พฤษภาคม 09, 2024, 04:35:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เนื่องจากหลายๆท่านอาจยังเชื่อผิดๆเกี่ยวกับเวป  (อ่าน 4601 ครั้ง)
kingz9
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« เมื่อ: เมษายน 30, 2021, 10:50:26 AM »

คือไม่ใช่เพราะวันนี้มีคนโพสแล้วมีประเด็นนะครับ แต่ลูกค้าผมก็ถามกันเข้ามาเหมือนกันว่า ทำไมซับผมที่แจกที่นี่กับเวปอีกเวปนึงมันเหมือนกัน สรุปคือ ผมทำซับให้เวปไหนกันแน่

บอกได้ไม่กลัวหน้าแหกเลยว่า ถ้า ซับผม โดนตัดเครดิต หรือใส่เครดิตเวปอื่น เปลี่ยนชื่อผู้แปล แต่ถ้าดูจากเวปนี้แล้วมันคือผม นั้นแหละคือ ผมโดนขโมยซับ บอกได้เลยว่า เวปที่ผมอนุญาติให้ดูด อนุญาติให้ลงซับ คือเวปนี้เวปเดียวเท่านั้น
เวปอื่น บอกเลยว่าขโมยซับทั้งนั้น แต่บางคนก็ดีครับ มีนะไม่ใช่ไม่มี ที่เป็นเวปบิท เอาหนังเอาซับไปฝังแต่ใส่เครดิตครบหมดไม่ว่า คนแปล ต้นทางคือเวปนี้ อันนี้ เอาไปได้ครับไม่ว่าอะไร แต่หลายๆเวปนี้ไม่ใช่ คือขโมยซับไปตัดเครดิตออก แต่ถ้าไปดูจะรู้เลยว่าผมแปล(บางเวปเหี้ยจัดๆเลยเอาคนแปลออกใส่ชื่ออะไรไปไม่รู้แต่ คำแปลคือเอามาทั้งดุ้นเลย) ก็ไม่อยากอ้างอิงว่าเวปไหนนะ แต่หลายๆท่านก็คงรู้นั้นแหละเพราะมันมีไม่กี่เวปหรอกที่ทำสันดารแบบนั้น ถ้าขอก่อนจะไม่ว่าเลย นี่ไม่ขอแต่ขโมยไปหน้าด้านๆเลย

รับงานแปลหนัง AV สนใจทักส่วนตัวมาถามรหัส+ราคาก่อนได้

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=226970.0
Taegoo309

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 30, 2021, 11:29:37 AM »

ทุกเว็บค่ะ  เคยไปดูของท่านอื่นมาด้วยโดนทุกร้าย  ส่วนมากทำในเว็บนี้แต่ดันก๊อปของเราไปเฉย  เหนื่อยนักเป็นผู้แปล ถ้าหาในอากู๋จะรู้เลย Embarrassed

kingz9

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 30, 2021, 11:36:41 AM »

ทุกเว็บค่ะ  เคยไปดูของท่านอื่นมาด้วยโดนทุกร้าย  ส่วนมากทำในเว็บนี้แต่ดันก๊อปของเราไปเฉย  เหนื่อยนักเป็นผู้แปล ถ้าหาในอากู๋จะรู้เลย Embarrassed

ใช่ครับ ด้วยเหตุนี้แหละครับทำให้นักแปลเวปเราน้อยลงเยอะเลย น่าเศร้าแทน

รับงานแปลหนัง AV สนใจทักส่วนตัวมาถามรหัส+ราคาก่อนได้

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=226970.0
Taegoo309

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 30, 2021, 11:39:43 AM »

จะตั้งรหัสในการโหลดแล้วสิพี่ เราไม่ยอมอ่ะดิ

javana
AV Devotor (VIP)

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 30, 2021, 06:44:47 PM »

ใช้วิธีฝังตอกซับลงไปในหนังไหมครับ อาจจะกันโดนขโมยไม่ได้ แต่พวกขโมยต้องใช้เวลาแกะงัด + หาหนังนานขึ้น
[-NP-]
เหลนไฟใจสยิว
*

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 30, 2021, 07:13:21 PM »

ใช้วิธีฝังตอกซับลงไปในหนังไหมครับ อาจจะกันโดนขโมยไม่ได้ แต่พวกขโมยต้องใช้เวลาแกะงัด + หาหนังนานขึ้น

ถ้าไฟล์ MKV มีโปรแกรมแกะแป๊ปเดียว เพราะไฟล์นี้เป็นเหมือน กล่องใส่ของ (เสียง ภาพ และ ซับ)
MP4 เหมือนมี AI มาแกะแล้ว ไม่รู้แกะได้มากน้อยยังไง
มีทางเดียวถ้าจะฝังคือต้องแปลงเป็น AVI ซึ่งคุณภาพจะกากๆขนาดก็จะใหญ่ๆและเสียเวลานานแบบไม่สมเหตุสมผล

สรุปทั้งหมดทั้งมวลทำไปแล้ว มันก็ไปนั่งดูซับ ทำไทม์มิ่งใส่ซับด้วยมืออีกทีอยู่ดี มีคนในบอร์ด(ท่านซิดมั้ง)เคยฝังไปแล้ว

ไอ้นี่มันจะเอา คือเอาขั้นสุด

คุณช่วยเอาใจพกติดมาด้วย ไม่ใช่เอาตัวมาอย่างเดียว
rockmanxxx
เสนาธิการเอวี
*

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 30, 2021, 07:41:34 PM »

จากใจคนแปลซับในโลกออนไลน์

ผมแปลเกมอยู่3ปี คำแปลหลายหมื่นบรรทัด หลายหมื่นบรรทัดครับ ความยาวที่แปล เทียบเท่าหนังเป็นร้อยเรื่อง เทียบเท่าหนังเอวีนับพันเรื่อง พอผมเลิกแปลเพราะไปติดเกมอื่นไม่มีเวลาทำ คนที่มาทำต่อไม่ได้ใส่เครดิตให้ละ เกมออกเวอชั่นใหม่มาแต่ยังใช้คำแปลที่ผมทำไว้ เราแปลเราจำสำนวนตัวเองได้ ตอนผมยังแปลอยู่ ผมใส่เครดิตคนแปลทุกคน มาช่วยแปล10บรรทัดผมก็ใส่เครดิตให้ พอผมเลิกทำ คนทำต่อเขาก็ไม่ใส่เครดิตให้คนมาช่วยแปลละ

บางคนอาจจะคิดว่าไม่สำคัญแต่เครดิตมันเหมือนกำลังใจของคนแปล เพราะเขาแปลให้ฟรีไม่คิดเงินอะไร ในโลกออนไลน์ถ้าไม่สนเรื่องเครดิต ถือว่าไร้มารยาทมากที่สุด การจะห้ามคนก็อบ ห้ามคนไม่ให้เครดิตเราคงเป็นไปไม่ได้
สิ่งที่ยังเหลืออยู่ตอนนี้มีแค่ความภูมิใจ ไปเจอคำแปลของเราถึงคนใช้จะไม่มีใครรู้ว่าใครแปล แต่มันก็ภูมิใจอยู่ลึกๆ
Momomiru
สามีคะน้า
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

เลิกชักเพราะรักเธอ

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 30, 2021, 07:46:23 PM »

ตามทุกท่านด้านบนเลย ตรงกับความในใจผมทุกอย่าง

ว่าแต่กระทู้นั้นหายไปไหนหว่า??

Kana Momonogi | Sakamichi Miru | Kasui Jun | Ono Rikka | Satsuki Mei
maload ผํ้ต้องการรับจ้างทำซับหนัง

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2021, 09:50:53 AM »

คิดว่าถ้าทำซับไว้ในห้องวีไอพีเลยเป็นไง ถ้าเขาอยากดูดนัก เสียเงินสักพันหรือห้าร้อย  ให้มีหนัง ซับเเบบว่า เก่า เเนวคนไม่ค่อยดูหน่อย ค่อยปล่อยให้คนทั่วไปดู เพือโปรโมทเวบ เช่นพวกหนังค่ายไม่ดัง ความนิยมลดลงมา ส่วนหนังประเภทไหม่จัด ค่ายตลาดใหญ่ ดาราพวกดังๆหน่อย เก็บห้องวีไอพีเลยเป็นไง ก็ว่าไปนะ  ให้มีซับออกมาพอให้มีกระเเสโปรโมทว่ามีซับอยู่เอวีซีบ้าง เเต่ไม่ใช่หนังประเภทความต้องการสูงดาราระดับตัวดังมาก คิดว่านะ ได้ผล พวกนี้สุดคืองก

ประวัติศาสตร์การดูหนังของข้าพเจ้า https://lastnightav.blogspot.com/
เราต้องการรับจ้างทำซับหนังเรื่องต่างๆ  ยกเว้นหนังดึบิ้ว
พีเอ็มคุยกันเล่นได้
[-NP-]
เหลนไฟใจสยิว
*

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2021, 10:40:02 AM »

คนทำ av-th น่าจะเป็นเมมเบอร์ VIP สูงสุดเว็บนี้อยู่แล้วล่ะครับ

คุณช่วยเอาใจพกติดมาด้วย ไม่ใช่เอาตัวมาอย่างเดียว
หน้า: [1] 2 พิมพ์