พฤษภาคม 14, 2024, 04:30:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: บ่นครับ ทำไมหนัง av สมัยนี้แปลกแหวกแนวไปเรื่อย  (อ่าน 11446 ครั้ง)
Hsentai
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2018, 08:03:23 PM »

ที่จริงไม่ใช่แค่วงการเอวีหรอกครับ ญี่ปุ่นเขาทำการตลาดแบบต้องหาสิ่งใหม่ๆ มาเสนอผู้บริโภคตลอดเวลา
เอาง่ายๆ แค่สินค้าทั่วไปอย่างชาเขียวขวด,กาแฟกระป๋อง,มาม่าถ้วย ญี่ปุ่นจะออกสินค้าไลน์ใหม่ๆตลอด วงการเอวีก็เช่นเดียวกันครับไม่มียกเว้น มันก็เลยมีซีรีส์ใหม่ๆแนวใหม่ๆแปลกๆออกมาเรื่อยๆ ถ้าปกติที่สุดคงเป็นพวกDebut หรือไม่ก็พวกเอากัน4ตอน (ส่วนมากจะเอากันแค่3ตอนซะเยอะ) อะไรยังงี้ครับเพราะพวกนี้จะไม่ค่อยเน้นอะไรแหวกแนวนัก
showwerman
ปลิงควาย
*

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2018, 10:30:08 PM »

ลองอธิบายคำว่าหนังดีของคุณมาสิ สัก 1 บรรทัด
เราอาจจะอ่านเเล้ว โรคจิต จืดชืด ง่วงจัง ก็ได้

สำหรับผม คือหนังที่น่าจะมีบท หรือดูเป็นธรรมชาติที่เข้าถึงง่ายหน่อยครับ

เช่น บทสาวข้างห้อง   บทเมาแล้วเลยตามเลย

หรือจะไปแนวซีรีย์ แปลกๆ ก็น่าจะไม่หลุดไปกว่าพวก บทแย่งแฟนน้อง แย่งแฟนเพื่อน (หรือถ้าจะให้แหวกไปหน่อยไม่น่าแหวกไปเยอะมากกว่านั้นครับ)

ยิ่งซีนกับฉาก พวกนี้มีการออกแบบ ทีมเขียนบท และผู้กำกับหนังอีกด้วย

แต่หลังๆมาทั้ง น้ำปลอม หรือทำให้น้ำลายไหลยืด เยิ้ม หรือซีรีย์แหวกใหม่ๆนี้ผมเข้าไม่ถึงจริงๆ

อยากได้บทที่สร้างความแปลกใหม่เหมือนกัน แต่อยากให้ทั้งคนดูหน้าเก่า หน้าใหม่เข้าถึงได้ง่ายกว่านี้อีกนิด

หลังๆมาแนว รุม ทะลวงกันอย่างเดียว  (ถ้าจะรุมอยากให้มันมีบทปูหรือมีศิลป์กว่านี้อีกหน่อย เช่น ไปบังเอิญเจอเหยื่อโดนรุมบนรถ หรือได้คลิปหรือภาพหลุดในการใช้ต่อรอง อะไรทำนองนั้นครับ)
Samantan
AV Dedicator (VIP)
วุฒิสมาชิกเอวี

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2018, 12:09:19 AM »

ลองอธิบายคำว่าหนังดีของคุณมาสิ สัก 1 บรรทัด
เราอาจจะอ่านเเล้ว โรคจิต จืดชืด ง่วงจัง ก็ได้

สำหรับผม คือหนังที่น่าจะมีบท หรือดูเป็นธรรมชาติที่เข้าถึงง่ายหน่อยครับ

เช่น บทสาวข้างห้อง   บทเมาแล้วเลยตามเลย

หรือจะไปแนวซีรีย์ แปลกๆ ก็น่าจะไม่หลุดไปกว่าพวก บทแย่งแฟนน้อง แย่งแฟนเพื่อน (หรือถ้าจะให้แหวกไปหน่อยไม่น่าแหวกไปเยอะมากกว่านั้นครับ) ยิ่งซีนกับฉาก พวกนี้มีการออกแบบ ทีมเขียนบท และผู้กำกับหนังอีกด้วย

แต่หลังๆมาทั้ง น้ำปลอม หรือทำให้น้ำลายไหลยืด เยิ้ม หรือซีรีย์แหวกใหม่ๆนี้ผมเข้าไม่ถึงจริงๆ

อยากได้บทที่สร้างความแปลกใหม่เหมือนกัน แต่อยากให้ทั้งคนดูหน้าเก่า หน้าใหม่เข้าถึงได้ง่ายกว่านี้อีกนิด

หลังๆมาแนว รุม ทะลวงกันอย่างเดียว  (ถ้าจะรุมอยากให้มันมีบทปูหรือมีศิลป์กว่านี้อีกหน่อย เช่น ไปบังเอิญเจอเหยื่อโดนรุมบนรถ หรือได้คลิปหรือภาพหลุดในการใช้ต่อรอง อะไรทำนองนั้นครับ)

แต่ละคนก็มีความต้องการที่ไม่เหมือนกันครับ  ไม่ต้องดูไกลครับ ดูในเวปบอร์ดของเรากันเองนี่แหละ  มีทั้งกระทู้ "สาวเอวีปะทะพี่มืด"  "รวมราดหน้าเส้นใหญ่"   "เอาหนังฝรั่งน่าดูมาแนะนำ"  "BLOWJOB BLOWJOB BLOWJOB" "  "หน้าอกสวย แต่ไม่ยอมถอด ... เห็นแค่วับๆแวมๆ"

เห็นไหมครับแต่ละคนก็ชอบกันคนละแบบ และรสนิยมต่างๆ กันไปล่ะครับ ..... ใน HDD ของผมเองก็แทบไม่มีไอ้ที่คุณเรียกว่า "หนังดี" ของคุณเองมากซักเท่าไรเลยครับ  ผมเน้น NTR ทำลายตับล่ะครับ กับหนังแรงๆ แบบค่าย prestige มากกว่าครับ ^ ^"

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 02, 2018, 12:10:51 AM โดย Samantan » บันทึกการเข้า

fukky
ผู้ชำนาญการเอวี

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2018, 10:17:53 AM »

ต้องคิดว่า มันคือ วิวัฒนาการของ เอวีครับ อะไรที่แปลกคนทำก็คิดว่าขายได้ คนซื้อก็อยากเห็น
ij-ji
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2018, 06:09:26 PM »

เห็นด้วยครับ ปกติดาราคนนึง 2-3 เรื่อง ก็จะกลับมาแนวปกติบ้าง

เดี๋ยวนี้ อย่าง S1 ผมตาม Saki Okuda ปีนี้มาแต่แนวต้องมีชุดแปลกใส่เป็นจุดขาย แทบทุกเรื่องเลย เริ่มเบื่อๆ 55
น้องไนซ์ นิรมิตAVจุติ
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2018, 07:29:14 PM »

ไม่เข้าใจคำว่า"ปกติสามัญ" ของ จขกท. นะครับ
แต่ผมว่าสมัยก่อนแหวกกว่านะครับ  Grin
kitaro_dts
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2018, 10:59:24 PM »

ผมมองต่างนะว่าสมัยก่อนมันแหวกแนวและหลากหลายกว่าตอนนี้อีก แต่ที่เห็นตรงกันคือหนังดีหายาก คนที่ชอบก็รีไทร์ไปเกือบหมด คนใหม่ก็มาไวไปไว และแนวมันค่อนข้างจำเจ

สำหรับผมหนังดีคือ นางเอกถูกใจ+เนื้อเรื่องที่สนุกและเราชอบ
neverdire
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2018, 01:39:26 PM »

อย่าบ่นครับ รอให้บ้านเราทำหนังได้ก่อนค่อยบ่น ตอนนี้เค้าเป็นผู้ผลิต เราทำได้ก็แค่รอชม แนวไหนที่เราไม่ชอบก็อย่าไปเก็บ เปลืองฮาร์ดดิสส์ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2018, 01:41:05 PM โดย neverdire » บันทึกการเข้า
dekanuban
AV DecadonoR++ (VIP)
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2018, 06:58:13 PM »

ผมก็รู้สึกครับ ว่าหนังดีๆ หาดูยากขึ้น

ขนาดซีรี่ย์ ดีๆ ที่มีนาน หลังๆ บางเรื่อง ยังกลายพันธุ์

Raped in husband's presence ของ attackers ที่หลังๆ มานี่ นางเอก โดนข่มขืน แล้วติดใจตลอด
แรกๆ มันไม่อย่างนี้ นะ เพราะ โดนแล้วติดใจมัน ต้องอีกซีรี่ย์นึง คือ please forgive me dear

Raped in husband's presence ซีรี่ย์กลายพันธุ์

บางซีรี่ย์ ก็ไม่ทำต่อเช่น ซีรี่ย์นักสืบ ของค่าย wanz
ที่มีนางเอกระดับตัว top ของวงการ มาเล่นให้หลายเรื่อง
เนื้อเรื่องดี มีลุ้น ไม่ได้สักแต่ พลาดแล้วโดนจับเยส ให้จบๆ ไป

กะ ซี่รี่ย์ ครูสาวโดนเด็กหื่น กักตัวไว้ เยส 3 วัน3คืน ของค่าย wanz เช่นกัน

ซีรี่ย์แย่งแฟนน้อง (บางทีก็เป็นพี่) ของ ideapocket

เมื่อก่อนดูแล้วอยากทำรีวิว คือ ดูแล้วสนุก อยากมาเล่าต่อ แต่เดี๋ยวนี้มีแต่หนัง ดูผ่านๆ

ซี่รี่ย์ ครูสาวโดนเด็กหื่น กักตัวไว้ เยส 3 วัน3คืน ของค่าย wanz  ผมหาได้แค่บางรหัสเองครับ  ใครมีรหัสแนวนี้โพสบอกทีนะครับ

WANZ-051
WANZ-079
WANZ-086
WANZ-093
WANZ-263   
WANZ-287
WANZ-330
WANZ-355   
WANZ-343   
WANZ-380   
KID-A
เสนาธิการเอวี
*

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2018, 09:39:16 PM »

ความเเหวกเเนวไม่ใช่เรื่องเเปลกครับ ผู้ผลิตย่อมต้องสร้างอะไรใหม่ๆขึ้นมาเพื่อตอบโจทย์ ไม่ให้ซ้ำๆจำเจ บางทีมันน่าเบื่อนะครับที่ดูหนังเเล้ว เราเดาตอนจบได้เลย ผมไม่ค่อยสนใจกับเรื่องเเนวเท่าไหร่นะ มองตรงที่นักเเสดงมากกว่า ที่บางคนมาไว ไปไว บางครั้งเเบบเล่นดี ถูกใจน่าติดตาม เเต่เธอก้อหายไปซะยังงั้น เราเป็นเเค่ผู้บริโภค เลือกบริโภคเเต่สิ่งที่ชอบดีกว่าครับ อย่างน้อยใน 10 เรื่องก้อคงมีเรื่องที่ถูกใจเรามั่งล่ะ
หน้า: 1 [2] พิมพ์