พฤษภาคม 12, 2024, 12:54:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 3 [4] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เข้มขึ้นอีก ญี่ปุ่นตั้งผู้ตรวจการ av  (อ่าน 16737 ครั้ง)
L Lawliet
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2017, 10:46:37 PM »

จ้า ไม่ได้เถียงเลยจ้า  Grin

ครับ ก็ถกเถียงทั่วไป แต่ก็ไม่ได้จริงจังอะไรขนาดนั้น

(ซึ่งผมก็บอกอยู่ในคอมเม้นต์ด้านบนว่าไม่ได้เถียงอะไรขนาดนั้นแต่ไม่ได้แถว่าผมไม่ได้เถียง)

แล้วสถาบันไหนเหรอครับ ที่บอกว่านี่เป็นการเถียงกันจริงจัง

ช่วยบอกเป็นความรู้หน่อย จ้า 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 12, 2017, 10:51:29 PM โดย L Lawliet » บันทึกการเข้า
L Lawliet

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2017, 10:56:40 PM »

แน้...ผมก็แค่อยากรู้ว่า เกรด A B แบ่งกันยังไง ถ้ามีที่ไหนจัดไว้จะได้ไปดู
ก็ไม่รู้จริง ๆ ห้ามถามด้วยหรือครับ  Grin

ไม่ได้ห้ามถามครับ เอามาจากไหนอีกว่าผมห้ามถาม

ผมก็แค่อยากรู้จากท่าน เช่นกัน ว่าแบบไหนถึงเรียกว่า

เถียงกันจริงจัง จะได้เอาไว้ประดับความรู้ครับผม

จะได้ไม่เผลอ ไปคอมเม้นต์อะไรโง่ๆ แล้วทำให้คนดีๆ

อย่างท่านต้องมา ถามอะไรที่เป็นความรู้จากคนโง่ๆอย่างผมอีกครับ

ขอบคุณครับ
Ferrari Scuderria
AV DecadonoR++ (VIP)
*

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2017, 10:57:02 PM »

เกรดAเกรดBก็ดูที่ค่าตัวไงเหมือนนักบอลอ่ะเล่นเท่ากันแต่ค่าตัวมากกว่าเพราะเก่งกว่าถ้าเป็นนางเอกเอวีก็เพราะสวยกว่าดังกว่าไรงี้ไม่มีหน่วยงานไหนมาวัดหรอกครับ
messidona
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2017, 01:02:23 AM »

เถียงอะไรกันอยู่เหรอครับ ....  Cool
L Lawliet

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2017, 01:33:46 AM »

เถียงอะไรกันอยู่เหรอครับ ....  Cool

เถียงว่าตอนเย็นเราควรกินข้า่วกับอะไรดี

คำตอบที่ได้คือ ควรกินกับช้อนและส้อมครับ

ยุติตามนี้ครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2017, 04:00:46 AM โดย L Lawliet » บันทึกการเข้า
play...
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2017, 08:17:00 AM »

สำหรับผมคงถึงจุดอิ่มตัวแล้วสำหรับ  หนัง AV  รู้สึกหน้าตามันเกรด B ไปหมดละ
สวยๆกว่านี้ในโลกความเป็นจริงยังหาได้   แม้ต้องแลกมาด้วยค่าใช้จ่าย   แต่พอมามอง AV
หลายคนต้องมาลุ้นว่า  คนนั้นคนนี้จะ debut  ลุ้นเป็นเดือน   ออกหรือไม่ออก แล้วไงอะ   
ในโลกความเป็นจริงดีระดับเดียวกัน  ไม่ต้องลุ้นครับ    พอมาดู AV กว่าจะเจอสวยจริงๆที  เบื่อไปเลย

อันนี้ก็จริงนะ ตั้งแต่ผมดูหนังของ MIU Nakamura ไป พอมาดูคนอื่นนี่

กลายเป็นหน้าตาโคตรธรรมดาไปเลย จะว่าไปก็มีแต่พวกหน้าตาเกรด B จริงๆ

ส่วนหน้าแต่แบบ MIU หรือสวยกว่านั้นในโลกแห่งความเป็นจริงมีเยอะ เพียงแต่

เขาไม่มีทางจะมาเล่นเอวีเท่านั้นเอง เอาง่ายๆ ลองไปดูดาราญี่ปุ่นตัวท็อป

ที่อยู่ในกระแสหลัก หรือแม้กระทั่ง ผู้ประกาศข่าว ในสถานีหลัก(ที่ไม่ใช่สถานีท้องถิ่น)

พวกนี้หน้าตาดีกว่าเอวีทั้งนั้น เรียกว่าคนละคลาสกันเลย แต่นั่นแหละ

มันก็กลายเป็นอีกระดับหนึ่งที่ไม่มีทางมาเล่นเอวี
ผมก็คิดแบบนี้เหมือนกันครับ เกรดaนั้นเป็นส่วนน้อย อย่างยุคนี้ก็แบบMIU,SHOKO ประมาณนี้นั่นแหละที่เกรดa 
เพียงแต่ว่าบางคนรวมถึงตัวผมเองอาจจะไม่ได้ถึงกับชอบมากเฉยๆ ส่วนตัวก็เข้าใจนะว่าคนที่จะมาเล่นavมันก็มีข้อจำกัดอยู่   
แต่ผมก็คิดว่ามันไม่ได้เกินความสามารถของค่ายหนังหรอก หากจะหาแบบที่บางคนหรือผมอยากได้ถ้าคุยดีๆทุมเงินเยอะๆ 
แต่ปัญหาคือเราเองก็จะไปชี้นิ้วบอกเขาได้ที่ไหน ว่าอยากได้เกรดaแนวไหนคนไหนมาเล่น
เพราะสเปคคนเราไม่เหมือนกันโควต้ามันมีจำกัดถ้าชอบคนที่เขาหามาแล้วก็ดีไป แต่ถ้าไม่ชอบก็ต้องทำใจรอต่อไป ไม่ได้หมายความว่าจะเป็นไปไม่ได้เลย

ระดับดาราตัวท็อปที่อยู่ในกระแสหลัก หรือ ผู้ประกาศข่าวที่อยู่ในสถานีแห่งชาติ เนี่ยะนะ

ที่คุณคิดว่าเป็นไปได้ โอกาสยิ่งกว่า 0%  ครับ เพราะขนาดพวกแนวกราเวียร์สายบางกรอบ

ที่กำลังดังๆ หรือ เป็นตัวท็อปอยู่ยังเป็นไปไม่ได้เลยครับ

ผมอาจจะให้ข้อความที่ผมจะสื่อไม่หมดครับ มันยาวไป ที่เข้ามาตอบเพราะพอดีช่วงนี้ไม่ค่อยได้โหลดอะไรว่างๆครับ  Grin
คือผมก็รู้อยู่แล้วนะว่า ที่สวยจริงๆสวยกว่าmiuและยิ่งอยู่ในกระแสอะไรแบบนี้ มันเป็นไปไม่ได้อยู่แล้วใครๆก็น่าจะทราบอยู่แล้วครับ

ผมแค่อยากจะพูดในประเด็นที่อาจจะเกี่ยวกับที่ท่าน fireman7ที่พูดถึงว่าตัวเองถึงจุดอิ่มตัวแล้ว กับที่ท่าน
Noyakuจขกทตอบไว้บางส่วน เพราะผมเองก็เป็นเหมือนกันเลยสนใจประเด็นนี้ครับ แต่ผมก็ไม่แน่ใจนะว่าจะเหมือนกับท่านfireman7ซะทีเดียวมั้ย

คืออย่างนี้นะ เท่าที่ผมดูAVมาดาราเก่าๆที่ชอบผมชอบ ก็ไม่ได้ว่าจะสวยเลิศเลอเพอร์เฟค ระดับดารานางแบบนะ เพียงแต่ว่าเป็นสเปคที่ผมชอบเท่านั้นเอง  อย่างสมมุติว่าถ้าเราเลือกได้  ก็เช่น กราเวียร์นี้ ก็ไปหาคนเก่าๆที่ไม่อยู่ในกระแสมาก็ได้
อาจสวยระดับเดียวกันหรือน้อยกว่า MIU หรือ SHOKOเล็กน้อยก็ได้  แต่เป็นแนวบางกรอบสูงๆอะไรแบบนี้ 
หรือว่าท่าน L Lawliet คิดว่ากราเวียร์สายบางกรอบนั้นถูกตีราคาให้สูงกว่าสายนมไม่ก็แนวๆตัวเล็กน่ารักรึเปล่า

ผมลองมองในแง่การตลาดครับ ว่ายุคนี้เขากำลังตอบโจทย์กลุ่มคนดูที่ชอบแบบไหนอยู่
ผมเองก็ไม่อยากจะไปตัดสินว่ายุคไหนคนไหนดีกว่ากันสวยกว่ากันนะ 
เพราะผมก็เคยทำโพลถามในเว็บนี้มาหลายครั้งแล้ว แต่ละคนชอบไม่ค่อยเหมือนกันเลยครับ Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2017, 02:55:33 PM โดย playAV » บันทึกการเข้า
shep
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2017, 05:36:59 PM »

สถาบันที่ให้เรตติ้งของวงการ AV ก็คือ MOODYZ ครับ  ชื่อเต็มก็คือ MOODYZ Investors Service  สำนักงานใหญ่อยู่ที่นิวยอร์ค   Grin
Hsentai

« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2017, 08:08:56 PM »

สถาบันที่ให้เรตติ้งของวงการ AV ก็คือ MOODYZ ครับ  ชื่อเต็มก็คือ MOODYZ Investors Service  สำนักงานใหญ่อยู่ที่นิวยอร์ค   Grin
ไอ้เราก็นึกว่า Moodyz เป็นแต่ค่ายผลิตหนัง หรือแค่ชื่อไปซ้ำกันครับ
napolyza

« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2017, 10:12:19 PM »

ไอ้เราก็นึกว่า Moodyz เป็นแต่ค่ายผลิตหนัง หรือแค่ชื่อไปซ้ำกันครับ
ฮ่าฮ่า อ้าวมูดีส์ไม่ช่ายเบริษัทจัดอันดับความน่าเชื่อถือทางธุรกิจหรือเครติดพันธบัตรหรือครับ  Grin Grin Grin
หน้า: 1 2 3 [4] พิมพ์