พฤษภาคม 04, 2024, 10:50:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง ซัพไทย SRT  (อ่าน 1375 ครั้ง)
Emotione
โอตาคุเอวี
*

« เมื่อ: สิงหาคม 07, 2019, 09:38:15 PM »

สอบถามเรื่อง ซัพไทย SRT   

คือว่าพอดีโหลดซัพจากหลายๆท่านมา  แล้วซัพมันไม่ตรงกับ ภาพคือซัพไปก่อนเสียงท่านใดมีวิธีแก้ไหมครับ

ไฟล์หนังส่วนใหญ่ของผมจาก6sht.me 7sht.me  22sht.me

ไปตั้งค่า เฟรมเรทซัพ แต่ก็ยังไม่ได้ครับ  ใครพอทราบวิธีแก้บ้างครับ คือก่อนหน้านี้พวกซัพหนังเก่าๆก็ ปกติครับ

ขอบคุณครับ   
KeneMoko
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2019, 09:51:17 PM »

ปัญหามันก็คือไฟล์หนังทั่วไปมีโฆษณาก่อนน่ะสิครับ
แต่ไฟล์ซับที่ทำแจกข้ามโฆษณาไปแล้ว

วิธีแก้  ตามแต่สะดวก
1. ปรับ subtitle synchronize ตรงโปรแกรมที่เปิดดูหนัง  กี่มิลลิวินาทีก็ว่ากันไปตามโฆษณา
2. ใช้โปรแกรมตัดไฟล์วิดีโอ ตัดหัวโฆษณาออก อาจจะต้องเสียเวลาเรนเดอร์ไฟล์ใหม่
3. ใช้โปรแกรม Subtitle Edit เข้าไปแก้ไฟล์ .srt โดยเพิ่มดีเลย์ เท่ากับเวลาโฆษณา
4. ไปโหลดวิดีโอที่ตรงกับซับ ก็คือวิดีโอตัดโฆษณาแล้ว ที่ห้องแจก VIP

Mayu Okamoto    NNPJ-318
AVC Presidente
Anti-Capitalism !!!
AV Master
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

ประธานาธิบดีแห่งสาธารณรัฐเอวีซี

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2019, 11:14:12 PM »

มี 2 ทางเลือกง่ายๆครับ

1. ใช้ Aegisub32 ปรับเลื่อนเวลาเอาให้พอดี

2. สมัคร VIP กับทางเวบเราเลยครับ แค่ยศเริ่มต้นก็โหลดหรือดูออนไลน์ห้องซับไทย FHD ได้ลื่นๆละครับ

AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ วานเพื่อน ๆ ช่วยกดติดตามด้วยนะ ==>  
รักเวบนี้ ชอบเวบนี้ เชิญบริจาคสนับสนุนค่าเซอร์เวอร์ของเวบ เพื่อให้สังคมเอวีเข้มแข็งอยู่ได้ต่อไป สังคมแห่งการให้โดยไม่หวังผลตอบแทน
minorgoblin
your dad
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2019, 12:44:20 AM »

ลองใช้โปรแกรมดูหนัง potplayer ดูครับ  มีฟังก์ชั่ง ลด/เพิ่มดีเลย์ตัวซับไตเติล ค่อย ๆ จูนไปเรื่อยๆเดี๋ยวก็ลงล๊อคครับ

หน้า: [1] พิมพ์