พฤษภาคม 17, 2024, 02:15:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เล่าสู่กันฟังครับ เพิ่งถอย External HDD 2TB มา  (อ่าน 6209 ครั้ง)
TouMZaa
ปลิงน้อย
*

« เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 06:34:40 PM »

สวัสดีปีใหม่ครับ เลยให้ของขวัญตัวเอง

HDD Western Green Sata 2TB = 3,090 บาท
Enclosure Probox Smart Family สีขาว USB + ESATA = 810 บาท
งานนี้หมดไป 3,900

จะเอามาใส่หนังแบบ DVD ISO ครับ แบบว่าเมื่อก่อนไรท์เป็น DVD เก็บไว้รู้สึกว่ามันไม่ค่อยสะดวกเวลาดู เก็บก็ลำบากต้องแอบๆซ่อนๆ หนังก็มีเยอะจัด ตอนนี้มีอยู่ 6-7 หลอด หลอดละ50แผ่น ไหนที่ยังไม่ได้ไรท์กระจัดกระจายตามไดว์ต่างๆอีก คราวนี้ล่ะจับยัดลง Ext. ให้หมดเลย หุหุหุ

คาดว่า 2TB ไม่นานก็คงจะเต็มล่ะงานนี้
dekseo
AV Highness Honour
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 08:24:19 PM »

แต่ก่อนก็ซื้อกล่องมาใส่แบบนี้ครับ แต่ตอนนี้ใช้แบบนี้(ตามรูป)

เพราะถอกเข้าถอกออก (นอกเรื่องอีกแล้ว) ถอดเข้า-ออกได้เลยครับ สะดวกดี แต่เวลาซื้อต้องถามด้วยว่ารองรับความจุ HDD ได้สูงสุดเท่าไร รุ่นนี้รับ 2 TBได้ และมี USB 3.0 ทำให้ถ่ายข้อมูลได้ไว TK

ส่วน HDD ก็เพิ่งซื้อมาวันนี้แบบเดียวกันเลย แต่ผมซื้อมา 2990 ฿ JIB
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 16, 2011, 10:20:42 PM โดย dekseo » บันทึกการเข้า

สร้างสังคม AVC เป็นสมาชิก VIP ตามกระทู้นี้จ้า

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=78356.0
ก็ผมอร่อย
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 08:37:31 PM »

แต่ก่อนก็ซื้อกล่องมาใส่แบบนี้ครับ แต่ตอนนี้ใช้แบบนี้(ตามรูป)

เพราะถอกเข้าถอกออก (นอกเรื่องอีกแล้ว) ถอดเข้า-ออกได้เลยครับ สะดวกดี แต่เวลาซื้อต้องถามด้วยว่ารองรับความจุ HDD ได้สูงสุดเท่าไร รุ่นนี้รับ 2 TBได้ และมี USB 3.0 ทำให้ถ่ายข้อมูลได้ไว TK

ส่วน HDD ก็เพิ่งซื้อมาวันนี้แบบเดียวกันเลย แต่ผมซื้อมา 2990 ฿ JIB

สนใจแบบนี้เหมือนกันครับ กำลังมีแนวคิดว่าฮาร์ดดิสที่ไว้เก็บข้อมูลอย่างเดียว น่าจะเอามาต่อแยกจากเครื่องมากกว่า จะได้ไม่เสี่ยงเวลาเครื่องแฮงค์ต้องรีสตาร์ทจะมีผลต่อฮาร์ดดิส

astrife
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 08:48:55 PM »

ซื้อ ของ wd 2 Tb มา สี่พันกว่า ตอน ตุลา 2553 รุ่นนี้ เป็นรุ่นขายดี เพราะใช้กับ Mc ได้
ยากูซ่าหน้าทะเล้น

หน่วยกล้าตายแห่งกองทัพสาธารณรัฐ AVC

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 09:20:09 AM »

ยินดีด้วยครับที่ได้ของเล่นดีๆมาใช้..

นี้ถ้านางเอก av ในฮาร์ดิส ขอข้าวกินได้ คงต้องลบทิ้งไปเยอะเลยน่ะครับ

รักเวปนี้ อยากสนับสนุนเวปนี้ เชิญสมัครเป็นสมาชิก VIP ครับ
SpecialOne

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 06:33:30 PM »

เกิดเสียขึ้นมา คงซีดน่าดู ... ก็จุตั้ง 2 TB  Cry
เทพบุตร AVC
AV Responder

"การให้ จะเป็นเหตุที่ทำให้ทั้งผู้รับ และผู้ให้ มีความสุข"

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 08:55:48 PM »

3000กว่าเองหรอ ไม่ทราบว่าซื้อที่ไหนอ่าคับ แหะๆ

TouMZaa
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 11:41:19 PM »

พันทิพย์งามวงศ์วาน แต่ที่อื่นน่าจะราคาประมาณนี้ครับ หรือไว้รอสัก2-3เดือน ราคาอาจลงกว่านี้ครับ
JudasPriest01
AV Donator (VIP)

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 12:33:20 AM »

แบบของพี่นี่ มันคืออะไรหรอครับ กล่องนี้อะ
สารภาพว่าผมพึ่งเคยเห็นนี่ล่ะครับ ส่วนมากจะเห็นแต่ extermal แบบปกติทั่วไป ไม่เคยเจอแบบนี้เลย

(หลังเขา 555)

dekseo
AV Highness Honour

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 01:26:40 AM »

แบบของพี่นี่ มันคืออะไรหรอครับ กล่องนี้อะ
สารภาพว่าผมพึ่งเคยเห็นนี่ล่ะครับ ส่วนมากจะเห็นแต่ extermal แบบปกติทั่วไป ไม่เคยเจอแบบนี้เลย

(หลังเขา 555)

เรียกว่า HDD  Docking Station สั้นๆก็ Docking เอาไว้เสียบ HDD ที่เห็นยี่ห้อ Thermaltake ราคาประมาณ 1600บาท ร้าน TKแต่ก็มียี่ห้ออื่นถูกกว่าหรือแพงกว่านี้ก็มีครับ แต่รุ่นนี้รองรับ USB 3.0 ถ่ายข้อมูลได้เร็วกว่า USB 2.0 และรองรับความจุ HDD ได้ถึง 2 TB จะใช้งานได้สะดวกกว่าแบบใส่กล่อง external ทั่วไป สามารถดึงเข้าออกได้เลย ไม่ต้องมาขันน๊อต ลองซื้อมาใช้ดูครับ แล้วจะลืมแบบ external แบบเก่าไปเลย ดูตามลิงค์ครับ

http://www.thermaltake.com/product_info.aspx?PARENT_CID=C_00001641&id=C_00001642&name=BlacX+5G&ovid=n

เวปร้าน TK COM

http://www.tkcom99.com/product_detail.php?p_id=1156&is_product=Y&s_type_id=12&s_cat_id=68

สร้างสังคม AVC เป็นสมาชิก VIP ตามกระทู้นี้จ้า

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=78356.0
หน้า: [1] 2 พิมพ์