พฤษภาคม 08, 2024, 06:23:07 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มาแว้ว!! รีวิว โฟโต้บุ๊ค Hoshino Nami 『ソワレ~soiree~』  (อ่าน 11636 ครั้ง)
mhudom
หมู่เฮาชาว AVC
AV DecadonoR++ (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2021, 08:22:36 PM »

แอดครับผมอยากรู้ว่าเราจะสั่งเป็นDVDเอาเข้าประเทศได้ไม่ครับแอด เหมือนโฟโต้บุ๊คนะครับแอด ถ้าใครรู้ข่วยตอบหน่อยนะครับ ซึ่งผมอยากได้รูปเซกิที่มันแถมมากับdvd

ถ้าช่วงสถานการณ์ปกติ ก็ใช้บริการท่าน pan ได้ครับ
แต่ช่วงนี้ มันไม่ปกติ
ก็ใช้บริการเจ้าเดียวกันกับผม ที่สั่งโฟโต้บุ๊คนี่  ก็ได้ครับ ผมเองก็เคยสั่งมาเหมือนกัน
และเพื่อความเนียน ก็บอกเค้าไปด้วยว่า เราไม่เอากล่อง
เขาก็จะเอาแผ่นและปกหนังใส่ซองพลาสติก สอดมากับพวกแคทตาล็อคบางๆ
ประกบด้วยกระดาษแข็งที่ตัดจากกล่องกระดาษอย่างแน่นหนา
แล้วแจ้งในรายการว่า เป็น แม็กกาซีน
พอถึงเรา ก็ไปหากล่องใหม่ใส่เอาเอง ผมเองก็ทำงี้ประจำ
แต่ไม่เคยสั่งที่เป็น มือหนึ่ง เลยไม่ทราบเรื่องของแถม แต่ถ้ามีของแถมเป็นรูปภาพ
หรือ โปสการ์ดอะไร ก็น่าจะสอดมากับปกหนังนั่นแหละ

รอให้ท่าน taengoo ผู้เชี่ยวชาญ มาตอบอีกที

อาวุธใหม่ ปลดปล่อยไฟล์หนังสู่ HDD ของคุณ
หนังใหม่เดือนชนเดือน , หนังเก่าที่เคยพลาดไป
ด้วย ExtMatrix สำหรับ VIP++ เท่านั้น
https://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=237325.0
Heallyza
AV Donator (VIP)
หื่นไร้ศิลปะ

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2021, 09:10:40 PM »

น้องน่ารักนะครับ แต่ผมไม่ค่อยชอบหนังที่น้องแสดงเท่าไร

เหมือนฟิวลิ่งไม่ได้ แข็งๆๆอะ
agg001
AV Devotor (VIP)

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2021, 10:10:09 PM »

ขอบคุณครับ
asedah2
AV Dedicator (VIP)

ไม่เคยหวงผลงาน ถ้าใครเอาไปใช้ยังไงช่วยบอกกันก่อนนา

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2021, 02:00:27 AM »

ถถถถถ  ชอบๆๆ

เค้าน่าจะอยากให้มันมีความอาร์ทความเอิ๊ทอะไรสไตล์ญี่ปุ่น
ที่ให้ความสำคัญกับสุนทรียศาสตร์  เหมือนฉากintroต้นเรื่องของหนังโป๊ไรงี้คราบ ผมว่า

mhudom
หมู่เฮาชาว AVC
AV DecadonoR++ (VIP)
*

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2021, 08:25:24 PM »

เนื่องจาก เห็นว่าถูกดันขึ้นมา เลยเอาภาพ ที่แบบ...ไม่รู้มันจะใส่มาทำไม
อาร์ท ตามที่ท่าน asedah บอกเหรอ ก็....เอาเป็นว่า เพื่อนๆ ดูกันเองแล้วกันครับ
ว่ามันอาร์ทแค่ไหน

จากประสบการณ์ในการซื้อ โฟโต้บุ๊ค ทั้งไทยและเทศ ก็พอจะประมวลภาพ
ที่ตามความรู้สึกส่วนตัว รู้สึกว่า มันช่างบ้าบอดีแท้ ได้ตามนี้

โฟโต้บุ๊ค น้องไก่ทอดเล่มนี้ มันจะมีภาพแบบนี้ ซึ่งมัน useless สิ้นดี
ก็ไม่รู้ว่ามันคัดมาใส่ทำไม...

ส่วนของน้อง Harada Akie ที่ผมเอามาโชว์หลายรอบแล้ว ก็มีเช่นกัน
เช่น รูปเน้นเฉพาะส่วน แบบนี้ ท่านอื่นว่าไงผมไม่ทราบนะ แต่ส่วนตัวก็ไม่ชอบนะ
เพราะอย่างนี้ เอาจริงๆ ถ้ามันเอาตูดคนอื่นมา เราก็ไม่รู้อยู่ดี

ภาพทิวทัศน์ธรรมชาติอันสวยงาม และร่มรื่น แต่เราไม่อยากดู มาเป็นหน้าคู่เลยทีเดียว

ภาพ Bokeh แบบเบลอๆ กับภาพเน้นเฉพาะส่วน ไม่เห็นหน้าเห็นตานางแบบ

มาของไทยกันบ้าง เล่มนี้ ภาพสวยดี ได้อารมณ์นางแบบคนไทย
ซึ่งน้องเค้าก็น่ารักดี และด้วยความที่เป็นของไทย มันก็จะไม่เห็นอะไรจะๆ นะครับ
แค่ล่อแหลมนิดๆ หน่อยๆ

ซึ่งของไทยเราก็ไม่น้อยหน้า มีรูปม้ามาเต็มๆ หน้า รูปนึง
แล้วก็ไม่ใช่ภาพแบบต่อเนื่อง ที่เป็นภาพใหญ่หน้าคู่ด้วย แต่เป็นภาพม้าเต็มๆ เลย
อีกภาพก็เป็นรูปดอกไม้เต็มๆ เลย

ส่วนเล่มนี้ ที่ผมเคยทำน้ำหกใส่  T_T
ปกยับเลยทีเดียว

เล่มนี้เค้าถ่ายสวยนะครับ แล้วจริงๆ มันก็ไม่เชิง useless ซะทีเดียว
แต่มันเป็นหน้าคู่ ซึ่งก็สวยดี แต่มันเยอะไปหน่อย

2 หน้ากระดาษ ต่อ 1 รูป เยอะๆ มันก็เปลืองอ่ะนะ
แบบ ถ้าเป็นอย่างนี้มี 100 หน้า ก็เท่ากับ 50 รูปเองสิ

อาวุธใหม่ ปลดปล่อยไฟล์หนังสู่ HDD ของคุณ
หนังใหม่เดือนชนเดือน , หนังเก่าที่เคยพลาดไป
ด้วย ExtMatrix สำหรับ VIP++ เท่านั้น
https://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=237325.0
หน้า: 1 [2] พิมพ์