พฤษภาคม 16, 2024, 01:35:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ฤาจะถึงคราวโลกแตก...อย่างคำทำนาย!!!  (อ่าน 8864 ครั้ง)
✖ Mai[Th]e_Victim™ ✖
[̲̅B̲̅][̲̅I̲̅][̲̅G̲̅](̲̅❤̲̅)[̲̅B̲̅][̲̅R̲̅][̲̅E̲̅][̲̅S̲̅][̲̅T̲̅]
AV Distributor
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

อ๊ากกกกกกก

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2011, 11:42:18 PM »

ดูกันต่อไปนะครับว่าจะแตกหรือไม่ อย่างไปตื่นตูมกะมันก็พอครับ
Jiraiya
AV Columnist
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 01:05:45 AM »

ผมต้องขอโทษที่ไม่ได้เช็คข่าว ก่อนอ้างถึงกระทู้ของคุณ ze7ez  桜ここみ™
ไม่มีใครติดตามข่าวได้ทั้งหมด และบางข่าวของบางคน บางหน่วยงาน เราก็ไม่อยากไปติดตาม

ซีพี

คุณตัน

ลุงขอทาน

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=124263.0

ลองคำนวนกันดูครับ เงินของใครมีค่ากว่ากัน เสียสละได้ยิ่งใหญ่กว่ากัน
kiboom7
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 03:16:15 AM »

เงินที่มีค่า คือเงินที่ได้มาอย่างสุจริต ไม่คดโกงและเบียดเบียนใคร ไม่สำคัญว่า เค้าจะอยู่ในฐานะไหน อาชีพไหน จะให้เท่าไหร่ นั่นไม่ใช่ประเด็นครับ แต่ที่สำคัญ คือเค้าต้องให้ด้วยใจ  ไม่ใช่เพื่อเอาหน้า
lucifermx
AV Devotor (VIP)
ผู้ชำนาญการเอวี

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 03:33:19 AM »

เงินที่มีค่า คือเงินที่ได้มาอย่างสุจริต ไม่คดโกงและเบียดเบียนใคร ไม่สำคัญว่า เค้าจะอยู่ในฐานะไหน อาชีพไหน จะให้เท่าไหร่ นั่นไม่ใช่ประเด็นครับ แต่ที่สำคัญ คือเค้าต้องให้ด้วยใจ  ไม่ใช่เพื่อเอาหน้า

+10 ครับ
Okitasun
I'Born to"AVc" & I'love "AVc"
AV Distinctive (VIP)

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 09:24:19 AM »

ถึงโลกจะแตก นำจะท่วม
ก็ต้องใช้ชีวิตให้คุ้มก่อนคับ
ทำความดีให้มากๆ
yesdamon
AV Columnist

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 08:38:24 PM »

โลกแตกก็ดีครับ ผมอยากเห็นวาระสุดท้ายของโลกเหมือนกัน คงเป็นบุญตามากๆ
โลกเกิดมาแล้วเป็นล้านๆๆปี ถ้ามาแตกเอาปี2012 ในยุคสมัยที่เราได้เห็น คงเป็นบุญตามากๆ
ผมถือว่าโคตรโชคดีที่ได้เกิดมายุคสุดท้ายของโลกเลยอ่ะครับ

แต่ผมว่าคงไม่แตกหรอก อย่างมากก็เกิดภัยพิบัตินิดหน่อย
คงไม่ถึงกะสูญพันธุ์ไปทั้งโลกหรอกครับ

มันก้อ ไม่แน่ครับ ครั้งนึง เมื่อหลายล้านปีก่อน ไดโนเสาร์ ครองโลก แต่วันนี้ มันก้อสูญพันธุ์

ส่วนเรื่อง โลกแตก ถ้าจะหมายถึง การล่มสลายของนานาอารยธรรม และสิ่งมีชีวิต วันนึง มันเกิดแน่นอนครับ

แต่ถ้าจะหมายถึง แตกเป็นเสี่ยงๆ คงยาก เ้พราะโครงสร้างของดาวเคราะห์หินอย่างโลก มีความหนาแน่นสูง

ขนาดว่า ดวงจันทร์ ถูกอุกาบาตชนนับครั้งไม่ถ้วน มันก้อไม่แตก

แค่ตาย เฉยๆเหมือน ดาวอังดาร

ส่วน ดาวเคราะห์ ดวงถัดไป ที่อาจก่อกำเนิดสิ่งมีชีวิต น่าจะเป็นดาวศุกร์เพราะสภาพของดาวศุกร์ตอนนี้ คล้ายคลึงกับ โลก ก่อนที่จะกำเนิดสิ่งมีชีวิต

ถัดจากดาวอังคารก้อ โลก ถัดจากโลก ก้อคงดาวศุกร์

ก็นั่นแหละครับ
ถ้ารุ่นๆพวกเราได้ชื่อว่าเป็น มนุษย์โลกรุ่นสุดท้ายผู้อาศัยอยู่บนโลก ตายไปก็ไม่เสียชาติเกิดแล้วครับ

ผมว่ามันโคตรเท่มากๆๆ ถ้าในอีกหลายร้อยล้านปีข้างหน้า มีสิ่งมีชีวิตชนิดใหม่มาขุดเจอซากฟอสซิลของพวกเรา
คิดดูครับ ตายเพราะวันโลกาวินาต กับตายธรรมดาๆ อันไหนมันหน้าจดจำมากกว่ากัน Grin

หน้า: 1 2 [3] พิมพ์