พฤษภาคม 17, 2024, 08:44:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 ... 10 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้โฮสมีปัญหา มาร่วมเป็นกำลังใจให้ผ่านไปได้ทีครับ  (อ่าน 21050 ครั้ง)
AVC Presidente
Anti-Capitalism !!!
AV Master
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

ประธานาธิบดีแห่งสาธารณรัฐเอวีซี

« เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 04:26:58 PM »

คืออยู่ดีๆเวบเรามีอัตราการใช้ cpu เพิ่มขึ้นมาเป็นพิเศษทั้งๆที่ผมไม่ได้ปรับแต่งอะไรเลย หลังจากหาสาเหตุไม่เจอ ผมก็ได้เสียเงินเพิ่มเพื่อเพิ่มแพ็คเกจ แรม+ซีพียู คิดว่าปัญหาจะหาย ที่ไหนได้เป็นหนักกว่าเดิมอีกส่งผลให้เวบทำงานช้า และมีอาการล่มบ่อย

ทั้งนี้ผมได้เขียนรายงานแจ้งผู้ให้บริการ server ให้ตรวจสอบไปแล้ว แต่ยังไม่ได้รับคำตอบถึงสาเหตุใดๆ ฉะนั้นตอนนี้ผมทำได้เพียง ปิดระบบให้สมาชิกเท่านั้นถึงจะสามารถใช้งานได้ ซึ่งเป็นทางเดียวที่พอจะทำได้ตอนนี้เพื่อให้เวบดำเนินต่อไปได้ครับ

อย่างไรก็ตามผมจะทำงานอย่างหนักเพื่อให้เวบเรากลับมาเร็วเป็นปกติดังเดิม ไม่ว่าจะต้องลงทุนและลงแรงมากเท่าไหร่ก็ตาม เพื่อนๆสมาชิกช่วยติดตามและสนับสนุนเป็นกำลังใจให้ด้วยนะครับ

AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ วานเพื่อน ๆ ช่วยกดติดตามด้วยนะ ==>  
รักเวบนี้ ชอบเวบนี้ เชิญบริจาคสนับสนุนค่าเซอร์เวอร์ของเวบ เพื่อให้สังคมเอวีเข้มแข็งอยู่ได้ต่อไป สังคมแห่งการให้โดยไม่หวังผลตอบแทน
หมูดำรำพัน
AV Columnist

โลกสวยด้วยมือเรา..และหนังอีก 6TB!

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 04:39:00 PM »

ความเป็นจริงแล้วถ้า Forum เปิดให้คนที่ไม่ใช่สมาชิดเข้ามาได้ (ไม่แน่ใจว่า Post ได้ด้วยหรือไม่) อาจเป็นช่องทางให้พวก bot ทั้งหลายยิงเข้ามาก็เป็นได้ ซึ่งอาจทำให้ web ช้าแบบที่เจอครับ

ไม่แน่ใจว่าถ้าเราจะให้เฉพาะสมาชิกเท่านั้นใช้งานได้ตลอดไปเลยจะเป็นไปได้ไหมครับ ? ผมเองก็ไม่อยากให้ท่านประธานต้องเสียทุนทรัพย์ไปโดยไม่จำเป็น ผมว่าประมาณการใช้งานของ web เราเยอะจริง เราต้องช่วยๆกันดูแลครับ

dekseo
AV Highness Honour

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 04:45:43 PM »

บางทีเปิดเวปยาก หน้าเวบเพจเพจเปิดไม่ขึ้นเลยครับ error บ่อย เพิ่งทราบสาเหตุ
แบบนี้น่าจะเกี่ยวกับผู้ให้บริการฝากโฮสต์มากกว่าครับ แต่ยังไงขอให้ท่านประธาน
แก้ไขผ่านไปได้โดยไวนะครับ เป็นกำลังใจให้และติดตามอยู่เสมอ
ถ้ามีอะไรที่พอจะช่วยเหลือได้ท่านประธาน pm บอกได้ครับผม
และผมว่าสมาชิก AVC ทุกท่านก็พร้อมที่จะช่วยครับ สู้ๆต่อไปครับ ฟ้าหลังฝนย่อมสดใสเสมอ

สร้างสังคม AVC เป็นสมาชิก VIP ตามกระทู้นี้จ้า

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=78356.0
AVC Presidente
Anti-Capitalism !!!
AV Master
*

ประธานาธิบดีแห่งสาธารณรัฐเอวีซี

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 04:46:58 PM »

ตอนนี้ขนาดปิดให้เฉพาะสมาชิกเข้าได้แล้ว เวบยังช้าและล่มเป็นระยะๆ อยู่เลยครับ....กลุุ้มใจ...สุดๆ

AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ วานเพื่อน ๆ ช่วยกดติดตามด้วยนะ ==>  
รักเวบนี้ ชอบเวบนี้ เชิญบริจาคสนับสนุนค่าเซอร์เวอร์ของเวบ เพื่อให้สังคมเอวีเข้มแข็งอยู่ได้ต่อไป สังคมแห่งการให้โดยไม่หวังผลตอบแทน
ก็ผมอร่อย
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 04:51:57 PM »

ไม่มีความรู้เรื่อง admin เวป ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้

matai55
AV Donator (VIP)
ปลิงกิติมศักดิ์

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 05:05:13 PM »

ไม่มีความรู้เรื่องนี้เหมือนกันแต่ก็เป็นกำลังใจให้ครับ  Tongue
CC90
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 05:07:16 PM »

มาเป็นกำลังใจให้ฮะ Grin Grin Grin
spwan
AV Distributor

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 05:22:01 PM »

ถึงว่าช่วงนี้ล่มบ่อยมาก เอาใจช่วยครับ

เอวีแปลไทย
javsubtitle.uni.me/
winhotter
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 05:22:39 PM »

ผมว่า ปัญหานี้ อยู่ที่ผู้ให้บริการ เชพเวอร์แล้วละมั้งครับ
retro001
AV Donator (VIP)
ตะกวดไซเบอร์

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 05:39:07 PM »

มาเป็นกำลังใจให้ ครับ  Grin
หน้า: [1] 2 3 ... 10 พิมพ์