกว่าหน่อย ภาพก็พอๆกันครับ เคย Test เปรียบเทียบแล้ว ไฟล์หนัง ระดับ 7 Gb ความยาวหนัง 2.5 ชั่วโมง ใช้เวลาประมาณ 3 ชั่วโมงในการแปลง CPU เป็น Ryzen 9 3970 16core 32 Thread
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 10, 2021, 06:44:27 AM โดย alpha349 » บันทึกการเข้า
alpha349
*

« ตอบ #77 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2021, 12:57:03 AM »

ใครมีวิธีปรับให้ชัดที่สุด เท่าที่ทำได้มาแชร์กันหน่อยครับ 
ผมปรับเรื่องเดียวกันยังไม่เนียนเท่า กับของที่คนเอามาลงไว้อะครับ (คือก็ใกล้เคียงแล้วแต่ยังไม่เนียนเท่าเขา)
นอกจากปรับ TG กับ TG AFL มีเทคนิคเพิ่มเติมไหมครับ

ใช้  Mode TG ASH สำหรับ Cen  บางหรือปรกติ และ TG AF2 สำหรับพวกเซ็นเซอร์ใหญ่ ของหนังเก่าๆหน่อย แล้วก็พยายามหา หนังที่เป็น  Risky Mosaic ถ้าเป็นอันนี้ เวลาแปลงออกมาจะชัดมาก
ส่วน Mode TG ASH ใน JAV Player เวอร์ชั่นใหม่ล่าสุดถูกถอดออกไปแล้ว อันนี้จะชัดมากที่สุด ถ้าเจอพวกเซ็นบางๆ ไม่ทราบเหมือนกันว่าเอาออกไปทำไม
alpha349
*

« ตอบ #78 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2021, 01:02:43 AM »

ใครซื้อเเล้วรบกวนถอดหนัง rola misaki เอาภาพมาให้ชมหน่อยครับว่าขนาดไหน
ผมจะได้ซื้อบ้าง Embarrassed รบกวนด้วยจิงๆครับ

https://www.picz.in.th/image/2021-08-07-01-00-28.2OqjSZ
rayumman23
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #79 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2021, 10:14:52 PM »

ตอนนี้โปรแกรมไม่มีขายแล้วครับ ใครพอจะมีแบ่ง หรือขายบ้างครับ
หาไม่เจอเลย
หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 พิมพ์