พฤษภาคม 14, 2024, 03:36:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ... 14 15 [16] 17 18 ... 29 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มาดู AV VR ผ่าน smartphone กันเถอะ!!  (อ่าน 221818 ครั้ง)
AkioKishimoto
AV Dedicator (VIP)
หื่นไร้ศิลปะ

« ตอบ #150 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2018, 10:43:11 PM »

thainexusman ส่งจริงไม่โกงครับ เรื่องรับประกัน เค้าก็ตอบตรงๆ ว่าเค้ารับประกันให้ 7 วัน ถ้าเสียหลังจากนั้น ต้องส่งซ๋อมตปท.ใช้เวลา 6 สัปดาห์
nuttapoj11
AV Dedicator (VIP)
ปลิงน้อย

« ตอบ #151 เมื่อ: มีนาคม 10, 2019, 12:23:46 PM »

จะลองดูผ่านมือถือ พวกแว่นราคาหลักร้อยนี่พอใช้ได้มั้ยครับ อยากทดลองดูก่อนงบน้อย
kropkrap
AV Highness Honour
ผู้ชำนาญการเอวี

« ตอบ #152 เมื่อ: มีนาคม 10, 2019, 12:34:09 PM »

ผมสั่ง Oculus Go จาก Amazon รุ่น 64 GB รวมทุกอย่างแล้วเกือบหมื่นครับ

ช่วงนี้ดูแต่ VR ฟินมาก
หมูดำรำพัน
AV Columnist
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

โลกสวยด้วยมือเรา..และหนังอีก 6TB!

« ตอบ #153 เมื่อ: มีนาคม 11, 2019, 07:35:23 AM »

ใครมีเครื่อง PS4 อยู่แล้ว ลองไปกา PSVR มือสองดูครับ ปล่อยกันไม่แพง (เอารุ่นล่าสุดนะครับ สายมันจะเกะกะน้อยหน่อย) บางคนซื้อมาเล่นเกมส์แล้วอ้วก ก็ปล่อยถูกๆเลย ผมได้มา 8500 ที่จริงก็สูสีกับ Oculus Go แต่ว่าผมกะเอามาเล่นเกมส์ด้วย

แต่พอเอาดู JAV VR เท่านั้นละคุณเอ๋ย เกมส์เกิมอะไร ช่างแม่มมันละ โคตรเรียลเลย แบบตอนน้องๆเข้ามากระซิบใกล้ ยังก็มีลมหายใจมาโดนหน้าเลย จริงๆนะคุณไม่เชื่อเอาหัวคุณ Kropkrap ข้างบนเป็นประกัน เพราะแกเชียร์ผมซื้อ แต่แกใช้ Oculus Go นะ

ความซวยมาเลย ต้องไป Load VR ที่เคยออกมาของดาราคนโปรดมาเก็บหมดเลย หลังจากที่ไม่เคยสนใจมาก่อน

lekkiki
AV DecadonoR++ (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ
*

« ตอบ #154 เมื่อ: มีนาคม 11, 2019, 07:43:59 AM »

ใครมีเครื่อง PS4 อยู่แล้ว ลองไปกา PSVR มือสองดูครับ ปล่อยกันไม่แพง (เอารุ่นล่าสุดนะครับ สายมันจะเกะกะน้อยหน่อย) บางคนซื้อมาเล่นเกมส์แล้วอ้วก ก็ปล่อยถูกๆเลย ผมได้มา 8500 ที่จริงก็สูสีกับ Oculus Go แต่ว่าผมกะเอามาเล่นเกมส์ด้วย

แต่พอเอาดู JAV VR เท่านั้นละคุณเอ๋ย เกมส์เกิมอะไร ช่างแม่มมันละ โคตรเรียลเลย แบบตอนน้องๆเข้ามากระซิบใกล้ ยังก็มีลมหายใจมาโดนหน้าเลย จริงๆนะคุณไม่เชื่อเอาหัวคุณ Kropkrap ข้างบนเป็นประกัน เพราะแกเชียร์ผมซื้อ แต่แกใช้ Oculus Go นะ

ความซวยมาเลย ต้องไป Load VR ที่เคยออกมาของดาราคนโปรดมาเก็บหมดเลย หลังจากที่ไม่เคยสนใจมาก่อน

ใช้ VR ดูแล้วสมจริงมาก แต่เสียอย่าง เรื่องพื้นที่เก็บหนังอย่างเยอะ พักหลังๆ 4K เริ่มมาด้วย...
alonsoo
เหลนไฟใจสยิว
*

« ตอบ #155 เมื่อ: มีนาคม 18, 2019, 10:55:07 AM »

ปรึกษาหน่อยครับตอนนี้ผมใช้ mac pro กับ huawei mate 20 x ควรใช้อะไรดู VR ดีครับ

กับมี PS4 ต้องทำไงถึงจะดูได้ครับ?
alonsoo
เหลนไฟใจสยิว
*

« ตอบ #156 เมื่อ: มีนาคม 18, 2019, 05:45:45 PM »

PSVR ดูยังไงครับ?
หมูดำรำพัน

โลกสวยด้วยมือเรา..และหนังอีก 6TB!

« ตอบ #157 เมื่อ: มีนาคม 18, 2019, 07:25:57 PM »

ปรึกษาหน่อยครับตอนนี้ผมใช้ mac pro กับ huawei mate 20 x ควรใช้อะไรดู VR ดีครับ

กับมี PS4 ต้องทำไงถึงจะดูได้ครับ?

ประหยัดหน่อยก็หาพวกแว่นที่เอามือถือใส่มาลองดูครับ มีตั้งแต่หลักร้อย ไปหลักพัน ก็พอใช้ได้ แต่ภาพเสียงคงสู้แว่น VR จริงๆไม่ได้
ขยับมาหน่อยก็ไป PSVR หามือสองก็ได้ครับ ประหยัดตังค์ไปได้ ไม่งั้นก็ไป Oculus Go ครับ หิ้วกันอยู่ประมาฯ 9xxx อันนี้เป็นไร้สายมี Storage ในตัวด้วย

หมูดำรำพัน

« ตอบ #158 เมื่อ: มีนาคม 18, 2019, 07:28:39 PM »

PSVR ดูยังไงครับ?

ผมใช้ Program ชื่อ Littlstar จาก Playstation Store นี่ละครับ แต่... หลังจาก 1 มีนามา มันให้ดูจาก Storage แบบฟรีๆแล้ว มีค่า Premium Account ถ้า Lifetime ก็พันกว่าบาท แต่เท่าที่เคยดูตอนก่อนเสียตังค์ ภาพเสียงสุดๆครับ ว่าถ้ามีเวลาว่างๆ คอยไปเสียตังค์ ช่วงนี้ไม่มีเวลาดู Load หนังเก็บๆไว้ก่อน

maoyuumaou
นักสะสมเอวี
*

« ตอบ #159 เมื่อ: มีนาคม 19, 2019, 12:26:21 AM »

ขอสอบถามหน่อยครับ
พอดีสนใจการดูผ่าน vr

- ณ ตอนนี้แว่น vr มีตั้งแต่ราคาเท่าไหร่ถึงเท่าไหร่ครับ? ทั้งแบบเป็นดูโดยใช้โทรศัพท์ กับ แบบไม่ต้องใช้
- มียี่ห้ออะไรบ้าง และ มียี่ห้ออะไรแนะนำบ้างครับ
- ดูได้เฉพาะหนังที่รองรับ  vr หรือเปล่า
- ดูแบบผ่านโทรศัพท์สายตาจะเสียมากกว่าแบบที่ไม่ต้องใช้โทรศัพท์ไหมครับ
- ตอนนี้ไฟล์หนัง vr เรื่องนึงขนาดประมาณเท่าไหร่ครับ?
หน้า: 1 ... 14 15 [16] 17 18 ... 29 พิมพ์