พฤษภาคม 17, 2024, 06:36:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Spain เเพ้!sad สุดๆคับพี่น้องงงงงง ทีมรักของท่านเป็นไงมั่ง มาคุยเรื่องบอลโลกกันเหอะ  (อ่าน 4432 ครั้ง)
tor_ture
กรรมมาธิการเอวี
*

« เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 11:23:20 PM »

สวิตเเม่งมาดีมากอ่ะเล่นเน้นตั้งรับเเล้วโต้ บอลสวยๆไม่มีประโยชน์เลย ทีมที่พี่น้องเพื่อนๆล่ะคับ
คาดว่ามีเเฟน อังกฤษ อิตาลี คงเซ็งเหมือนผม ที่นัดเเรกของทีมไม่ชนะ มาเเชร์กันคับ

ซีรีย์เกาหลี หนังเกาหลี

ริซาโกะ ซูงายะ เเม่เเมวเหมียวเซ๊กซี่จั๊กกะจี้หัวใจ อิ๊วววว
Ver0
AV Distributor
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 11:27:29 PM »

ทีมผมก็ทีมเดียวกะท่าน แหละคับ
aloneinthedark
AV Distributor

...love you...

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 11:30:20 PM »

ผมชอบเชียร์บอลรองนะ
ดีใจที่สวิสชนะเสปนเป็นครั้งแรก
ให้เขาดีใจกันหน่อยเถอะจ้า ยังไงเสปนก็ได้เข้ารอบอยู่แล้วล่ะ

Romeo
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 11:34:05 PM »

กรูเซ็ง
สเปนแม่มซวยตั้งแต่เปเล่บอกจะได้แชมป์แล้ว
lazydog
AV DedicataR+ (VIP)
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 11:42:58 PM »

ผมก็เชียร์spainครับ เซ็งโคตรๆ 
แต่ไม่ค่อยแปลกใจเท่าไหร่ พอเห็นช่วงแรกก็คิดแล้วว่าสวิสต้องเล่นแบบนี้
ไอ้ "park the bus" tactic เนี้ย barcelona โดนไปหลายทีแล้ว

Jiraiya
AV Columnist

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2010, 01:16:50 AM »

ผมชอบเชียร์บอลรองนะ
ดีใจที่สวิสชนะเสปนเป็นครั้งแรก
ให้เขาดีใจกันหน่อยเถอะจ้า

A trip to Switzerland with Acky, if Japan become 2010 FIFA WorldCup champion....!!

(...อยากให้มี Campaign แบบนี้จังเลย......)

Maniac
*

AV addicted

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2010, 01:22:25 AM »

กังหันผม นัดแรกสบายไปละ Elia เล่นดีมากเลย
Aum
AV Distinctive (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2010, 04:05:32 AM »

นั่งแช่งอยู่  เป็นไปตามที่แช่ง ฉายา หมูสนามจริง   สิงห์สนามซ้อนไม่ได้มาเพราะโชคช่วย  ทีมใหญ่ๆยังไม่มี่ใครแพ้ สเปนจัดให้เลย  ส่วนเยอรมันทีมรักผม คาดว่า แมตต์สองผียังคงเข้าอยู่
เทพบุตร AVC
AV Responder

"การให้ จะเป็นเหตุที่ทำให้ทั้งผู้รับ และผู้ให้ มีความสุข"

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2010, 10:26:39 AM »

ลีลายิงประตูของสเปนเยอะเกินจำเป็นไปอ่าครับ

กุนซือฝ่ายนั้นเมพอีก วางแผนซะเหมือนมูริญโญ่ อุดแล้วสวนกลับ

เฮ้อ ไม่น่าเลยยย

อีก2นัด ขอให้ชนะครับ สเปน สู้ตายยยย

เฮียกังฟู
AV Professor

"ความเงี่ยน...ไม่เคยปราณีใคร"

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2010, 03:45:21 PM »

• สวิสเล่นดีมีวินัยในเกมรับ
  บางทีครองบอลมากกว่า แต่ยิงไม่ได้ ก็เท่านั้น สวิสมีโอกาสไม่กี่ครั้งก็เป็นจุดเปลี่ยนเกมได้

• อังกฤษของผม ถึงจะเสมอ แต่ก็แย่พอกันครับ

หน้า: [1] 2 พิมพ์