พฤษภาคม 16, 2024, 03:49:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: คุณคิดว่าประเทศไทยควรจัดระเบียบ "คนพม่า" ไหมครับ (อยากให้อ่านนะครับ)  (อ่าน 5005 ครั้ง)
sub1987
AV Devotor (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 06:53:34 PM »

ผมอยู่มหาชัยเหมือนกัน เคยเกลียดพม่าจนเลิกเกลียดไปละ

สงสารมากกว่า พวกนี้โดนตำรวจไทยไถประจำ

ส่วนจัดระเบียบ ท่านลองบอกมาดิครับ ว่าทำอะไรบ้าง จะได้รู้ว่าทำได้หรือไม่ได้
ยากูซ่าหน้าทะเล้น
AV Dedicator (VIP)
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

หน่วยกล้าตายแห่งกองทัพสาธารณรัฐ AVC

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 01:59:38 PM »

ไว้แวะเติมน้ำมันที่มหาชัย ได้ยินพนักงานเซเว่นคุยกัน "เดียวนี้กรูไปตลาดนัด กรูไปหลัง 4 ทุ่มให้อ้ายพวกพม่ารามัญ กลับบ้านไปก่อน"

รักเวปนี้ อยากสนับสนุนเวปนี้ เชิญสมัครเป็นสมาชิก VIP ครับ
sompoat
AV Professor

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 02:28:27 PM »

ยากครับ

ตอนนี้เรามีกฎหมาย ใช่ว่าไม่มี แต่การบังคับใช้ มันมีช่องว่างเยอะ เลยเปิดโอกาสให้ทำมาหากินกัน
ทั้งเจ้าหน้าที่รัฐ เจ้าของกิจการเห็นแก่ได้ นักขน ตัวพม่าเอง ....

เห็นตายหลายสิบรายแล้วนี่ครับ นายจ้างน่ะ วันดีคืนดีมันลุกไปเชือดคอ ขโมยทองเส้นเดียวแล้วเผ่นกลับพม่า....

อีกอย่างบ้านเรามันเสรีกันมาก งานต่ำๆ คนบ้านเราก็ไม่ชอบทำ ขยะแขยงค่าแรงต่ำ อยากแต่ทำงานดีดี
พวกนี้เลยเข้ามาเยอะ ซอยเมืองทอง 1 ที่ผมอยู่นี่ ไปดุเลยครับ ร้านข้่าวผัดปูปากวอย คนงาน 18 คน พม่าหมด
กลางซอยร้านก๋วยเตี๋ยวก็พม่า กะเหรี่ยงเต็มไปหมด

เป็นธรรมดาของแรงงานไร้คุณภาพ

ปัยหาสังคมอะไรนั่น เค้าไม่รู้หรอกครับ รู้แต่ว่า อยู่บ้านก็อดตาย ทหารพม่าแม่มยึดหมด หน้าหนาว พม่ากะเหรี่ยงไทยใหญ่ก็ไล่ฆ่ากัน
ไม่รู้จะไปไหนมาไทยดีสุด อยากได้อะไรก็ปล้นเอา แล้วหนีกลับบ้าน ....

แต่ตอนไปเที่ยวพม่า ขอบอกเลยครับว่า ตีหม้อพม่านี่ ตุ้มค่าสุดสุด มีทอนทุกรายการ ผิวดีมาก แถมราคายังถูกกว่าโบตั่นซะอีก ...

ze7ez

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 06:35:15 PM »

ต้องให้พวกเราไปเป็นรัฐมนตรีถึงจะแก้ได้
ได้แต่พูดครับ คนที่มีอำนาจมันไม่ทำหรอก
เราก็ได้บ่นไปวันๆ เอาตัวให้รอดก็พออย่าให้โดนพวกพม่า เขมร ฆ่าก็บุญแล้ว

หน้า: 1 [2] พิมพ์