พฤษภาคม 08, 2024, 04:54:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปวดศีรษะทุกครั้งหลังจากสุขสม  (อ่าน 1912 ครั้ง)
ze7ez
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2011, 03:24:02 PM »

ปวดศีรษะทุกครั้งหลังจากสุขสม

เรื่องนี้ ใครไม่เจอกับตนเอง เป็นไม่รู้หรอกครับว่า มันหนักหนาแสนสาหัสแค่ไหน และทำให้หวาดกลัวไปถึงเรื่องราวอะไรที่น่ากลัวบ้าง

" หลังจากถึงจุดสุดยอดนะครับ ผมจะปวดหัวตื้อไปหมด ทั้งศีรษะเลย ปวดครั้งหนึ่งครึ่งชั่วโมงเป็นอย่างน้อย บางทีก็ปวดตุ้บๆ เหมือนเส้นเลือดในสมองเต้น ผมเคยไปตรวจร่างกาย หมอก็บอกว่าไม่มีอะไร ความดันก็ไม่สูง แต่ผมกลัวเป็นเนื้องอกในสมอง หรือประเภทเส้นเลือดในสมองโป่งพองและกำลังจะแตก ขอคุณหมอตรวจคุณหมอก็บอกว่า ไม่จำเป็น เสียสตางค์เปล่าๆ แถมยังบอกว่า สงสัยผมจะเครียด เวลามีเพศสัมพันธ์ ผมคิดว่าไม่เครียด เพราะอยู่กับแฟนมานานแล้ว เพิ่งมาปวดตอนหลังนี่แหละ

พอใกล้ๆ จะถึงจุดสุดยอดนะคะ มันจะเริ่มตื้อๆ ในหัว จากนั้นก็ปวดหัว มึนไปหมด เป็นมานานแล้ว แต่ไม่กล้าไปหาหมอ กลัวตรวจเจออะไร แล้วยิ่งจะทำให้ไม่สบายใจมากขึ้นไปอีก "

คำอธิบายก็คือ น่าจะเกิดจากเส้นเลือดที่ไปเลี้ยงสมองขยายตัว ทำให้มีเลือดไปเลี้ยงและคั่งบริเวณนั้นมากขึ้น จึงเกิดอาการปวดตื้อๆ ไปทั้งศีรษะ ดังที่กล่าวมาแล้ว

แต่ถ้ายังกังวลใจอยู่ แนะนำว่า ควรจะไปตรวจ เอกซเรย์คอมพิวเตอร์สมองและดูเส้นเลือดเสีย ถ้าปกติดีจะได้สบายใจ ทีนี้ถ้าจะถามว่า ทำอย่างไรให้มันดีขึ้นหรือหายไป ก็ขอแนะนำว่า ควรจะออกกำลังกายเป็นประจำ สม่ำเสมอ และรักษาสุขภาพให้ดี อย่านอนดึกนัก พยายามพักผ่อนให้พอเพียง หลายคนแนะนำว่าให้เล่นโยคะ และรำมวยจีน บางท่านอาจจะช่วยได้ แต่ต้องได้รับการสอนจากผู้มีประสบการณ์ จะได้ผลดีกว่ามาก Cheesy

หน้า: [1] พิมพ์