พฤษภาคม 10, 2024, 09:00:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 9 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นผู้ชายต้องเข้าฟิสเนตให้กล้ามเนื้อกระชับ มีกล้ามหน่อยๆป่ะ  (อ่าน 28428 ครั้ง)
emorock
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 08:52:36 PM »

ถ้าคิดจะดูแลตัวเอง ทำเลยครับ ไม่ต้องไปกลัวว่าเค้าจะเรียกว่าเกย์
ผมก็หันมาดูแลตัวเอง จะปีนึงแล้ว น้ำหนักจาก เกือบ100 ตอนนี้ ลดมา 77กว่า แล้วครับ เฟิมอย่างเห็นได้ชัด

ผมจะเน้นเรื่องคุมอาหาร กินอาหารที่เป็นโปรตีนหลักๆ และก็เล่นฟิตเนสกับคาร์์ดิโอควบคู่ไปด้วย อย่างวิ่ง ปั่นจักรยาน ว่ายน้ำ

มีไรปรึกษาได้ครับ พอให้คำแนะนำได้บ้าง Smiley

*มาเส้นทางนี้ อาจเหนื่อยหน่อยแต่ขอให้อย่าท้อ อย่าไปคิดถึงเรื่องเหนื่อย
แต่ขอให้คิดถึงผลลัพท์หลังจากที่คุณสู้บากบั่นกับมันมา 

หน้าตาผมไม่ได้ดีเด่อะไร แต่ก็ไม่อยากให้เราปล่อยตัวให้เผละ มันจะยิ่งดูไม่ได้น่ะ 555 5

สุดยอดครับ ผมก็ 107 ตอนนี้ 74แล้วครับสูง 183 เรามีประสบการมาแชร์กันได้ครับ
เวปท่าฝึกของผมเลย http://www.bodybuilding.com/exercises/
ส่วนเวปนี้ที่ชื้อwhey ครับ http://www.fitwhey.com/store/

ส่วนตัวผมชอบประโยคนี้จริงๆ มาเส้นทางนี้ อาจเหนื่อยหน่อยแต่ขอให้อย่าท้อ อย่าไปคิดถึงเรื่องเหนื่อย
แต่ขอให้คิดถึงผลลัพท์หลังจากที่คุณสู้บากบั่นกับมันมา

เจอพวกเคยอ้วนเหมือนกันเลยครับ  ของผมจาก 115 ตอนนี้  77 ใช้เวลาลด 2 ปีครึ่งคร้าบ ผมสูง 181 คือพอเราได้ออกกำลังแล้วผอมมันทำให้เราภูมิใจกับทุกๆหยาดเหงื่อที่เราเสียไปจริงๆ ครับ  สมัยก่อนที่ผมอ้วนๆ อย่าว่าแต่สาวเลย หมามันยังไม่เหลียวมามองเลยครับ  พอผอมสิ่งดีๆ ก็เข้ามาหาเราเยอะแยะไปหมดละครับ  จนเดี๋ยวนี้มีแต่เพื่อนสาวๆ จะว่าผมขี้เก๊กอ่าครับ ทั้งที่เราก็ทำหน้าตาปกติ ไม่ได้ทำหน้าเก๊กอะไรเลย แต่ก็รู้ๆอยู่อ่าครับ สาวๆ ว่าผู้ชายขี้เก๊กคือเขาแอบชอบเราแล้วละแต่ไม่กล้าพูดตรงๆ เท่านั้นเอง

สมัยผมลดน้ำหนัก ผมต้องขนกางเกง 4-5 ตัวไปให้ป้าที่เขาแก้กางเกง ดึงเอวไปเรื่อยๆครับ  จากใส่กางเกงเอว 46 ก็ให้ป้าเขาดึงจนเหลือ เอว 40  แล้วก็ทิ้งไป ซื้อเกงเอว 38 มาใส่ แล้วก็ดึงเอวจนเหลือ 34  ตอนนี้เลยทิ้งกางเกงพวกนั้นทิ้งหมดเลยครับ ใส่เอว 34 มาตลอดหลายปีแล้วครับ ขำตรงที่มาดึงเอวแต่ละครั้ง ป้าแกตกใจ แล้วถามผมว่ามียาดีอะไร เอามาขายแกบ้าง  ผมก็บอกว่า หยาดเหงื่อตัวเองล้วนๆเลยครับ ป้าแกก็จะถามแบบนี้ตลอดประมาณว่าไม่ค่อยเชื่อ

ป.ล เขาใจความรู้คนเคยอ้วนมาก่อนครับ ไม่น่าเชื่อว่าเวปนี้มีเยอะเหมือนกัน
JudasPriest01
AV Donator (VIP)

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 09:48:19 PM »

โอ้ว เจ๋งไปเลยครับ ท่าน emorock 

รู้สึกจะสูงๆกันทั้งนั้นเลยแหะ ผมแค่ 173 เองอ่า ไม่รู้มันจะยังสูงได้อีกไหม 55 5

ถึงจะอย่างนั้นผมก็ยังดื่มด่ำกับการกินนะ เพียงแต่ว่าผมจะยึดคติว่า ถ้าวันไหนกินเยอะ ก็ออกกำลังกายเยอะขึ้นอีกเท่า
อย่างวันไหนกินบุฟเฟ่ต์ก็เตรียมตัวรับ การเบิร์นนรกแตกได้เลย 55 5  ทดแทนกันไป
emorock

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 10:09:40 PM »

อยากทราบว่าเวลาพวกท่าน "ฟิตหุ่น" ส่วนมากทานอะไรเป็นอาหารคร้าบ

ของผมสมัยอ้วนๆ ตอนลดน้ำหนัก ตอนเที่ยงกินฝรั่ง 3-4 ลูก ไม่ก็มันแกว พอตอนเย็นกินโยเกิร์ต 2 ถ้วย ช่วงแรกนี่มีแอบกินข้าวบ้างครับ มันไม่ไหวจริงๆ  เพราะแทบไม่มีแรง เวียนหัวไปหมด  แต่หลังๆปรับสภาพได้เข้าที่เข้าทางก็กิน+เบรินตลอดครับ

มาตอนนี้ผอมแล้ว ผมกิน มื้อเที่ยงเยอะมากครับ จะกินข้าว 1 จาน + ก๋วยเตี๋ยว หรืออะไรสักอย่างอีก 1  ส่วนตอนเย็นไม่กินอะไรเลย นอกจากน้ำเปล่า  ทำแบบนี้มาตลอดครับ  น้ำหนักคงที่ตลอด โดยที่ออกกำลัง สัปดาห์ละ 4 ครั้ง  แต่ถ้าจัดหนักๆ อย่างงานเลี้ยงมื้อค่ำกับเพื่อนๆ ก็จะออกกำลังหนักๆ แบบ คุณ JudasPriest01  เช่นเดียวกันครับ

ปล. จะเห็นว่าผมจะไม่มีทานมื้อเช้าเลย สาเหตุเพราะตื่นไม่ทัน แล้วก็ไม่ค่อยชอบกินอะไรตอนเช้าด้วย เหอๆ
Aum
AV Distinctive (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 10:12:04 PM »

โฮ้ อ่านแต่ละคน แล้วอนาถตัวเอง ตอนนี้ น่าจะประมาณไม่เกิน 115นะ ผมน่ะ สูง176  อยากเล่นนะครับ แต่ปัยหาที่สำคัยของผม คือ ผมสู้ใจตัวเองไม่ได้สักที   เคยเล่นไปแป๊บๆก้เลิก  ไม่มีเพื่อนเล่นด้วย ไม่มีคนชี้แนะ เงินก้ไม่มี อีก  เฮ้ออออออออออออ  สารพัดจะหาข้ออ้างมาอ้า งจริงๆแล้ว ตัวผมเองล่ะที่ไม่ได้เรื่อง
ze7ez
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 10:12:41 PM »

ไหนเขาว่ามื้อเช้าสำคัญที่สุด

กินให้หนักๆ ไปเลย

ต้องลองลดบ้างแล้วเรา

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 10:16:34 PM »

ไหนเขาว่ามื้อเช้าสำคัญที่สุด

กินให้หนักๆ ไปเลย

ต้องลองลดบ้างแล้วเรา

ใช่ครับมื้อเช้าสำคัญที่สุด

"งานวิจัยพบว่า คนที่ไม่กินมื้อเช้าจะมีรอบเอวใหญ่กว่าคนที่กินมื้อเช้าเกือบ2นิ้ว!
เพราะการงดมื้อเช้าจะทำให้ร่างกายสะสมไขมันไว้เรื่อยๆในระยะยาว"

เอามาจากในหนังสือ Men health ครับผม

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 10:34:14 PM »

อยากทราบว่าเวลาพวกท่าน "ฟิตหุ่น" ส่วนมากทานอะไรเป็นอาหารคร้าบ

ของผมสมัยอ้วนๆ ตอนลดน้ำหนัก ตอนเที่ยงกินฝรั่ง 3-4 ลูก ไม่ก็มันแกว พอตอนเย็นกินโยเกิร์ต 2 ถ้วย ช่วงแรกนี่มีแอบกินข้าวบ้างครับ มันไม่ไหวจริงๆ  เพราะแทบไม่มีแรง เวียนหัวไปหมด  แต่หลังๆปรับสภาพได้เข้าที่เข้าทางก็กิน+เบรินตลอดครับ

มาตอนนี้ผอมแล้ว ผมกิน มื้อเที่ยงเยอะมากครับ จะกินข้าว 1 จาน + ก๋วยเตี๋ยว หรืออะไรสักอย่างอีก 1  ส่วนตอนเย็นไม่กินอะไรเลย นอกจากน้ำเปล่า  ทำแบบนี้มาตลอดครับ  น้ำหนักคงที่ตลอด โดยที่ออกกำลัง สัปดาห์ละ 4 ครั้ง  แต่ถ้าจัดหนักๆ อย่างงานเลี้ยงมื้อค่ำกับเพื่อนๆ ก็จะออกกำลังหนักๆ แบบ คุณ JudasPriest01  เช่นเดียวกันครับ

ปล. จะเห็นว่าผมจะไม่มีทานมื้อเช้าเลย สาเหตุเพราะตื่นไม่ทัน แล้วก็ไม่ค่อยชอบกินอะไรตอนเช้าด้วย เหอๆ

ผมจะแบ่งมื้อย่อยๆเป็น 5-6มื้อเลยครับ ตอนเช้าก็ ข้าวโอ๊ตหรือซีเรียล ช่วงระหว่างมื้อก็จะเป็น ถั่ว หรือ ผลไม้แทน
ตอนเที่ยงก็กินตามปกติ แต่จะเน้นพวก ไก่หรือผัก อย่างต้มจืดไรเถือกนี้ บ่าย4 ผมก็จะกินสลัดจานนึง น้ำสลัดน้อยๆ
แล้วก็ออกไปฟิตเนส เล่นเสร็จก็ ซัดไข่ต้มซัก2ฟอง กับนม ถ้าดึกๆหิวก็จะกินน้ำเปล่าครับ

ผมจะกินน้ำเปล่าเยอะมาก ตอนเล่นคอมจะติดไว้ใกล้ๆเลย วันนึงก็ ตก 2-3 ลิตรได้
(เค้าแนะนำให้กินน้ำเยอะๆครับ ช่วยเรื่องเผาผลาญเหมือนกัน)

ตอนนี้อยากหาพวกอาหารเสริมเหมือนกันอย่าง เวย์โปรตีน หรือ พวก Fat burner (ดึงไขมันมาใช้เป็นพลังงาน)
ตอนนี้ดูๆ ยี่ห้อ Dymatize อยู่ครับ ว่าต้นเดือนหน้าจะสอยมาซะหน่อย
emorock

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 10:38:46 PM »

โฮ้ อ่านแต่ละคน แล้วอนาถตัวเอง ตอนนี้ น่าจะประมาณไม่เกิน 115นะ ผมน่ะ สูง176  อยากเล่นนะครับ แต่ปัยหาที่สำคัยของผม คือ ผมสู้ใจตัวเองไม่ได้สักที   เคยเล่นไปแป๊บๆก้เลิก  ไม่มีเพื่อนเล่นด้วย ไม่มีคนชี้แนะ เงินก้ไม่มี อีก  เฮ้ออออออออออออ  สารพัดจะหาข้ออ้างมาอ้า งจริงๆแล้ว ตัวผมเองล่ะที่ไม่ได้เรื่อง

อย่ายอมครับท่าน เริ่มซะตอนนี้เลย ถ้าอายุมากขึ้นเราจะต้องออกกำลังมากขึ้นนะครับ เพราะร่างกายจะเผาผลาญ ช้ามากๆ

ตอนแรกที่ผมลด ผมก็ใช้วิธีวิ่งอย่างเดียวเลยครับ วิ่งในซอยหรือที่มหาลัยดึกๆ 3-4 ทุ่ม  เริ่มจาก วันละ 30 นาที แล้วก็ค่อยเปลี่ยนไปเรื่อยๆ จนเป็นวันละ 45 และ 50 นาทีครับ

ผมเคยอ่านข้อมูลเขาว่า ถ้าวิ่ง 30 นาที จะเผาผลาญของที่เรากินมาตลอดวันทั้งหมด แล้วหลังจาก 30 นาที ก็คือการเบรินไขมันส่วนเกินละครับ

อันนี้ก็ตามอายุด้วยนะครับ และต้องวิ่งแบบเร็วๆ  ประมาณว่าวิ่งหนีหมาไล่กัด และถ้าจะให้สนุกกับการวิ่งควรหาหูฟังเปิดเพลงฟังไปด้วยครับ อันนี้มันเพลินจริงๆ ผมก็ใช้ประจำ แต่ถ้าวิ่งตามถนนที่รถเยอะต้องระวังโดนรถชนคร้าบ  เหอๆ

narutodente
ปลิงควาย
*

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 11:35:56 PM »

สู้ต่อไปครับ ทุกท่านนานๆ ผมจะมาโพสทีนะเนี่ยปกติไม่เคยเขามาโพสเลย เห็นเดือดร้อนในเรื่องที่ตัวเองรู้มันก็อดไม่ได้ครับ
ป.ล.ผมไม่ได้อวดเก่งนะครับจะแชร์ประสบการเฉยๆ 

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 11:42:22 PM »

สู้ต่อไปครับ ทุกท่านนานๆ ผมจะมาโพสทีนะเนี่ยปกติไม่เคยเขามาโพสเลย เห็นเดือดร้อนในเรื่องที่ตัวเองรู้มันก็อดไม่ได้ครับ
ป.ล.ผมไม่ได้อวดเก่งนะครับจะแชร์ประสบการเฉยๆ 

ฮ่าๆ เช่นกันครับ มีไรก็แชร์กัน ปรึกษากัน พรุ่งนี้เราจะเป็นคนใหม่!
เอาให้ผู้หญิงที่เคยเมินๆเรา ร้องเสียดายไปเลย
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 9 พิมพ์