พฤษภาคม 10, 2024, 09:31:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ... 8 9 [10] 11 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านๆเป็นแฟนทีมฟุตบอลอะไรกันบ้างครับ  (อ่าน 29494 ครั้ง)
pierre
โอตาคุเอวี
*

« ตอบ #90 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 11:41:10 AM »

ไม่เห็นมีแฟน ไฟฟ้า แบบเค้าเลยอ่ะ Shocked Shocked

pierre
โอตาคุเอวี
*

« ตอบ #91 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 11:47:47 AM »

บอลนอกต้องแมนฯยุ
บอลไทยต้อง Khon Kaen FC คับ ปีที่แล้วเกือบขึ้นไทยพรีเมียร์ลีกแล้ว
ฮ่วยรู้หมดเลยว่าคนบ้านใด๋

แสดงตัวมาซะดีๆนะ

คนบ้านเดียวกันเนี่ย

ถ้าเข้าบอร์ด KKFC น่าจะพอรู้จักกันนะเพราะผมก็ใช้ user นี้แหละ 

เอาไว้แลกหนังกันไง Grin Grin Grin Grin

AVC Presidente
Anti-Capitalism !!!
AV Master
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

ประธานาธิบดีแห่งสาธารณรัฐเอวีซี

« ตอบ #92 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 12:00:53 PM »

ย้ายไปอยู่กับพี่ห้อย บุรีรัมย์แล้ว ยังตามเชียร์อยู่หรือเปล่า

AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ วานเพื่อน ๆ ช่วยกดติดตามด้วยนะ ==>  
รักเวบนี้ ชอบเวบนี้ เชิญบริจาคสนับสนุนค่าเซอร์เวอร์ของเวบ เพื่อให้สังคมเอวีเข้มแข็งอยู่ได้ต่อไป สังคมแห่งการให้โดยไม่หวังผลตอบแทน
pierre
โอตาคุเอวี
*

« ตอบ #93 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 02:38:06 PM »

ย้ายไปอยู่กับพี่ห้อย บุรีรัมย์แล้ว ยังตามเชียร์อยู่หรือเปล่า

บุญนำพาหรือวาสนาส่งรึเปล่าก็ไม่รู้ครับท่านประธานๆ

ตอนนี้ผมได้ย้ายถิ่นฐานการทำงานของผมมาอยู่บุรีรัมย์แล้วเรียบร้อยคับผม ผมมาก่อนนะ Grin

ผมเลยสั่งลูกพี่ห้อยให้ช่วยไปเอาขวัญใจผมมาที  Grin Grin

พี่แกเลยจัดให้เลยคับแถมบวกเจ้ากบ สุเชาว์ มาอีกต่างหากครับท่าน

Tinnerman
ปลิงกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #94 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 09:45:34 AM »

อ้าว.. ก็ต้องเชลซีสิคับ

สุโค่ยยย..

Tinnerman
aloneinthedark
AV Distributor
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

...love you...

« ตอบ #95 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 02:24:42 AM »

Everton  Wink

tor_ture
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #96 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 11:25:16 PM »

เเฟน arsenal ค้าบ โดยเฉพาะน้องเชส เเฟบ เทพของชาวปืนใหญ่ สุดยอด

ซีรีย์เกาหลี หนังเกาหลี

ริซาโกะ ซูงายะ เเม่เเมวเหมียวเซ๊กซี่จั๊กกะจี้หัวใจ อิ๊วววว
kurudragon
AV Distributor
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #97 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 04:31:30 PM »

บอลนอกต้องแมนฯยุ
บอลไทยต้อง Khon Kaen FC คับ ปีที่แล้วเกือบขึ้นไทยพรีเมียร์ลีกแล้ว
ฮ่วยรู้หมดเลยว่าคนบ้านใด๋

แสดงตัวมาซะดีๆนะ

คนบ้านเดียวกันเนี่ย

ถ้าเข้าบอร์ด KKFC น่าจะพอรู้จักกันนะเพราะผมก็ใช้ user นี้แหละ 

เอาไว้แลกหนังกันไง Grin Grin Grin Grin

ผมก็ใช้ User นี้เหมือนกัน ผมเพิ่งตามเชียร์เมื่อปีที่แล้วนี่เอง ก็สนับสนุนทีมด้วยการซื้อ ผ้าพันคอและก็เสื้อเชียร์ และที่ชอบมาเป็นพิเศษตรงโลโก้เป็นรูป T-RAX และมีแถบอักษรว่า " THE HELL FOR AWAY TEAM" ถ้าแปลก็นรกสำหรับทีมเยือน เท่มาก
ปีนี้จะตามเชียรืใหม่

"สิ่งมีชีวิตที่เรียกว่าเพื่อน พูดไม่ได้ แต่รู้สึกได้ด้วยใจ"
Archawin5
โอตาคุเอวี
*

« ตอบ #98 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 06:28:15 PM »

แหงดงส์คับ Grin
Jiraiya
AV Columnist
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #99 เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 05:25:04 PM »

คอบอลเหมือนกันครับ แต่ขุดกรุ....อัญเชิญมา
ให้เพื่อนๆ ที่รู้จักพวกเขา ได้รำลึกความทรงจำกันหน่อย

ชอบ Glenn Hoddle ครับ ติดตามผลงานของ Glenn ทุกทีม
****นักฟุตบอล ที่ Tottenham Hotspurs, England, Monaco, Swindon, Chelsea [1994-1996].
****ผู้จัดการทีม ที่ Swindon, Chelsea [1994-1996], England, Southampton, Tottenham Hotspurs, Wolverhampton, and further if possible.
       [แต่ Glenn คงจะไม่ทำแล้ว เพราะตอนนี้เปิด Glenn Hoddle Acadamy ปั้นเด็กส่งทีมอาชีพ]

ทุกวันนี้ ที่ยังมีตามเชียร์บ้าง ก็บรรดานักเตะที่ Hoddle เคยใช้ร่วมงานเช่น David Beckham และ Michael Owen
เพราะสองคนนี้ ตอนที่ Hoddle เรียกติดทีมชาติ ยังไม่มีชื่อเสียงเลย Beckham ลงเล่นให้ต้นสังกัด 40 กว่านัดเท่านั้น ค่าแรงสัปดาห์ละประมาณหมื่นปอนด์+-
ส่วน Owen ยังเป็นตัวสำรองของสโมสรอยู่เลย แค่มีผลงานกับชุด England U-17 แล้วได้ดาวซัลโวประจำทัวร์นาเม้นท์ปี 1996 หรือ 97 ที่มาเลเซียเป็นเจ้าภาพ
(ยังดีใจกับ Man Utd. ที่มาทัวร์เอเซีย แล้วเลือกเล่นที่มาเลเซีย เหมือนกับ Re-Write Owen's glory)

**ภาพ Owen ได้บอลจาก Beckham แล้วลากบอลไปหน้ากรอบประตูอาร์เจนติน่า โยกหลบ Roberto Ayala และ Jose Chamot ก่อนตะบันประตูอย่างสุดสวย ใน France'98
**ภาพ Owen เก็บบอลโยนยาวจาก Jari Litmanen แล้วควบเข้ายิงประตู Arsenal ในรอบชิง FA Cup2001

(ทั้งสองภาพยังคงประทับใจ..จำติดตา..สะใจ เหมือนเต้านม Yuma Asami แม้จะใช้งานมานาน ผ่านการแสดงอย่างโชกโชน ก็ยังดูสวยเย้ายวนใจ)

ส่วนบอลไทยชอบ วิทยา เลาหกุล ครับ สุดยอดฝีมือ...คนไทยทำบอลนอก
 ^_^ น่าอิจฉาโค้ชเฮงนะครับ ตอนอยู่ญี่ปุ่นไม่รู้ซื้อหนัง AV สะสมไว้เหมือนพวกเราปล่าววว ^_^
หน้า: 1 ... 8 9 [10] 11 พิมพ์