พฤษภาคม 05, 2024, 07:49:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: จับใบดำ - ใบแดง  (อ่าน 9397 ครั้ง)
suttidate
AV Distributor
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

^_^

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 10:58:12 AM »

ผมเรียนรด.ครับ ผมเป็นกองหนุนครับ   ร้อย บ.พล ร.๖   

เรื่อง sex เป็นเรื่องธรรมชาติ
แมวเหมียว
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

ผู้ชมที่แสนดีนะจ๊ะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 06:29:06 PM »

ผมเรียน รด. ครับ

ปี 1 ระเบียบแถว ซ้ายหัน ขวาหัน หมอบ ความรู้ทางการรบผิวเผิน ได้ยิงปืนเจเคื้อร์ (ลักษณะคล้าย M16 แต่ใช้กระสุนลูกปลาย)
ปี 2 คล้ายกับปี 1 เกลือบทุกประการแต่เพิ่มความเข้าใจในรูปแบบการจัดกำลังและหน้าที่ของหมู่ปืนเล็ก
ปี 3 ฝึกภาคสนาม เข้าตี ตั้งรับ ร่นถอย กระโดดหอ ผ่านเครื่องกีดขวาง มุดสนามลวดหนาม ยิงปืน SK33 (ผมฝึกภาคสนามที่ทางภาคใต้ ตามสังกัดที่ฝึก) นึกว่าหนักแล้ว

บ้าพลังริอาดเรียนต่อ

ปี 4 ภาคทฤษดี เรียนที่สังกัด เรียนรู้ทางการรบแบบพอจะจินตนาการได้ ภาคสนามที่เขาชนไก่ ช่วงแรกฝึกการโรยตัวจากกำแพง โหนเชือกข้ามลำน้ำ ฯลฯ บางนายที่สมัครกระโดดร่มพาราเซลก็มีครับ ช่วงของจริงซ้อมการรบพิเศษ (ปัญหา 42 ชม.) แบ่งกองกำลังเป็น 4 กองร้อย ฝึกการซุ่มโจมตีในเวลากลางวัน ซุ่มโจมตีในเวลากลางคืน ฝึกการหลบหนีในเวลากลางคืน รับกำลังบำรุงทางอากาศ (ใช้ฮ.จริงๆ) จัดชุดไล่ล่า ฯลฯ เอฟเฟกระเบิดรถติดปืนกลวิ่งเล่นมันมากๆ สรุปว่าฝึกหนักมากจนคาดไม่ถึงบอกได้เลยว่า หนักกว่าปี 1 - 3 เป็น 10 เท่า เด็กส่วนกลาง (กทม.) ที่มาฝึกเป็นลมกันเป็นแถว

ปี 5 ภาคทฤษดี เรียนที่สังกัด เรียนรู้จนสามารถเข้าใจและสามารถจัดกำลังรบในหมวดปืนเล็กได้รวมทั้งการรับคำสั่งจากหน่วยเหนือ ภาคสนามช่วงต้นการฝึก ฝึกยิงปืนฉับพลัน ยิงปืนในเวลากลางคืน กับปืน M16 ยิงปืนสั้น 11 มม. ยิงปืน M.60 ยิงปืน ค.60 สุดท่ายก่อนจบฝึกการเข้าตี ตั้งรับ ร่นถอย ในรูปแบบกรมทหารราบ บรรยากาศสุดยอดครับทั้งเหนื่อย ทั้งสนุก ทั้งกดดัน ทั้งมัน ครบสูตร

พอเรียนจบ ปวส. ก็ขอแต่งตั้งยศเป็น ว่าที่ร้อยตรี จบ

หนทางนักแสวงหาแห่งสยามประเทศ เพื่อเสพกามญี่ปุ่น
เทพบุตร AVC
AV Responder

"การให้ จะเป็นเหตุที่ทำให้ทั้งผู้รับ และผู้ให้ มีความสุข"

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 09:09:36 PM »

โอ้ ท่านmudang ได้ยศเป็นว่าที่ร้อยตรีแล้ว

ไว้เทพบุตรจะขอคำปรึกษามั่งนะครับ จะไปเรียนมั่ง

jokerz
เหลนไฟใจสยิว
*

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 11:18:32 PM »

ต้องจับปีหน้าอะครับ ทำไงดีๆ T_T
rooney482
Avc Lolita Club
AV Responder

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 01:27:41 AM »

ไม่อยากเลยอ่ะ ช่วงนี้ลงใต้กันบ่อย ผมจบ ร.ด.ปี2 ปี3ไม่ได้ต่อแล้ว มีประโยชน์ไหม

ชาวAVCตัวจริงต้องแบ่งปันกันนะคับ
Kazamidori
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 03:29:34 PM »

ผมเองก็เคยมีประสบการณ์จักใบดำใบแดงนะ บังเอิญว่าไม่ได้เรียน รด. ป๊ากะว่าจะให้ค่าน้ำชาสัสดีเขาหน่อย
แต่ช่วงนั้น ดันเกิดคดีฉาวลูกอยู่บำเรอ เลยกินแห้วกันหลายคนเนื่องจากสัสดีป๊อดแหก ต้องจับดำแดงแทน

สุดท้ายก็โชคดีได้ใบดำ ตื่นเต้นมาก
XAV
เสนาธิการเอวี
*

แหล่ม

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 07:37:57 PM »

เป็นหน้าที่ครับ...ของชายทุกคน..ผมก้เคยจับ..ได้ใบดำ...ลุ้นแทบตายตอนจับ
~‘Espada-4th๏
AV DecadonoR++ (VIP)
*

❤ 松島 かえで ғσяένềѓ

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2010, 03:43:49 AM »

ของพี่หมีนี่ฮาจริงครับ

ของผมนี่สบายหน่อยเรียนร.ด.อ่ะครับ

นายกรัฐมนตรีแห่งสาธารณรัฐประชาชนเอวีซี
..
AV DedicataR+ (VIP)
สหายร่วมหื่น
*

AVC

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 12:36:18 AM »

ผมไม่ทราบหรอกครับ เพราะผมเป็นพลอากาศเอก เอ้ยไม่ใช่ครับ ผมเรียนรักษาดินแดน
ก็ผมอร่อย

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 01:34:47 AM »

ผมก็เรียน รด. แตกต่างกับไปเกณฑ์ทหารมากจริงๆ คือผมก็พอรู้ว่าเกณฑ์ทหารหนักกว่าเยอะ เหนื่อยก็คือโดนแดรก แต่จะไม่โดนทำโทษหนักๆแบบที่ทหารเขาฝึกกันจริงๆ

เรียนรด.นี่เรียนวันธรรมดา เหมือนไม่ได้ไปโรงเรียนวันนึง เอาวันนั้นไปออกกำลังกายแทน คือไปโดนแดรก ครึ่งวันก็กลับบ้านนอน สบายกว่าไปโรงเรียนอีก เเล้วผมก็โชคดีเกี่ยวกะเรื่องรด.นี่ ได้เจอครูฝึกคุมหมู่ผมที่ไม่โหดมากทุกที  เเล้วๆตามปกติปี2ต้องไปเขาชนไก่ด้วย แต่ปีผมจำได้ กองทัพงบหมด เลยไม่ต้องไป ไปปี3ทีเดียวเลย

เรียนรด.บอกตามตรง มันคือไปให้โดนแดรกจริงๆ ให้วันไหนเข้าห้องเรียนใครมันจะมีสมาธิ เช้ามาแดรกซะแทบเป็นลม เเล้วให้เข้าห้องเรียนใครมันจะมานั่งฟังรู้เรีื่อง

ของผมปี 1 นี่จำได้ ช่วงแรกๆฝึกท่าต่างๆ ช่วงหลังเข้าห้องเรียน ฟังอะไรบ้างไม่รู้จำไม่ได้ แต่มีเปิดหนังโป๊ให้ดู แมร่งตั้งใจเปิดให้ดู แต่ทำเป็นว่าหยิบเทปผิด ปีนี้เหนื่อยกลางๆไม่มาก

ปี2นี่ของผมโดนแดรกหนักมาก เหนื่อยแบบสุดชีวิต หาเรื่องแดรกมันทุกเรื่อง แบบห้ขัดหัวเข็มขัด ขัดรองเท้ามาไม่มีปัญหา ทำตามระเบียบได้ แต่ให้ขัดให้เป็นกระจกส่องหน้าได้ อยากให้มันขัดให้ดูจริงๆมันจะทำได้ไม๊ หัวเข็มขัดถูกๆมันก็ขัดได้เท่านี้แหละ คือหาจะเรื่องแดรกให้ได้ หุหุ ให้วันไหนเข้าห้องเรียนไม่ต้องฝึกกลางแจ้ง ก็หาเรื่องแดรกตอนเช้า ก่อนกลับ แต่ก็ไม่อะไรเครียดมาก

ปี3เข้าศูนย์ใหญ่ปีนี้สบายที่สุด ส่วนใหญ่จะเข้าห้องเรียน มีซัก2-3อาทิตย์เท่านั้นที่เหนื่อย ครูฝึกที่คุมโรงเรียนผมก็ไม่โหด ทำตามระเบียบก็พอ ไม่หาเรื่องแดรก

พอไปเขาชนไก่ ไม่ลำบากอย่างที่คิด ผมอาจจะโชคดีอีกก็ได้มั้ง คือไม่ได้ลำบากอะไรตามที่ล่ำลือเลย เหนื่อยอย่างเดียวเท่านั้นเอง

พวกครูฝึก ถ้าไม่นับเรื่องแดรก จริงๆพวกนี้ฮากันมากนะ เเล้วตอนสอบข้อเขียนแต่ละปีก็ครูฝึกก็คอยส่งโพยช่วย ไม่รู้จะสอบไปทำไม

สุดท้ายเเล้วผมว่า ไอตอนเรียนก็ลำบาก รู้สึกเบื่อหน่ายกับการโดนแดรก แต่พอผ่านมาเเล้วคิดกลับไปก็น่าเสียดาย ถ้าไม่ได้ประสบการณ์เหล่านั้น

หน้า: 1 2 [3] พิมพ์