พฤษภาคม 11, 2024, 03:26:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: คุยกับ Zino - Update 5/11/57  (อ่าน 22954 ครั้ง)
zino
AV Editor
ผู้ชำนาญการเอวี

« เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 09:52:17 AM »

16 ธ.ค. 55
สวัสดีทุกท่านอีกครั้งครับ หลังไม่ได้ Review นานหลายเดือน
เผอิญพอมีเวลา บวกกับเจอหนังที่น่าสนใจอยู่เรื่องหนึ่ง จึงนำมา Review
ผมตั้งชื่อเรื่องว่า ภรรยาสาว อินเตอร์เน็ตเสียว นำแสดงโดย Yuna Shiina ครับ
แนวแม่บ้านสาวอีกแล้ว ชอบไม่ชอบยังไง ติชมได้ครับ
สวัสดีปีใหม่ล่วงหน้าครับ 

-----------------------------------------------------------------------------------
30 ก.ค. 55
สวัสดีครับทุกท่าน หายไปนานเลยที่ไม่ได้เข้ามา Review
ต้องขอบอกจริงๆครับว่าปัญหาตอนนี้คือ ไม่รู้จะ Review เรื่องอะไร
เพราะเนื้อหาหนังใหม่ๆก็ซ้ำไปซ้ำมา อย่างไรก็ตาม ถ้ายังคิดถึงกันอยู่
ผมก็จะพยายามหาหนังที่มีเนื้อเรื่องน่าสนใจมานำเสนอให้นะครับ

-----------------------------------------------------------------------------------
27 พ.ค. 55
Update เรื่องใหม่ แนวเหตุการณ์ประจำวันกับแม่บ้านครับ
ชื่อเรื่อง ภัยพิศวาส นำแสดงโดย Shou Nishino ครับ

13 เม.ย. 55
วันนี้มี Review แนว Exposure มานำเสนอครับ เนื้อเรื่องน่าสนใจทีเดียว
ชื่อเรื่อง เปิดลับ แอบร้อน นำแสดงโดย Julia ครับ

สวัสดีวันสงกรานต์ทุกคนครับ

15 มี.ค. 55
เว๊บฝากภาพ pic.up-img โดน ICT ปิด เซีงเลย มันก็แค่เว๊บฝากแท้ๆ
ตอนนี้เลยไม่รู้จะฝากที่ไหนดีเลย เว๊บเดิมให้ตั้ง 10m ต่อ file
ใครมีเว๊บฝากภาพดีๆ แนะนำด้วยครับ

ส่วน Review เรื่องใหม่เป็นแนวผสมผสานนะครับ มีหลากหลายบทบาทในเรื่องเดียว
ผมตั้งชื่อเรื่องว่า ซ้อนรัก ซ่อนสวาท นำแสดงโดย Rui Saotome และ Akari Hoshinoครับ

4 มี.ค. 55
ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาโพสต์ให้กำลังใจครับ
ช่วงนี้ไม่รู้จะ Review เรื่องอะไรจริงๆครับ ไม่ค่อยมีหนังเนื้อเรื่องน่าสนใจเลย
ยังไงจะหาที่น่าสนใจให้ได้ซักเรื่องภายในเดือนนี้แล้วกันนะครับ

16 ม.ค. 55
วันนี้นำหนังค่าย Madonna มา Review เรื่องหนึ่งครับ
เป็นหนังที่เกี่ยวกับน้ำๆ แบบว่าให้ทันกับเหตุการณ์ครับ 55 ยังไงลองชมกันดูนะครับ
ชื่อเรื่อง สายฝนกับภรรยาสาว นำแสดงโดย Shizuka Kanno ครับ

13 พ.ย. 54
กลับมาแล้วครับ ก่อนกำหนดเยอะเลย แต่น้ำก็ยังไม่หายท่วมเลยประเทศไทย
ช่วงนี้ไม่ค่อยได้โหลดหนังใหม่ เลยเอาหนังเก่ามา Review ครับ

24 ต.ค. 54
เนื่องจากต้องไปต่างประเทศนานเลยครับครั้งนี้
ยังไงห้องนี้ท่านประธานคงมาวางนโยบายต่อ - ใหม่ให้นะครับ
สำหรับใครที่ประสบปัญหาน้ำท่วมอยู่ก็ขอให้ผ่านไปได้ด้วยดีทุกท่านครับ
โชคดีครับ

17 ก.ย. 54
อัพเดทเรื่องใหม่ครับ แนวอาจารย์สาว
Plot เรื่องสนุกใช้ได้ครับ บางฉากอาจเกินไปหน่อย แต่เนื้อเรื่องก็พยายามหาเหตุผลมากลบ
ถือว่าอยู่ในเกณฑ์ดีครับ ชื่อเรื่อง อาจารย์สาว ห้องสอบเสียว นำแสดงโดย Haruka Sanada ครับ

14 ส.ค. 54
พอดีไปเจอหนังเรื่องหนึ่งเข้า เนื้อเรื่องถือว่าพอใช้ได้ครับ
แต่การลำดับฉากกับการแสดงถือว่าทำได้ดีมากครับ ยังไงลองชมดูนะครับ
ผมตั้งชื่อเรื่องว่า ความเหงา กับภรรยาสาวอารมณ์เปลี่ยว นำแสดงโดย Nao Ayukawa ครับ

----------------------------------------------------------------------------------
11 มิ.ย. 54
สวัสดีครับทุกท่าน
เผอิญผมไปเจอหนัง Series รวมมิตรแนวแม่บ้าน - ภรรยาสาวที่น่าสนใจเรื่องหนึ่งเข้า
ก็เลยถือโอกาศนำมา Review ให้ชมกัน หลังจากไม่ได้ Review มานาน
ลองชมกันดูแล้วกันนะครับ ผมตั้งชื่อเรื่องว่า พิศวาสต้องห้ามภรรยาสาว ครับ

อีกเรื่องหนึ่งที่จะแจ้งให้ทราบ คือ ผมจะวางมือจากการเขียน Review เป็นหลักแล้วนะครับ
โดยอาจเข้ามาเขียนให้ในโอกาศที่เจอหนังที่เนื้อเรื่อง ดี หรือแปลกใหม่จริงๆ เพราะเริ่มจะรู้สึก
อิ่มกับเนื้อเรื่องแล้ว บวกไม่ค่อยจะมีเวลามากนัก อย่างไรก็ตามหากเจอหนังดีจริงๆ แต่ไม่มีเวลา
อาจเข้ามา Review ให้สั่นๆนะครับ ซึ่งอาจทำให้ไม่มีผลงานถี่มากนัก

ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามมาโดยตลอด

----------------------------------------------------------------------------------
15 พ.ค. 54
ขอบคุณสำหรับทุกท่านที่แจ้งภาพใน Review หายนะครับ
ผมลองเข้าไปเช็ค Link ภาพใน Review แล้ว ปรากฏว่าหายไปเยอะเหมือนกันครับ
ซึ่งผมก็ไม่ได้ Back Up ไว้ด้วย ด้วยเหตุนี้ ท่านใดมีการ Save เรื่องไหนของผมเก็บไว้
ช่วยแก้ให้ด้วยนะครับถ้ามีสิทธิในการแก้ หรือหากไม่สามารถแก้ได้แต่มีเก็บไว้ช่วย PM ด้วยครับ

---------------------------------------------------------------------------------
12 พ.ค. 54

พอดีผมไปเจอหนังอยู่เรื่องหนึ่งที่มีเนื้อหาคล้าย Anime Game อันหนึ่งเข้า
ด้วยความน่าสนใจก็เลยนำมา Review ให้ชมกัน ยังไงลองติดตามผลงานเรื่องใหม่ดูนะครับ
ชื่อเรื่อง ชีวิตเศร้านิสิตสาว (Ria Sakurai)

22 เม.ย. 54

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณทุกกำลังใจในกระทู้ก่อนหน้านี้นะครับ (ผมอ่านทุกกระทู้นะครับ)
เนื่องจากกลัวว่ากระทู้คุยก่อนหน้านี้จะรกห้อง บวกกับไม่เกี่ยวกับการ Reviews
เพื่อแก้ปัญหาการตั้งกระทู้คุยแล้วต้องมาตามลบที่หลัง ผมเลยตัดสินใจตั้งกระทู้ปักหมุด
คุยกับ Zino ขึ้นมาหนึ่งกระทู้ ใครมีไรก็คุยมันในกระทู้นี้ หรือจะ PM ส่วนตัวมาก็ได้นะครับ

ผมขอเริ่มประเด็นก่อนเลยนะครับ
ช่วงนี้ปัญหาของการ Reviews ผมว่าน่าจะมีอยู่ 2 เรื่องหลักๆครับ (คล้ายคุณหมูดำ) คือ
1. หาหนังที่มีเนื้อเรื่องน่าสนใจยาก
2. เรื่องหนึ่งผมใช้อย่างต่ำ 3 - 7 ชั่วโมงครับ (ทยอยทำนะครับ ทีเดียว 7 ชั่วโมงไม่มีเวลาครับ)

ความเห็นส่วนตัวนะครับ
ผมว่าการ Review สำคัญตั้งแต่การเลือกหนังเป็นอันดับแรกเลยครับ
คือ ถ้าเลือกมาแล้วคนดูไม่ชอบ ท้ายสุดมันจะรกห้องมากเลยครับ

ที่สำคัญอีกประการ คือ การเรียบเรียงคำพูด และการเลือกภาพครับ
ที่ใช้เวลาทำนาน ผมว่าก็มาจาก 2 ข้อนี้แหละครับ

อย่างไรก็แล้วแต่ ตอนนี้ผมมีเรื่องหนึ่งที่คิดว่าจะ Review แล้วล่ะครับ
ยังไงคอยติดตามแล้วกันนะครับ

ปล. กรณีพูดคุยเกี่ยวกับหนังเรื่องนั้นๆ ขอให้คุยในกระทู้ตามเรื่องเลยนะครับ
ผมกลัวว่ามันจะโล่ง แล้วมาอัดกันแต่กระทู้นี้

5 พ.ย. 57

สวัสดีครับ ทุกท่าน หายไปนานมากจากการ Review เนื่องจากไม่มีเวลาจริงๆ
อีกทั้งไม่เจอหนังเนื้อเรื่องแปลกใหม่ที่ทำออกมาถูกใจเลยในช่วงเกือบ 2 ปีนี้
อาจจะมีที่ชอบอยู่บาง แต่ก็เป็นบางตอนของหนังเรื่องนั้นๆ

จนในที่สุดเมื่อเร็วนี้ก็เจอหนังที่ชอบทั้งเรื่องจนได้
ซึ่งเมื่อดูจบแล้วก็อดที่จะนำมา Review แนะนำไม่ได้
โดยในเรื่องอาจมีเนื้อหารุนแรงในบางฉาก สำหรับคนที่ชอบ Soft ก็ผ่านไปเลยนะครับ

แค้นสวาท ออฟฟิตสยิว เป็นชื่อภาษาไทยที่ผมขอตั้งขึ้นเอง
ส่วนเรื่องราวจะเป็นอย่างไร เชิญรับชมกันได้เองครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2014, 10:27:20 PM โดย zino » บันทึกการเข้า
kasiris
AV Dedicator (VIP)
หื่นมีศิลปะ

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 08:09:25 PM »

ผมก็ตามอ่าน review ของคุณ Zino แล้วก็คุณหมูดำฯ นะครับ เพราะรูปแบบการนำเสนอน่าติดตาม
ส่วนหนังที่ผมอยากให้ review ก็คงออกแนวดราม่าหน่อย เนื้อหามันน่าลุ้นดีครับ
เรื่องต่อไปจะทำแนวไหนเรื่องไหนออกมาก็ตามอ่านแน่นอนครับ
และจะพยายาม comment เพื่อให้ทราบว่ามาอ่านแล้วจะได้มีกำลังใจกันต่อไปครับ  Grin
e001
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 07:55:54 AM »

ติดตามผลงานของท่านมาตลอด สนุกและน่าติดตามมาก รอผลงานเรื่องอยู่เป็นกำลังใจให้คับ
big2big
*

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 08:05:44 AM »

ชอบมากๆ แนว husband ครับ แต่แนวอื่นๆ ก็ชอบเหมือนกัน เพราะ review ได้เจ๋งจริงๆ ครับ
DarkCakeZa

Akiho Yoshizawa

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 09:36:55 AM »

ถ้าสะดวกจัดมาเลยนะคับท่าน

Grin
หมูดำรำพัน
AV Columnist

โลกสวยด้วยมือเรา..และหนังอีก 6TB!

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 01:21:33 PM »

รีวิวของผมถ้าเทียบของท่าน zino เด็กไปเลยครับ ความละเอียดละเมียดของผมไม่มีเลย แค่ดูเรื่ไหนแล้วชอบก็เอามาแบ่งปันกัน จะได้ไม่พลาดเรื่องเด็ดๆ
เดี๋ยวนี้หนังออกวันงะเป็นสิบๆเรื่อง เรื่องที่ผมชอบเอามารีวิวจะเป็นดาราที่ผมไม่เคยรู้จักและปกไม่ค่อยแจ่มๆน่ะครับ

โหลดมาแบบทิ้งๆขว้างๆก็เยอะ ถ้าท่าน zino ออกเรื่องใหม่ก็ต้องตั้งตารอแน่ๆครับ

zino
AV Editor

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 02:45:53 PM »

ขอบคุณทุก Comment นะครับ
ผมออกเรื่องใหม่ให้แล้วนะครับ เป็นแนวที่แปลกดีเหมือนกันครับ
คือ ทำออกมาเป็นตอนสั้นๆแบบมีเนื้อเรื่องหลายๆตอน
ozzawa
AV Devotor (VIP)
พยาธิตัวเหงียน

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 01:21:45 PM »

ขอบคุณมากครับ ติดตามคุณเสมอ  Grin
Barely_SoFar
AV DecadonoR++ (VIP)
*

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 09:43:41 PM »

ขอบคุณที่มารีวิวให้ฟังครับ สนุกทุกเรื่อง

เจอเรื่องไรเด็ดจะค่อยมา รีเควสนะครับ  Wink

ทุกสิ่งอยู่ที่ทัศนคติและมุมมอง
dekseo
AV Highness Honour

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 08:50:39 PM »

ผมก็ตามอ่านของท่าน Zino ทุกเรื่องนะครับ แต่บางทีไม่ได้คอมเมนต์
คงไม่ว่ากันนะครับ เพราะแต่ละเรื่องสุดยอดอยู่แล้ว ทั้งภาพและเนื่้อหา
บางเรื่องพออ่านแล้วอยากดูขึ้นมาเลย ชอบคุณครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2011, 12:37:20 AM โดย dekseo » บันทึกการเข้า

สร้างสังคม AVC เป็นสมาชิก VIP ตามกระทู้นี้จ้า

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=78356.0
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์