พฤษภาคม 05, 2024, 04:56:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมดารา AV ญี่ปุ่นไม่มีแบบที่ใส่เหล็กดัดฟัน  (อ่าน 5143 ครั้ง)
AVDD
พยาธิตัวเหงียน
*

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 10:12:27 PM »

ผมว่า ถ้ามี ใส่คงน่ารักมากขึ้น ไม่รู้นะ(อาจเปนความชอบส่วนตัว) เพราะเหน ดารา AV บางคนนี่ หน้าสวย หุ่นดีเเต่เสียตรงฟันเหน เเล้วเซ็ง ใคเหนด้วยกับผมบ้าง ^^
น้อง
ตะกวดไซเบอร์
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 10:37:14 PM »

ผมเข้าใจว่าเค้าดัดเสร็จเรียบร้อยแล้วถึงมาถ่ายอ่ะครับ
petedoherty
AV Publisher
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 10:57:18 PM »

ผมเคยได้ยินจากไหนน้า  เค้าว่าการดัดฟันไม่ใช่ค่านิยมของวัยรุ่นญี่ปุ่นน่ะครับ
ดัดฟันมันใช้เวลายาวนานอยู่  บางคนหนักๆก็ใช้เวลา  2-3-4 ปี  นับอายุเริ่มมาเล่นตอน 18-19-20  เสียเวลาทำงานพอดีครับ
แล้วค่าใช้จ่ายก็เยอะน่ะ  เราเลยเห็นสาวเอวีบางคน........ฟันไม่สวยเท่าดาราไทย  แต่ผมเคยเห็นแว๊บๆนะจากดาราเอวีที่เคยผ่านตาว่าเค้าใส่เหล็กดัดด้านในครับ  แต่จำชื่อไม่ได้   อย่างไรก็ตาม  อ่านกระทู้ไปด้วยนะครับ

http://topicstock.pantip.com/woman/topicstock/2007/11/Q6026841/Q6026841.html
yesdamon
AV Columnist

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 11:07:30 PM »

แพงครับ ค่าจัดเป็นล้านเยน  Grin

จัดแล้วกินอะไรก็ลำบาก ต้องใส่คาไว้หลายปี ต้องลูกคุณหนูอ่ะครับถึงจะจัด

ส่วนตัวผม เฉยๆนะ
ไอเรื่องดัดฟันหรือไม่ดัด ผมไม่ชอบคนดัดฟันเป็นพิเศษหรืออะไรหรอก

แต่ที่ผมหงุดหงิดทุกครั้งเลยก็คือ ยาสีฟัน ที่ญี่ปุ่นมันแพงมากหรือไง
สาวญี่ปุ่นบางคน ยิ้มที ยังกะข้าวโพดเรียงเม็ด
เห็นแล้วหมดอารมณ์เลย

Sad

yarana_ika
AV Dedicator (VIP)
ผู้ชำนาญการเอวี

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 12:10:16 AM »

มันจะติดหนังพิกาจูเอาดิครับ เคยดูหนังเรื่องไรซักอย่างนี่แหล่ะ กำลังเป่าปี่กันแล้วหนังมันติดเหล็กดัดฟัน ต้องเอาเพื่อนมาช่วยกันร้องเพลงให้พิกาจูมันอ่อนตัวลงจะได้หลุด คิดแล้วหยองอ่ะ
Aum
AV Distinctive (VIP)

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 12:24:27 AM »

คนญี่ปุ่นเสียตรงฟันนี่ล่ะครับ  บางคนนี่สวยเลยนะ อย่างเช่นอาอิ ฮาเนะดะ แต่พอยิ้มยิงฟัน ก็เออออออออ   ยิ้มแบบหุบปากสวยกว่านะฮ่าๆๆๆ   มันแพงน่ะล่ะ  จัดฟันที่นู่น
koizumi
หื่นมีศิลปะ
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 01:44:15 AM »

ค่ารักษาพวกด้านทันตกรรมในญี่ปุ่นนี่แพงนะครับ เอาเรื่องเลยละ คนญี่ปุ่นถึงไม่ค่อยอยากไปหมอฟันกัน เพราะค่ารักษาแพง แถมรักษาหลายรอบในบางกรณีด้วย ค่าใช้จ่ายมันก็ยิ่งเสียเยอะ ยิ่งพวกรักษารากฟันหรือทำรากฟันเทียมนี่โหดมาก ดัดฟันนี่ก็ไม่เป็นรองเลย แต่หมอฟันก็ใช่ว่าจะรวยมากมายนะ เพราะภาษีก็ต้องเสียเยอะด้วย ประเทศทางยุโรปนี่ก็ค่ารักษาทันตกรรมแพงไม่แพ้กันเลย

ค่าใช้จ่ายในด้านการตกแต่งความงามนี่ ถือว่าเป็นงานฝีมือสูง อาศัยประสบการณ์ ค่าใช้จ่ายเลยแพง  พวกญี่ปุ่นหรือเกาหลีหรือแม้แต่ฝรั่งยังนิยมมาทำพวกศัลยกรรมหรือทำฟันในบ้านเราเลยครับ เพราะถูกกว่ามาก
tonsaga
AV Distinctive (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 09:06:16 PM »

นี่สิเค้าเรียกรู้จิง555
Barely_SoFar
AV DecadonoR++ (VIP)
*

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 08:37:36 AM »

บอกให้มาดัดในบ้านเราดิ ถูกดี เสร็จแน่

คิดเองว่าอะไรเสร็จนะ 55

ทุกสิ่งอยู่ที่ทัศนคติและมุมมอง
หน้า: [1] พิมพ์