พฤษภาคม 09, 2024, 07:38:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มาแว้ว!! รีวิว โฟโต้บุ๊ค Hoshino Nami 『ソワレ~soiree~』  (อ่าน 11637 ครั้ง)
mhudom
หมู่เฮาชาว AVC
AV DecadonoR++ (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

« เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2021, 08:39:34 AM »

หลังจากที่ปล่อยให้เพื่อนๆ ออกนำกันไปก่อนหลายเล่ม
ก็ได้เวลาที่เราจะออกตัว ไล่ตามบ้างนะครับ

ขอข้ามขั้นตอนในการสั่งซื้อไปนะครับเพราะได้กล่าวถึงไปแล้ว ตามไปดูได้ที่นี่
http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=211471.0

ว่าแล้ว ก็เริ่มเลย ผมเล็งๆ เล่มนี้เอาไว้ครับ Hoshino Nami
『ソワレ~soiree~』星野ナミ写真集 (Japanese) JP Oversized

อีกหนึ่งนางฟ้าในใจผม ที่ตอนนี้ ไปเรียนดนตรีซะแล้ว
ฝั่ง Kindle ไม่ต้องไปสนใจ เพราะมันเป็นแบบ E-Book จับต้องไม่ได้
ไปดูฝั่งที่เขียนว่า JP oversized แปลว่า คนเจแปนกระเจี๊ยวใหญ่ ( ล้อเล่น )
มันจะมีรายการของมือสอง (used) อยู่ 23 รายการ รายการที่ถูกที่สุด คือ 1,168 yen ถูกมากกกก
ถ้าคิดเฉพาะค่าหนังสือนะ เล่มนี้ ไม่ถึง 400 เพื่อนๆ!!

เนื่องจาก ผมไม่ได้สั่งบ่อยนัก ( ไม่เหมือนท่าน taengoo กะ ท่านctd32 ที่บรรลุ ไปแล้ว ^_^ )
พอจะสั่งที ก็เกร็งๆ ทำอะไรไม่ค่อยถูก
เลยขอ ดูนั่นดูนี่ ให้แน่ใจก่อน เหมือนสมัยก่อนไปพันธุ์ทิพย์ ทำเป็นเดินดูโน่นดูนี่ ใครมาเรียก น้องๆ ไม่สนใจ
บอกผมดูโปรแกรมครับพี่
( แต่เผลอไม่ได้ กุแว่บเข้ามุมหนังโป๊!! น้องแนทเรื่องแรกก็ได้จากพันธุ์ทิพย์นี่แหละ)

เลยไปดูรีวิว ที่มีคนทำไว้ พบว่า เค้าให้คะแนนไว้
ในระดับสูงเลยทีเดียว คือ มีแต่คะแนนระดับ 4-5 ดาว

ทีนี้ เราก็กดตรง 23 รายการนั่นแหละ เพื่อจะเข้าไปดูก่อนว่าแต่ละรายการ
มันมีสภาพแบบไหนบ้าง ราคาเท่าไหร่ ตามนี้

ซึ่งหลังจากที่ดูๆ ไป ก็ตัดสินใจ เลือกอันนี้ครับ สภาพ เวรี่กู๊ด ราคา 1,280 yen ไม่รวมค่าส่ง
จริงๆ มันจะมีสภาพเหมือนใหม่ ( like new ) อยู่ด้วย แถมถูกกว่าอีกนิดหน่อย แต่ผมเอาอันนี้ เพราะ....
ผมลองไปแปล ตรง condition ว่ามันมีอะไรมั่ง ก็สะดุดตากับตรงนี้ครับ

แปลออกมาว่า แพ็คเกจ ยังไม่ได้เปิดคือ ตอนนั้น ก็คิดว่าแบบ ซื้อมาแล้ว ยังไม่ได้เปิดดูเหรอวะ
น่าสนว่ะ เพราะผมเอง จริงๆ นะ ซื้อหนังสือ Slam Dunk ฉบับ Big book ที่ปกขาวของ NED มาอ่ะ
ผ่านมาเป็นปีแล้ว บางเล่มผมยังไม่ได้แกะเลย เราก็เลยคิดว่า เฮ้ย...ไอ้นี่มันเหมือนเราป่าววะ อย่างนี้ น่าลอง
ส่วนไอ้ที่ขีดเส้นเขียวไว้ ผมว่ามันคือการทำตำหนิ
แบบที่เคยซื้อหนังสือเก่า ที่เอามาเลหลังขายถูกๆ

ประมาณนี้ครับ หนังสือเก่าที่ผมซื้อได้ถูกๆ จากงานหนังสือ
ก็คิดว่าน่าจะเหมือนกัน

ยังไม่พอครับ เราไปดูรีวิวของคนที่เค้าซื้อไปแล้วอีก ว่ามันเป็นไง
มันแปลได้ ก็พบว่า...

ภาพรวม คือ มันดีงามนะครับ และพี่ snu คนนี้ เขาให้คะแนนไว้ในระดับ 4 ดาว
อย่างแรกเลยคือ คอนเทนต์ มัน เวรี่ไนซ์
ที่สำคัญคือ มันไม่มีภาพ useless landscape เพื่อนๆ คงเข้าใจ ยิ่งใครที่
ซื้อ โฟโต้บุ๊คบ่อยๆ น่าจะเคยเจอ ภาพประเภทนี้ เดี๋ยวจะยกตัวอย่างให้ดู
ไม่มีภาพ monochrome ( ขาวดำ) ซึ่งภาพขาวดำใน อัลบั้มสี มันก็นะ...
แต่จริงๆถ้าถ่ายดีๆ สวย ๆ ก็พอรับได้อยู่ และก็ไม่มีภาพ Bokeh ที่ไม่รู้ว่าต้องการสื่ออะไร แล้ว Bokeh... คืออะไร

ภาพ Bokeh ก็คือ ตามนี้ครับ ตอนแรก ผมก็ไม่เข้าใจ
นึกว่า อะไรวะภาษาอังกฤษเหรอ ก็ไม่ใช่นะครับตามนี้

ตัวอย่างภาพ Bokeh ตามความหมายที่เสิร์ชเจอมา

ส่วนความเห็นอื่นๆ ก็ คือ ดีแหละ
ภาพส่วนใหญ่จะเปลือย แต่ราคาสูงไปนิด

เป็นบุคคลที่สวยงาม ผมพอใจมาก ได้ตามที่คาดหวัง

ของดี ขอบคุณมากๆ

ว่าแล้ว ก็ตัดสินใจ เอาวะ! สั่งไป!!!
สั่งไป คืนวันจันทร์ที่ 9 พค. ที่ผ่านมา
เช้ามา วันที่ 10 เค้าก็ตอบกลับมาแบบนี้ ก็จัดการโอนตังค์ไป
ตื่นเช้ามา ฟันยังไม่ได้แปรง กูโอนตังค์ซื้อหนังสือโป๊ก่อน...*_*

แรกๆ ก็คิดว่า คงต้องรออีกซัก 2-3 วัน ที่ไหนได้ เย็นวันที่ 11 เค้าก็เมล์กลับมาครับว่า ได้ของแล้ว เร็วมาก...

แถมแนบไฟล์รูปมาให้เบ้อเริ่มเทิ่ม แบบ...ถ้าพริ้นท์ออกมานี่
รูปใหญ่กว่า จอมอนิเตอร์ซะอีก แต่ถ้าดูดีๆ ยังไม่แกะซีลอย่างที่คิดไว้จริงๆ ด้วย...
ในส่วนนี้ เพื่อนๆ ที่ซื้อเป็นของใหม่อยู่แล้ว ก็คงไม่รู้สึกอะไร แต่ผมซื้อเป็นมือสองมาตลอด เพราะจะหาของถูก
เลยบอกได้ว่า ไม่มีครั้งไหนที่มีซีลมาด้วย มีแค่ห่อกันกระแทก
ขอให้นึกถึงเวลาเราซื้อการ์ตูนในไทย มันจะเป็นถุงหลวมๆ ประมาณนั้นเลย ไม่ได้ซีลแบบฟิตๆ แบบนี้

จากนั้น ก็เว้นวันที่ 12 ไปหนึ่งวันครับ พอวันที่ 13 ดึกๆ หน่อย ก็พบว่า เขาส่งให้เราแล้ว มีเมล์มาบอก
พร้อม Tracking Number แถมส่งรูปสำเนาใบส่งของมาให้ดูอีก เพื่อความอุ่นใจ รูปใหญ่มโหฬาร เหมือนเดิม

พอได้ Tracking มา เราก็ไม่พลาดครับ ต้องตามไปเช็ค
จาก ปณ. ของญี่ปุ่น พบว่า ของยังอยู่ที่ โอซาก้า

เช็คได้ทั้งของ ไปรษณีย์ญี่ปุ่น และไทยนะครับ
อันนี้คือ เช็คจากไปรษณีย์ไทย ช่วงเย็นๆ ของวันที่ 15

ระหว่างนี้ เราก็ทำใจร่มๆ รอไปก่อนนะครับ

แต่จะว่าไป รอบนี้ นานกว่าปกติเลยนะครับ ไม่รู้ว่า เกี่ยวกับสถานการณ์โควิด หรือเปล่า เพราะว่า
ช่วงที่สั่งไปแรกๆ พอผ่านไป 4-5 วัน ก็เห็นข่าวยกเลิกเที่ยวบินไทย - ญี่ปุ่นไปเยอะ พอผ่านไปอีก 2-3 วัน ก็เจอข่าว
ญี่ปุ่นห้ามคนไทยเข้าประเทศ เลยคิดว่า
ไฟล์ทมันอาจจะน้อยลงหรือเปล่า ทุกที พอจำได้ว่า ไม่เคยเกิน 12-13 วัน แต่นี่ ปาไป 17 วัน แถมเป็น EMS ด้วย
เมื่อก่อนไม่เคยส่งเป็น EMS เลย ส่งธรรมดาตลอด กะจะประหยัดตังค์ แต่ก็ได้เร็วกว่านี้

รออยู่หลายวันครับ ของส่งตั้งแต่วันที่ 13 แต่กว่าจะเข้าไทย ก็ปาเข้าไป วันที่ 24 นั่นเลย แถมยังไปคาอยู่ที่ศุลกากรอีก
ซึ่งจริงๆ ก็คาอยู่ไม่นาน แต่มันอัพเดทข้อมูลช้า เพราะ ผมเช็คตอนทุ่มนึงของคืนวันที่ 24 มันยังบอกว่า
อยู่ในศุลกากรอยู่เลย ทั้งที่จริงๆ มันออกมาตั้งแต่ 11 โมงกว่าแล้ว
ทำเอาเราใจแป้ว ไม่อยู่กะเนื้อกะตัว...

และแล้ว วันที่ 25  ของก็มาครับ เดี๋ยวเรามาดูกัน...

พอได้ของมา เราก็มาเริ่มกันเลยนะครับ เค้าแพ็คมาอย่างดี แน่นหนา
แต่ขอเอาอะไรไปบังไว้เหมือนเดิม เดี๋ยวจะชี้เป้ากันเกินไป ว่า ไอ้นี่เอง
ชื่อนี้ อยู่ที่นี่ สั่งหนังสือโป๊แบบ ข้ามน้ำข้ามทะเลมาเลยทีเดียว

กล่องที่แพ็คมามีลักษณะเหมือน กล่องพิซซ่า เปิดมาปุ๊ปก็มี ถุงดำ ห่อไว้อีกชั้น
เพื่อนๆ ล่ะ ได้กล่องแบบไหนกันบ้าง

เอาออกมาจากกล่องแล้ว ไม่ต้องพูดมาก ฉีกกระชากกันอย่างหื่น
ให้สมกับที่เรารอมานาน

เรียบร้อยครับ เค้าห่อถุงพลาสติกมาอีกชั้นนึงด้วย

แบบนี้ แล้วยังมีซีลอยู่อีกชั้น

ยังไม่ได้แกะซีลจริงๆ ด้วยครับเพื่อนๆ

แกะซีลออกซะ ก็จะเป็นแบบนี้ สัมผัสได้ ถึงเนื้อถึงตัว
สภาพ ใหม่กิ๊ก ครับเพื่อนๆ ไม่มีกลิ่นแปลกๆ แน่นอน ดมแล้ว....

ของแท้ ต้องมีแผ่นคาด (โอบิ) ติดมาด้วย แต่อันนี้ มือสองนะครับ อย่าลืม
โคตรภูมิใจ...

ปกแบบแจ็กเกต สามารถถอดออกได้ ปกใน สีม่วงล้วนๆ

ส่วนด้านในแจ็กเกตไม่มีอะไรนอกจากความว่างเปล่า

อันนี้ นอกเรื่องนิดนึง ถ้าเทียบกับน้องไก่ทอด เล่มนี้

ปกในเป็นสีเดียวเหมือนกัน แต่ด้านหลังปกแจ็กเกต มีภาพสี ด้วย

แล้วก็เทียบกับของน้อง  Harada Akie อันนี้ ปกในเป็นภาพสีสวยงาม

ไปชมภาพบางส่วน ซึ่งเราในฐานะ ที่เป็นคนดีมีน้ำใจ ก็คัดมาให้เพื่อนๆ ชม กันฟรีๆ
ไม่มีต้องเสียตังค์

มีภาพเน้นเฉพาะส่วนแบบนี้ ปนมาด้วย ส่วนตัวไม่ค่อยชอบเท่าไหร่
แต่ก็ โอเค เพราะไม่มากเท่าไหร่

ภาพวิวทิวทัศน์ ยังคงตามมาหลอกหลอนเราอย่างต่อเนื่อง
ผมไม่เข้าใจมันจริงๆ นะ ว่ามันใส่ภาพแบบนี้มาเพื่ออะไร มันได้กำไรมากขึ้นเหรอ
ก็ไม่น่าใช่... ใครก็ได้ บอกผมที

ปกหลัง

ราคาปก อยู่ที่ 3,500 เยน
แต่เราได้มาในราคา 1,280 เยน

ตำหนิเล็กน้อย ตามที่ผมคิดเอาไว้ แต่แค่นี้ ผมไม่ซีครับ
เล็กน้อยมาก ถ้าเทียบกับการ์ตูนเก่าของไทย ที่ผมลงรูปไว้ด้านบน

ความหนาของรูปเล่ม อยู่ที่ 1 เซ็นฯ เป๊ะ!

ความสูงอยู่ที่ 30 เซ็นฯ

เทียบกับเล่มของ Akie ก็จะเล็กกว่านิดนึง

บางกว่าด้วย ของ Akie จะหนาประมาณ 1 นิ้ว

เทียบกะ ของไทย ที่เมื่อก่อนหลวมตัวซื้อมา
ซึ่งจริงๆ ภาพสวยดี แต่ไม่เห็นอะไร แล้วรูปเล่ม
ก็ไม่สวยเท่าของญี่ปุ่น ไว้มาลงให้ดู

ก็หมดแต่เพียงเท่านี้ เดี๋ยวมาต่อนิดหน่อย
ในเรื่องของสิ่งที่เปลี่ยนไป ในการดูของที่เราต้องการสั่ง
จาก อเมซอนเจแปน ว่าเปลี่ยนไปยังไง ต้องทำยังไง ถึงจะดูได้

แถมให้ดู เจ็บใจกันเล่นๆ หลังจาก เราสั่งซื้อไปแล้ว ได้ของที่มั่นใจว่าถูกแล้วมาในราคา 1,280 เยน
ปรากฎว่า มันมีของชิ้นใหม่มา ในสภาพ  Like New แถมถูกกว่าอีกประมาณ 200 เยน ( ประมาณ 60 บาท )
ใครที่ดูแล้วชอบ นี่ก็เป็นโอกาสดีของท่านแล้วนะ ที่จะได้เล่มที่ถูกกว่า ของผม

อาวุธใหม่ ปลดปล่อยไฟล์หนังสู่ HDD ของคุณ
หนังใหม่เดือนชนเดือน , หนังเก่าที่เคยพลาดไป
ด้วย ExtMatrix สำหรับ VIP++ เท่านั้น
https://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=237325.0
taengoo
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2021, 08:42:54 PM »

ดีงามมากท่าน ไม่อยากบอกว่าเล่มนี้ผมได้มาหลายเดือน
มีหลายเล่มที่ยังไม่แกะ รวมทั้งเล่มนี้  Grin Grin Grin
iori marina yua ดองไว้ รอเสร็จจากงานแปลก่อน Grin
thepuisunisa
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2021, 10:37:32 PM »

รีวิว สนุกมากครับ
mhudom
*

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2021, 07:33:27 AM »

โอ้....ในที่สุดก็มีคนมาเม้นท์

ดีงามมากท่าน ไม่อยากบอกว่าเล่มนี้ผมได้มาหลายเดือน
มีหลายเล่มที่ยังไม่แกะ รวมทั้งเล่มนี้  Grin Grin Grin
iori marina yua ดองไว้ รอเสร็จจากงานแปลก่อน Grin

จะดองไว้รอให้ได้ที่ก่อนเหรอครับ..^_^

รีวิว สนุกมากครับ

ขอบคุณครับ

มาต่อกันอีกนิดหน่อย
ในส่วนนี้ จริงๆ มันมีการเปลี่ยนแปลงบางอย่าง ซึ่งเพื่อนๆ บางท่าน อาจจะรู้แล้วนะครับ
แต่ขอบอกไว้หน่อย คือ เมื่อก่อนนี้ เว๊บ amazon japan เนี่ย มันจะมีของบางอย่าง ที่ปกติ
เค้าจะไม่ส่งออกนอก ญี่ปุ่น อย่าง แผ่นหนังเอวี, โฟโต้บุ๊ค  อะไรพวกนี้อ่ะนะครับ ( ตอนนี้ก็ยังมีอยู่ )
แต่ว่าเราสามารถเข้าไปดูได้ ว่า มันมีรายการอะไรบ้าง มีมือสองมั้ย มีสภาพไหน ราคาเท่าไหร่
ก็คือ สั่งไม่ได้แต่ ดูได้ ว่ามีอะไรบ้าง ถึงแม้เราจะอยู่นอกเขตการส่งของเขาก็ตาม
ซึ่ง ผมเองก็เข้าไปดูประจำ แล้วพอจะสั่ง ก็ไปสั่งเอากับ ร้านที่เค้ารับฝากแทน

แต่ปัจจุบันนี่ มันเปลี่ยนไปนิดหน่อย คือ พอเราเข้าไปในเว๊บ มันจะระบุ ตำแหน่งเราทันที ว่าเราอยู่ในไทย ( ในวงกลม)
ทีนี้ ด้วยความที่ระบบมันฉลาด  มันก็คิดแทนเราครับ ว่าเราอยู่นอกพื้นที่ ที่ของชนิดนั้นๆ ไม่ส่งออก
มันก็จะตัดรายการของพวกนี้ออกไปเลย ไม่ให้เราดู ( กรอบเขียว )
คือ ประมาณว่า ดูไป เมิงก็ซื้อไม่ได้ เพราะงั้นอย่าดูเลย แม่งฉลาดเกิ๊น....
แล้วถ้าเรายังดื้อ ไม่เชื่อมัน กดเข้าไปดู ตรงรายการของมือสอง used ตรงลูกศรแดง
ที่เราเห็นชัดๆ ว่า มันมีของมือสองอยู่ 10 รายการ

แต่มันก็จะไม่แสดงรายการของมือสอง 10 รายการที่ว่าให้เราดูเลย
แม้แต่ของใหม่ ก็เหมือนกันนะครับ มันจะไม่ให้เราดูเลย
ซึ่งถ้าเป็นแบบนี้  เราก็ไม่สามารถ ดูได้ว่ามีอะไรบ้าง แล้วเราจะไปฝากสั่งยังไง

มันมีทางแก้ครับ ให้ดูบริเวณ Delivery to ข้างบนตรงข้างๆ คำว่า Amazon น่ะครับ
มันจะระบุที่อยู่เราไว้ ว่าเป็น Thailand ให้เรากด Change Address

ให้เราใส่ รหัสไปรษณีย์ อะไรก็ได้ ของญี่ปุ่นลงไป หาเสิร์ชได้จาก google
ในภาพผมใช้รหัสในเขตของโตเกียว

เรียบร้อย กด continued

พอเปลี่ยนแล้ว รายการสินค้าที่มันซ่อนไว้ (กรอบสีเขียว) ด้านขวามือก็จะโผล่มา
จากที่ก่อนหน้านี้ ในรูปบนๆ มันจะเป็นตัวหนังสือสีแดงๆ บอกว่า เราอยู่นอกเขตการส่ง

ถ้าเข้าไปดูในส่วนของ สินค้ามือ 2 (used) แค่นี้ ไอเท็มทั้งหลาย ก็โผล่มาให้เพียบ จากที่ก่อนหน้านี้ โล่งๆ

ที่อยู่ ( ในวงกลม ) ถูกเปลี่ยนแล้ว ทีนี้ เราจะเข้าไปดูตรงไหนก็ได้
โฟโต้บุ๊ค ของ  นัทสึเมะจัง รอให้เราสอยอยู่...

หรือ จะไปดูของ นาโอะ เมียลุงโทรุ
แต่เล่มนี้ ราคากระฉูดแล้ว ตั้ง หกพันกว่า....

ฮามาซากิ มาโอะ เล่มนี้ กำลังถูกเลย แค่ พันนิดๆ ( สามร้อยกว่าบาท)

หรือ จะเอา ฮอนโจดีครับ 2,300 yen
ราคาปก น่าจะ 3,850 yen

น้องโมเอะ ที่เหมือนราคา เริ่มขยับขึ้นแล้วนะ

พวกมือสองเนี่ย บางรายการ คนขายเค้าจะมีรูปเล่มให้ดูสภาพก่อนด้วย
เล่มนี้ ของ มิซูโมโตะ ยูนะ อันนี้ ผมก็เล็งๆ ไว้นะ

หรือจะเอาเป็น มิฮิโร่ มั้ยล่ะเมิง.... ( เล่มนี้ ตั้งแต่ปี 2010)
เล่มมือสองที่ถูกสุด คือ 3,443 yen
แต่ที่เด็ดคือ เล่ม 5,680 yen  สภาพ Like New ( เหมือนใหม่ )
มีรูปให้ดูเหมือนกัน

ยังไม่ได้แกะซีลเลยเพื่อนๆ

ก็หมดแต่เพียงเท่านี้ หวังว่า จะเป็นประโยชน์กับทุกๆ ท่านได้
หาก มีข้อสงสัยประการใด ก็สอบถามกันมาได้

เดี๋ยวจะลองรวมๆ พวกภาพแนว USELESS ( ตามที่เค้าคอมเม้นท์) ที่ไม่รู้เค้าใส่มาทำไมมาให้ดูกันขำๆ
ทั้งของไทยและเทศ

สรุปไทม์ไลน์ในการสั่ง "หนังสือโป๊" รอบนี้

คืนวันที่ 9 เมล์ไปสั่งของ                                             (1 วัน )
เช้าวันที่ 10  โอนตังค์   รอบที่ 1 ค่าของ                     ( 2 วัน)
เย็นวันที่ 11  ของมา  โอนตังค์รอบ 2 ค่าส่งกลับไทย (3 วัน )
วันที่ 12 เงียบไปหนึ่งวัน                                             ( 4 วัน)
เย็นวันที่ 13 ได้รับ Tracking Number (EMS)          ( 5 วัน)

รอของ ส่งจากญี่ปุ่นมาไทย
วันที่ 14 - 23                                                             (15 วัน )

ของเข้าไทย วันที่ 24                                               ( 16 วัน)
ได้รับของ วันที่ 25 ประมาณ 11 โมง                        ( 17 วัน)

รวมระยะเวลาทั้งสิ้น ตั้งแต่เริ่มสั่งของ จนของมาถึงมือ
ใช้เวลาทั้งหมด 17 วัน
ค่าใช้จ่ายทั้งหมด 1,254  บาท

และเพื่อให้เรารู้สึกภูมิใจ เนื่องจากเราจับได้ของมือสอง สภาพดีมาก ใน ราคาถูก
ราคาปกจริงๆ มันจะอยู่ที่ 3,500 เยน
แต่เราได้มา ที่ราคา         1,280 เยน
เท่ากับ ประหยัดไป         2,220 เยน

คิดเป็นเงินไทยก็     2,220 × .34 = 734 บาท

แหม...ภูมิใจจริงๆ เลยนะครับ ^_^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2021, 08:36:35 AM โดย mhudom » บันทึกการเข้า

อาวุธใหม่ ปลดปล่อยไฟล์หนังสู่ HDD ของคุณ
หนังใหม่เดือนชนเดือน , หนังเก่าที่เคยพลาดไป
ด้วย ExtMatrix สำหรับ VIP++ เท่านั้น
https://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=237325.0
silencerz
เสนาธิการเอวี
*

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2021, 08:11:21 AM »

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ
Pyruvate71
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2021, 08:52:29 AM »

ขอบคุณมากครับ รีวิวละเอียดมากๆเลยครับ
Controlling
AV Distinctive (VIP)
โอตาคุกิติมศักดิ์

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2021, 10:58:57 AM »

รีวิวละเอียด อ่านสนุกครับท่าน mhudom จนอยากลองสั่งบ้างเลยครับ

Nymphet
พยาธิตัวเหงียน
*

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2021, 05:40:14 PM »

รีวิวสนุกดีครับ ผมเองเพิ่งโดนของสึคาสะ มือ 2 มาเหมือนกัน มือ 2 แต่ราคาไม่แผ่วเลยครับ 5555
mhudom
*

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2021, 05:53:37 PM »

รีวิวสนุกดีครับ ผมเองเพิ่งโดนของสึคาสะ มือ 2 มาเหมือนกัน มือ 2 แต่ราคาไม่แผ่วเลยครับ 5555

ของเราอยากได้ แถมไม่ได้หาซื้อได้ง่ายๆ ถ้าซื้อแล้วไม่เดือดร้อน ก็ซื้อไปเลยครับ

ยิ่งช่วงเวลาแบบนี้ ไปไหนก็ไม่ปลอดภัย ยิ่งมีเหตุผลให้ซื้อครับ

Gundam23
สัตว์เซลล์เดียว
*

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2021, 06:17:04 PM »

แอดครับผมอยากรู้ว่าเราจะสั่งเป็นDVDเอาเข้าประเทศได้ไม่ครับแอด เหมือนโฟโต้บุ๊คนะครับแอด ถ้าใครรู้ข่วยตอบหน่อยนะครับ ซึ่งผมอยากได้รูปเซกิที่มันแถมมากับdvd
หน้า: [1] 2 พิมพ์