พฤษภาคม 05, 2024, 09:20:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: น้องชายมีกล่ิน ทำไงครับ??  (อ่าน 3011 ครั้ง)
idolovemusic
ปลิงควาย
*

« เมื่อ: มกราคม 14, 2012, 01:54:01 PM »

ตามหัวข้อครับ แต่ละท่านทำความสะอาดน้องชายยังไงให้ไร้กลิ่นไม่พึงประสงค์ เวลาไปเที่ยวเด็ก หรือมีไรกับแฟน เคยโดนบ่นหรือทำท่ารังเกียจมั้ยครับ อีกอย่างเวลาจะนัดเด็กไซด์ไลน์มาปรี้ มักจะมีเงื่อนไขเช่น "ไม่สด ไม่ก้น ไม่โมค (แต่ถ้าไม่มีกล่ินก็โอเค) บลาๆๆ" ซึ่งเห็นได้ว่า การไร้กลิ่นนั้นสำคัญยิ่งสำหรับคนชอบโดนดูดอย่างผม

ตัวผมเองก็ไม่รู้หรอกว่าน้องชายเรามีกล่ินมั้ย (จะดมยังไง !!??) แต่เวลาแฟนโม้คให้แล้วมาดูดปากกันต่อหลังจากนั้น มักจะได้กลิ่นบางอย่างที่ไม่ค่อยดีครับ ผมไม่แน่ใจว่ามันกลิ่นจากน้ำลายแฟนผม หรือ กล่ินน้องชายเรา

เคยลองหาสาเหตุตาม "Google" ว่ากลิ่นเกิดจากอะไรบ้าง ก็พบดังนี้ครับ
1.ยังไม่ขลิบหนังหุ้มหัวจรวด - แบบนี้มักจะเกิดกล่ินจาก "ขี้เปียก" ครับ ไอ่ก้อนขาวตรงเงี่ยงหัวจรวดเรานะแหละ มันทำให้เกิดกลิ่น ต้องแก้ด้วยการไปขลิบซะ หรือเปิดหัวมาทำความสะอาดทุกวัน
2.หะมอยดก - อาการนี้เกิดด้วยเหตุที่เวลาอาบน้ำแล้วไม่เช็ดบริเวณหะมอยให้แห้ง มันก็จะเกิดกลิ่นอับชื้นได้ เหมือนเวลาเราซักผ้าแล้วไม่ตากแดดนั่นแหละ วิธีแก้คือซอยหะมอยให้สั้นลงซะ จะได้ทำความสะอาดง่ายขึ้น และ ความชื้นจะระเหยได้เร็วขึ้น
3.กลิ่นเฉพาะตัว - อีแบบนี้แก้ยากหน่อย เกิดได้จากหลายเหตุ ส่วนมากจะเป็นเพราะอาหารที่เรากินเข้าไป ทำให้เวลามีเหงื่อ ก็จะมีกล่ินเฉพาะของอาหารนั้นขับออกมาด้วย เช่นคนชอบกินกระเทียม สังเกตได้เวลาเหงื่อออก กล่ินงี้แรงเชียว

แล้วทุกท่านละครับ มี"กลิ่น"กันมั้ย แล้ว "แก้ไข" กันยังไงครับ
Lunlamer
AV Dedicator (VIP)
กรรมมาธิการเอวี

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 15, 2012, 12:06:57 AM »

สาเหตุที่ จขกท. บอกมามันก็ใช่หมดเลยครับขอตอบเป็นข้อๆไปนะครับ

1.เรื่องขลิบไม่ขลิบนี่ผมว่าไม่ค่อยมีผลกับเรื่องกลิ่นเท่าไหร่นะครับเพราะว่าถ้าขลิบมันก็ได้เปรียบเรื่องการทำความสะอาด แต่ผมเห็นคนที่ขลิบกันเขาบอกว่าถ้าไปขลิบแล้วจะเสร็จยากขึ้นเพราะเรารู้สึกน้อยลง (อันนี้จริงเท็จแค่ไหนก็ไม่ทราบนะครับ)

2.ขนในที่ลับของเรานี่ผมว่าค่อนข้างสำคัญครับเพราะว่าถ้ามันยาวเกิดไปมันอาจจะทำให้ตรงแถวๆน้องชายเราอับได้และอาจจะมีกลิ่นตามมาครับ ทางแก้ก็คือถ้ามันยาวแล้วก็ตัดๆมันซะบ้างหรือไม่ก็โกนไปเลยครับ (แต่ผมเลือกตัดเอาครับ ไม่กล้าโกน)

3.กลิ่นตัวนี่ก็สำคัญครับ ผมเคยมีปัญหานี้กับตัวเองเลยครับ วิธีแก้ง่ายๆเลยก็อย่างที่ จขกท. บอกล่ะครับก็คือลดพวกของกินที่มีกลิ่นฉุนแล้วอีกอย่างนึงคือถ้าเราออกกำลังกายบ่อยๆก็ช่วยได้ครับ

koykok
AV Devotor (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 15, 2012, 08:59:46 AM »

ตอนเราฉี่มันมีกลิ่นติดอยู่ด้วย ทำความสะอาดก่อนมีอะไรกันช่วยได้ เยอะครับ
หน้า: [1] พิมพ์