พฤษภาคม 05, 2024, 05:48:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีลบโปรแกรม IDM แบบสิ้นถอนรากถอนโคน ครับ กรณี uninstall แล้วลงใหม่ไม่หาย  (อ่าน 4666 ครั้ง)
kiboom7
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 11:42:44 AM »

อาจจะมีประโยชน์สำหรับบางท่านนะครับ ผมทำมาเป็นขั้นตอนเลย มีปัญหาตรงไหน ถามได้นะครับ

ทำตามภาพได้เลยนะครับ 7 ก็ทำคล้ายกันครับ

ไปที่เมนู start - เลือก Run

พิมพ์คำว่า regedit ในช่อง RUN กด ok

คลิกซ้าย 1 ทีตรงเครื่องหมาย + ตรงคำว่า HKEY_LOCAL_MACHINE

มันจะโชว์โปรแกรมในเครื่องทั้งหมด คลิกขวาที่ Internet Download Manager

เลือก Delete

เข้าไปที่ My Computer และเลือก Drive : C

เลือก Program files

สุดท้าย คลิก ที่โฟลเดอร์ Internet download manager 1 ที  แล้วกด SHIFT บนคีย์บอร์ด ค้างไว้ แล้วกด ปุ่ม Delete หรือ กดSHIFT ค้าง+คลิกขวา Delete ก็ได้ครับ ตามความถนัด

ทำเสร็จแล้ว รีสตาร์ทเครื่องสัก 1 ที  แล้วก็ลงใหม่ได้เลยครับ  Smiley

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2012, 11:46:48 AM โดย kiboom7 » บันทึกการเข้า
kitzxcv
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 07:26:43 PM »

ขอบคุณท่านมากๆ ผมได้ทำตามนี้เพราะไปเผลออัพเดทเข้า เลยโดนจับเข้าไห้ มันจะให้ลงซีเรียลนัมเบอร์ตลอด ก็เลยใช้วิธีลบตามแบบที่ท่านแนะนำ ผลคือ ลบไม่ได้ มันก็ยังคงไห้ใส่ซีเรียลนัมเบอร์อยู่นั่นแหละ ก็เลยไปหาซีเรียลนัมเบอร์มาใส่ ผลก็คือมันใช้ได้เหมือนเดิม ดีใจมาก แต่ปัญหาที่ตามมาคือ มันใช้idmได้userเดียว คือว่าผมตั้งใช้ userอยู่สอง user แต่หลังจากใส่ซีเรียลนัมเบอร์ที่ได้มากลับใช้ได้userเดียว มีปัญหาในการใช้งานมากๆ รบกวนท่านจขกท ช่วยหาวิธีแก้ไขให้หน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
kiboom7
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 07:58:35 PM »

ขอบคุณท่านมากๆ ผมได้ทำตามนี้เพราะไปเผลออัพเดทเข้า เลยโดนจับเข้าไห้ มันจะให้ลงซีเรียลนัมเบอร์ตลอด ก็เลยใช้วิธีลบตามแบบที่ท่านแนะนำ ผลคือ ลบไม่ได้ มันก็ยังคงไห้ใส่ซีเรียลนัมเบอร์อยู่นั่นแหละ ก็เลยไปหาซีเรียลนัมเบอร์มาใส่ ผลก็คือมันใช้ได้เหมือนเดิม ดีใจมาก แต่ปัญหาที่ตามมาคือ มันใช้idmได้userเดียว คือว่าผมตั้งใช้ userอยู่สอง user แต่หลังจากใส่ซีเรียลนัมเบอร์ที่ได้มากลับใช้ได้userเดียว มีปัญหาในการใช้งานมากๆ รบกวนท่านจขกท ช่วยหาวิธีแก้ไขให้หน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

uninstall ตัวโปรแกรมหรืิอยังครับ อีกอย่าง IDM เค้าใช้ patch ในการ crack โปรแกรมกันแล้วครับท่าน เพราะการใส่ซีเรียล มันจะไปซ้ำกับคนอื่นนะครับ เค้าไม่ใช้กันแล้ววิธีนี้

ลองหาโหลดในกูเกิ้ล พิมคำว่า idm auto crack  หรือก๊ิอปตามผมได้เลย แล้วโหลดตัวล่าสุดมาลง มันจะ ลงตัวโปรแกรม ออโต้ แล้ว crack auto เลยครับย อย่าลืม uninstall ตัวโปรแกรม แล้วทำตามที่ผมบอก ก่อนจะลงตัวใหม่นะครับ หายชัวร์ครับ 100 %

ผมหามาให้ท่านนะครับ ตัวนี้ใช้ได้ทุกเครื่องครับ

http://torque2u.blogspot.com/2012/07/idm-611-build-8-full-crack-auto-500.html 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2012, 08:13:08 PM โดย kiboom7 » บันทึกการเข้า
kitzxcv
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 08:28:20 PM »

ขอบคุณท่านมากๆ จะลองทำตามท่านครับ
pompom1110
เหลนไฟใจสยิว
*

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 11:23:19 AM »

windows 7 จะแก้ไขยังไงครับ
kiboom7
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 01:34:53 PM »

windows 7 จะแก้ไขยังไงครับ

กดไปที่ START จะมีแถบช่องว่างล่างสุด พิมไปว่า regedit แล้วก็ทำตามขั้นตอนเหมือน xp ครับ
หน้า: [1] พิมพ์