พฤษภาคม 09, 2024, 11:54:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่มีไรครับเล่าสู่กันฟัง วิธีการเก็บและคัดหนัง AV ของผมเผื่อเป็นไอเดีย  (อ่าน 11101 ครั้ง)
kimmoshi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 12:36:44 AM »

เห็นหลายท่านทำเลยลองทำบ้าง ของผมใช้MSWordในการทำ เรียบๆแต่ใช้ง่ายดีครับ วันไหนอยากดูใครก็แค่กดที่รูป

กดเข้าไปก็เป็นแบบนี้ แล้วก็เลือกหนังได้เลยครับ  Grin Grin Grin

DoggyLover
Lustful Wild
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

พี่เย่อยังกะหนูเป็นวัวเป็นควาย

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 01:35:47 AM »

เห็นหลายท่านทำเลยลองทำบ้าง ของผมใช้MSWordในการทำ เรียบๆแต่ใช้ง่ายดีครับ วันไหนอยากดูใครก็แค่กดที่รูป

กดเข้าไปก็เป็นแบบนี้ แล้วก็เลือกหนังได้เลยครับ  Grin Grin Grin

ประยุกต์ใช้งาน IT ได้ดีครับ ทุกเครื่องมือสร้างมูลค่าได้เสมอ ถ้าเรามีไอเดีย 

kurororo
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 09:03:10 AM »

ปกติเก็บเป็นชื่อนางเอกกันเหรอครับ ผมแยกเก็บเป็นค่าย

แล้วลิงค์ผ่าน Excel เอา ทำตัวกรองเลือกนางเอกได้เลือกค่าย หรือเลือกเป็นรหัสก็ได้ครับ   

genoside
ผู้ชำนาญการเอวี

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 01, 2014, 08:04:09 PM »

ของผมจัดการคอมพิวเตอร์ตัวเองแบบนี้ครับ(ฮาร์ดดิสค์เยอะมาก)

1. SSD Hardisk 120 GB เอาไว้รันวินโดว์
2. SSD Hardisk 120 GB เอาไว้สำหรับทำงานกราฟิค ออกแบบ ตัดต่อวิดีโอ ฯลฯ
3. Hardisk 2 TB สำหรับเก็บงาน(เก็บเพลงไว้ในนี้ด้วย เพราะต้องเปิดฟังตลอด)
4. Hardisk 2 TB เอาไว้สำหรับดาวน์โหลดทุกอย่าง ดาวน์โหลดเสร็จ ค่อยแยกย้ายไปเก็บตามประเภทของมัน
5. Hardisk 2 TB เอาไว้สำหรับเก็บดารา AV เรียงตามชื่อ อักษร A-Z
6. Hardisk 1 TB เอาไว้สำหรับเก็บดารา AV ที่คัดแล้ว จากข้อ 5

ฮาร์ดดิสค์ที่เก็บไว้ข้างนอกเครื่อง(เวลาจะใช้ก็เสียบ Docking เอา)
7. Hardisk 1 TB เอาไว้สำหรับเก็บดารา AV รุ่นเก่าๆ ที่เลิกเล่นไปนานแล้ว เช่น Azumi Kawashima/Minori Aoi/Senna Kurosaki เป็นต้น(ประมาณ 60 คน)
8. Hardisk 1 TB เอาไว้เก็บดาราฝั่งตะวันตกทั้งหมด ที่ไม่ใช่เอเชีย
9. Hardisk 1 TB เอาไว้แบคอัพ ฮาร์ดดิสค์ ในข้อ6 ซึ่งคัดแล้ว เผื่อฮาร์ดดิสค์พัง เก็บเฉพาะที่ชอบ(ข้อมูลเหมือนกันทั้ง 2 ลูก)
10. Hardisk 2 TB สำหรับเก็บภาพยนตร์ทั่วไป รวมไปถึงซี่รี่ส์ อนิเมชั่น การ์ตูนทั้งหมด

เฉพาะส่วนของดาราเอวีแต่ละคน ผมทำไอคอนไว้โดยเฉพาะเลย เวลาแสดงในหน้าโฟลเดอร์จะรู้เลยว่าใครเป็นใคร

ในโฟลเดอร์ของดาราแต่ละคน จะมี
1.ไฟล์หนังตั้งตามชื่อรหัส และชนิดไฟล์
2.มีโฟลเดอร์Cover สำหรับเก็บปกแต่ละเรื่อง
3. มีโฟลเดอร์ Gallery สำหรับเก็บภาพในอิริยาบถต่างๆนอกเหนือจากที่เห็นในหนัง ใครมีก็เก็บไว้ ใครไม่มีก็สร้างไว้ก่อน เผื่อมี ก็จะได้เก็บเข้าเลย

ไม่ทราบว่าท่านหารูปมาจากไหนเหรอครับ สวยๆทั้งนั้น
ผมลองหาใน google แล้วไม่ค่อยมี อยากเอามาทำเป็นไอคอนมั้ง
ท่านใดรู้ช่วยบอกหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ
กัปตันซึบาสะ
ผู้ครอบครองหนู Airi Suzumura
AV Distinctive (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

ผมรักTsubasa Amami

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 01, 2014, 08:15:17 PM »

แบบท่าน genoside  ผมก็อยากทำนะครับ
ทำออกมาแล้วสวยถูกใจอย่างสุดประมาณ
แต่บอกตรงๆเหนื่อย  ขี้เกียจ  ต้องมาเริ่มใหม่ หนังหลายร้อยเรื่อง

A PinK
euro2016
AV Devotor (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 01, 2014, 08:33:07 PM »

น่าจะประกาศ   ขาย หนัง  หลังไมค์  ด้วยครับ

Zaio
ปลิงควาย
*

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 01, 2014, 08:46:20 PM »

บางเรื่อง บางคน หาโหลด ไม่ได้จริงๆ  Cry
genoside
ผู้ชำนาญการเอวี

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 01, 2014, 11:14:38 PM »

คือผมอยากได้รูปดารา เหมือนเป็นรูปโปรไฟล์ เพื่อจะเอามาทำไอคอนครับ
ไม่ทราบว่าจะสามารถหาจากเว็บไหน บล็อกไหนได้บ้างครับ
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์