พฤษภาคม 12, 2024, 03:28:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครชอบหนังเนื้อเรื่องของค่าย S1 บ้างครับ  (อ่าน 9242 ครั้ง)
บิ๊กนั้น
AV Columnist
วุฒิสมาชิกเอวี

« เมื่อ: มิถุนายน 04, 2019, 04:34:09 PM »

พอเริ่มแปลหนังไปเยอะ ๆ แบบก็จะเห็นว่าค่ายเนื้อเรื่องต่าง ๆ ออกจะซ้ำ ๆ ซีรีส์เดียวกันบางที
เหมือนกันหมดเลย ขนาดคำพูดยังก็อปกันมาเลย

หนังมีเนื้อเรื่องของ S1 โปรดักชั่นก็อาจไม่ได้ดีกว่าค่ายอื่นอะไร แต่เนื้อเรื่องกับบทพูดนี่รู้สึกว่าเขาใส่ใจมากจริง ๆ
แบบพูดกันตลอดเรื่อง มีแปดร้อยบรรทัดอัพ ฮ่าๆๆ คนแปลก็แปลจนเมื่อย แต่แปลแล้วไม่เบื่อ รู้สึกพูดกันไม่จำเจ
ถ้าบางเรื่องเกี่ยวกับนักศึกษาวรรณคดี ภาษาก็จะสวยหน่อย ก็แปลไปแล้วรู้สึกว่าแต่ละเรื่องมันก็มีเอกลักษณ์ของมันนะ
ก็จะจำได้ว่าเรื่องไหนเป็นเรื่องไหน

มีอีกค่ายนึงคือ แอทแทกเกอร์ คือเส้นเรื่องแทบจะเหมือนกันหมด แต่บางเรื่องยอมรับเลยว่าขยี้ดราม่าดีจริง ๆ
ใส่รายละเอียดมาดี บทดูมีอะไรในความไม่มีอะไรนี่แหละ

ท่านชอบหนังมีเนื้อเรื่องค่ายไหนกันบ้างครับ
kingz9
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2019, 05:48:00 PM »

ชอบ premium กับ s1 ครับ
แต่สำคัญสุดก็ชอบที่ท่านแปลด้วย สุดจริง

รับงานแปลหนัง AV สนใจทักส่วนตัวมาถามรหัส+ราคาก่อนได้

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=226970.0
บิ๊กนั้น

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2019, 06:06:19 PM »

แต่สำคัญสุดก็ชอบที่ท่านแปลด้วย สุดจริง
ขอบคุณที่ชอบครับ ตอนนี้แปล 485 อาโออิ อยู่ สุดดมาก
kajeewa
AV Devotor (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2019, 06:38:26 PM »

รอเลยครับ  aoi เรื่องนี้เด็ดมาก 

ขอบคุณที่ชอบครับ ตอนนี้แปล 485 อาโออิ อยู่ สุดดมาก
ob1st
AV Donator (VIP)
โอตาคุกิติมศักดิ์

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2019, 06:50:20 PM »

เข้ามาขอบคุณคนแปล ตั้งแต่ได้ดูแบบมีซับนี่เหมือนจะเสพติดในการเข้าใจเนื้อเรื่องบทสนทนาไม่ได้กรอเอาแต่ดูแต่ฉากซั่มกัน อย่างเนื้อเรื่องชวนปวดตับ ชวนลุ้น การมีซับรู้เรื่องบทสนทนากับดูแบบดำน้ำเรื่องเดียวกันความเสียวคนละเรื่องเลย ตอนนี้ขนาดเรื่องเก่าๆ พยายามไปหาซับอิงใส่เพื่ดูให้รู้เรื่อง อย่างเรื่อง URE-031 032 ดูแบบไม่มีซับ กับ มีซับ คนละฟิวกันเลย
Minatozakii
ตะกวดไซเบอร์

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2019, 07:33:53 PM »

ขอบคุณสำหรับการแปลนะครับ ว่าแต่มีแพลนจะแปลหนังของชุนกะบ้างมั้ยครับ  Smiley
บิ๊กนั้น

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2019, 08:29:04 PM »

ยังไม่รู้เลยครับ มีเรื่องไหนแนะนำมั้ยครับ
Minatozakii
ตะกวดไซเบอร์

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2019, 08:47:54 PM »

ยังไม่รู้เลยครับ มีเรื่องไหนแนะนำมั้ยครับ
SSNI-446 SSNI-203 สองเรื่องนี้มั้ยครับ เรื่องสุดท้ายกับเรื่องแรกที่เล่นให้ S1
thepuisunisa
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2019, 09:19:47 PM »

รออีกเสียงครับ aoi
บิ๊กนั้น

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2019, 09:22:12 PM »

SSNI-446 SSNI-203 สองเรื่องนี้มั้ยครับ เรื่องสุดท้ายกับเรื่องแรกที่เล่นให้ S1

เดี๋ยวจะลองดูนะครับ เรื่องสุดท้ายไม่ยาวเหรอครับ
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์