พฤษภาคม 14, 2024, 09:10:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พอดีจะซื้อ Notebook ยี่ห้อ Gateway ยี่ห้อนี้ดีไหมครับ  (อ่าน 3586 ครั้ง)
BigCola
เสนาธิการเอวี
*

« เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 10:40:17 PM »

พอดีจะซื้อ Notebook ยี่ห้อ Gateway ยี่ห้อนี้ดีไหมครับ
แล้วมันจะทนไหมครับ พอดีสนใจอยู่นะครับ
แมงเม่าบินข้ามกองไฟ
AV DecadonoR++ (VIP)
โอตาคุเอวี
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 12:32:49 AM »

อืม ไม่ค่อยได้ยินชื่อนะครับ
เป็นผมเอาของ Acer , HP , ฺBenQ ดีกว่า
แต่อย่างว่าของบางอย่างยังไม่ได้ลองก็พูดไม่ได้ รอคนเคยใช้มายืนยันละกัน Smiley
burn_in_blood
เหลือบไร
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 02:27:48 AM »

ไม่เคยได้ยินนะ

เป็นผมใช้Dellครับ ตอนนี้ใช้อยู่ถ้าให้ซื้ออีกสิบเครื่องก็ยืนยันยี่ห้อนี้
komjaja
AV Distinctive (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 02:33:00 AM »

ยืนยัย Dell อีกเสียงครับ
sompoat
AV Professor
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 06:30:50 AM »

gateway เป็นเทพของอเมริกาครับ มาทำตลาดเอเชียเลยลำบากหน่อย ตลาดเอชัยนี่ใหญ่สุด แข็งสุด และก็ละเลงเลือดกันด้วย
ไม่เชื่อลองดูตลาดระดับกลางนะครับ ทั้ง Lenovo Acer Asus HP Dell นี่แลกหมัดกันอุตลุตเลย

แนะว่าอย่าดูยี่ห้อ ให้ดูข้างในเป็นหลัก เช่น MB CPU RAM จอของใคร รับประกันแบบไหน อะไหล่แพงไหม หาง่ายยากขนาดไหน เปลี่ยนเองได้ไหม

sodasolid
AV Distinctive (VIP)
ผู้ชำนาญการเอวี

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 10:33:59 AM »

แนะนำว่า อย่าซื้อของ Benq คับ

Benq มีข่าวลบ ของเครื่อง s41 เรื่อง Heat cycle และ s57 รุ่นเเรก ที่ชาร์ดเเบตไม่เข้า

ซึ่งไม่รับผิดชอบห่าไรเรย

ผมเองก็เป็น คนที่เสียเปรียบที่หลงไปซื้อ s57 มาคนหนึ่งละคับ

tommo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 10:49:43 AM »

dell อีกเสียง แจ่มที่สุดตั้งแต่เคยใช้  
VanillaX
AV Responder
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 11:11:37 PM »

จะถูกจะแพง ขอแรงไว้ก่อน

ก็ผมอร่อย

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 12:01:28 AM »

ถูก Acer ซื้อไปเมื่อหลายปีก่อนครับ

ถ้าให้ผมแนะนำเอายี่ห้อที่ทำตลาดชัวร์ๆในไทยดีกว่า ตัดปัญหาเรื่องศูนย์ เรื่องอะไหล่ เรื่องบริการ

สินค้าแบบนี้มีพัง มีซ่อมเป็นปกติ ไม่มียี่ห้อไหนเทพไม่มีพัง

ยากูซ่าหน้าทะเล้น
AV Dedicator (VIP)
AV Dedicator (VIP)

หน่วยกล้าตายแห่งกองทัพสาธารณรัฐ AVC

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 04:42:40 AM »

ลองๆดูพวกแท็ปแล็ต มี acer รุ่นอะไรน่ะ..ราคาประมาณ ๑๗๐๐๐ น่าสนใจดี

รักเวปนี้ อยากสนับสนุนเวปนี้ เชิญสมัครเป็นสมาชิก VIP ครับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์