พฤษภาคม 16, 2024, 05:03:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่น้องว่า "แบล็คฮ๊อว์ก" ตกเพราะอะไร??  (อ่าน 7495 ครั้ง)
Haruka
AV Distinctive (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 11:32:06 AM »

สงสารครอบครัวทหารและนักข่าวมาก

I LOVE LIVERPOOL .
Jojoe
AV Donator (VIP)
วุฒิสมาชิกเอวี

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 02:55:24 PM »

ร่วมไว้อาลัยกับผู้เสียชีวิต และแสดงความเสียใจกับครอบครัวของผู้เสียชีวิตครับ...

ข้อมูลท่าน sompoat แน่นดีทีเดียว แสดงว่าบ้านเราขาดงบประมาณสำหรับการฝึกเรื่องการค้นหาและกู้ภัยและสำหรับซื้ออุปกรณ์และเครื่องมือที่ดี อย่างเพียงพอ
...แล้วพวกเหล่าบรรดาท่านนายพลใหญ่ที่เดินยืดกินข้าวโรงแรมหรู นั่งรถแพงๆ หวดกอล์ฟ เป็นบอร์ดที่โน่นที่นี่รับรายได้เดือนเป็นแสนๆ ทำไมเรามีงบเพียงพอล่ะครับ (ผมไม่ได้ต่อต้านการให้สวัสดิการบรรดาท่านใหญ่ๆ นะ เพียงแต่กำลังคิดว่า เงินหลวงที่เอาไปจ่ายตรงนี้ ควรจะเอาไปสนับสนุนการฝึกและอุปกรณ์ก่อนไหม มันสำคัญกว่านะ)...
SpecialOne
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 09:29:34 PM »

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของทหารครับ

ถ้าไม่มีความจำเป็นเร่งด่วนจริงๆ ผมว่าก็ไม่น่าจะดันทุรังไปในยามฟ้าปิดครับ ท้องฟ้าไม่เหมือนถนน ที่ยังมองเห็นเส้นทางยามหมอกลง

แต่แอบอิจฉาพวกทหารครับ ที่เวลาเสียชีวิตขณะปฎิบัติหน้าที่ ครอบครัวข้างหลังยังได้รับการช่วยเหลือ ราชการบางหน่วย ไม่รู้ว่าถ้าเสียชีวิตในขณะปฎิบัติงาน จะได้รับความดูแลแบบทหารหรือเปล่านะครับ
yesdamon
AV Columnist

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 11:45:27 PM »

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตครับ

บางครั้ง ผมก็คิดไปเล่นๆว่า การที่คอปเตอร์มันตกบ่อยๆ เป็นการจัดฉากรึป่าว
เหมือนใครบางคนต้องการกำจัดอะไรบางอย่างเพราะวัตถุประสงค์ หรือ ผลประโยชน์ไม่ตรงกัน

อันนี้ผมคิดเล่นๆนะครับ เพราะเห็นคอปเตอร์มันตกกันบ่อยเกิ๊น และคนดีๆก็ตายไปเยอะ คนชั่วๆอยู่เต็มกองทัพ กินกันได้ทุกงาน

rooney482
Avc Lolita Club
AV Responder

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 10:37:09 AM »

ใครได้ฟังข่าวนี้บ้างว่าประเทศเรามีขึดความสามารถด้านการทหารติดอันดับโลก  ถ้าใครทราบงบประมาณที่กองทัพได้รับในหลายปีที่ผ่านมาคงตกใจ  เอาง่ายๆเรามีอากาศยานกว่า900ลำ ถ้ารวมทั้งหมดแล้วเครื่องคิดเลขคงเอาไม่อยู่ (ประเทศเราไม่ใช่ชาติมหาอำนาจนะท่าน!!) เจ่งใช่มั้ยละ จะเจ่งยิ่งกว่านี้ถ้าอีกหลายล้านคนทั่วประเทศมีข้าวกินทุกมื้อ

ปล.ขอแสดงความเสียใจกับญาติผู้สูญเสีย โดยเฉพาะท่านพล.ต.ตะวัน ท่านเป็นระดับผบ.แต่ก็ยังลงพื้นที่พร้อมลูกน้อง ดีกว่าพี่ใหญ่  หลายๆคน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 24, 2011, 01:19:04 PM โดย rooney482 » บันทึกการเข้า

ชาวAVCตัวจริงต้องแบ่งปันกันนะคับ
sompoat
AV Professor

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 12:11:04 PM »

เหลือเชื่อ ลำที่ 3 ตกอีกแล้ว เช้านี้เอง แต่เป็น ฮ.เบลล์...นี่มันอะไรกันน่ะ.....

หน้า: 1 [2] พิมพ์