พฤษภาคม 04, 2024, 08:30:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีวิธีรวมไฟล์ซับไทยเข้ากับหนังไหมครับ ไม่อยากเก็บแยก  (อ่าน 649 ครั้ง)
ARSPOWER
พยาธิตัวเหงียน
*

« เมื่อ: มกราคม 04, 2024, 01:39:32 PM »

ถ้าใช้โปแกรมรบกวนขอชื่อโปรแกรมหรือวิธีคราวๆก็ได้ครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากๆครับ

อบเชยเฉยๆ
AV Publisher
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

อบเชยเด็กนครปฐม

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 04, 2024, 02:30:27 PM »

อยากได้เป็น soft sub หรือ hard sub ครับ
soft sub คือฝังลงไปกับตัวหนัง กดเลือกซับเหมือน dvd แบบนี้จะไวเพราะไม่ต้อง Encode ใหม่
hard sub คือการฝังแบบเขียนทับภาพไปเลย ไม่ต้องกดเลือก แบบนี้จะช้าๆหน่อยเพราะ Encode ใหม่

กลุ่ม Telegram แจก Torrent Decensored
งานแก้เซ็นเอวีญี่ปุ่นจากคนจีนของพรี้ Darknight และ WG101
ราคา 49 บาทต่อเดือน ถ้าสนใจติดต่อ PM มาในบอร์ดได้เลย
อยากให้มาลองก่อนสัก 1 เดือน ชอบไม่ชอบค่อยว่ากัน
insomnia_39
AV Dedicator (VIP)
หื่นมีศิลปะ

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 04, 2024, 02:31:13 PM »

โปรแกรม MKVToolNix เลยครับ ทำไฟล์หนังเป็นนามสกุล .mkv  ก่อน โดยลากไฟล์หนังใส่โปรแกรมแล้วกด Start Multiplexing รอจนได้ไฟล์หนังที่เป็นนามสกุล.mkv แล้วลากไฟล์หนังกับไฟล์ซับใส่โปรแกรมอีกทีครับ
หรือรอดูวิธีของท่านอื่นครับ

ARSPOWER
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 04, 2024, 05:11:00 PM »

อยากได้เป็น soft sub หรือ hard sub ครับ
soft sub คือฝังลงไปกับตัวหนัง กดเลือกซับเหมือน dvd แบบนี้จะไวเพราะไม่ต้อง Encode ใหม่
hard sub คือการฝังแบบเขียนทับภาพไปเลย ไม่ต้องกดเลือก แบบนี้จะช้าๆหน่อยเพราะ Encode ใหม่

ขอบคุณครับ   
ARSPOWER
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 04, 2024, 05:12:11 PM »

โปรแกรม MKVToolNix เลยครับ ทำไฟล์หนังเป็นนามสกุล .mkv  ก่อน โดยลากไฟล์หนังใส่โปรแกรมแล้วกด Start Multiplexing รอจนได้ไฟล์หนังที่เป็นนามสกุล.mkv แล้วลากไฟล์หนังกับไฟล์ซับใส่โปรแกรมอีกทีครับ
หรือรอดูวิธีของท่านอื่นครับ

ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะลองทำดู

Hiryo
ประธานชมรมคนรักอาหมวย
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 04, 2024, 11:26:32 PM »

ผมใช้โปรแกรม MkvToMp4ครับ ไวดีด้วย ไม่ถึงนาทีเสร็จ

1. add วิดีโอที่ต้องการ
2. enable edit mode
3. add stream เลือกซับไตเติลที่ต้องการ
4. กด start รอไม่ถึงนาทีก็เสร็จ

หน้า: [1] พิมพ์