พฤษภาคม 05, 2024, 04:09:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ดาราเอวีอาบน้ำก่อนแสดงทุกครั้งไหมครับ  (อ่าน 17429 ครั้ง)
rafaelo
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

นักสาดน้ำร้อนในตำนาน

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2018, 08:08:45 AM »

อยู่ญี่ปุ่นมาก่อน เพื่อนก็สุขอนามัยดีครับ
เลิกงานยังชวนไปโรงอาบน้ำ ไม่เห็นมันจะหมกอะไร โคตรไฮยีนด้วยซ้ำ

เรื่องฟันไม่สวยเพราะค่าทันตกรรมเขาแพง เกี่ยวอะไรกับเขารักความสกปรก?

เอาจริงๆคำถามมันก็ไม่เมคเซนส์แต่แรก
ทำงานแบบนี้ไม่อาบน้ำได้ไง  ทุกคนต้องรับผิดชอบตัวเองอยู่แล้ว

พูดเพราะ "อยู่" ญี่ปุ่นมาก่อน
ไม่ใช่ "เที่ยว" ญี่ปุ่นมาก่อน  ไม่อยากให้เข้าใจอะไรผิดๆครับ
jakkajee
AV DecadonoR++ (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2018, 10:09:26 AM »

จะบอกว่ามันไม่เกี่ยวกับนิสัยรักษาความสะอาดอะไรเลย

ไม่พูดเยอะละ เจ็บคอ..

แล้วมันจะไม่เกี่ยวกับชีวิตประจำวันได้ไง
ชีวิตประจำวันนะเห้ย.. มันรวมๆไว้ทุกอย่างไว้ละ

กินขี้ปี้นอน Fuck that shit

แล้วผมก็ยังไม่ได้บอกด้วยว่า ก่อนแสดงหลังแสดงเค้าอาบน้ำกันเปล่าเพราะผมไม่รู้
ผมบอกสิ่งที่ผมรู้คือคนปรกติในญี่ปุ่น แม่งชอบหมก ชอบซักแห้ง ฟันไม่แปรง ฟันเหลืองงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

ค่ารักษาฟัน โรคผิวหนัง มันถึงแพงบรรลัยไง

สรุปคือคุณไม่เข้าใจความแตกต่างระหว่าง "วินัย" กับ "นิสัย"..
(แล้วก็ขอโทษ ผมไม่เคยเขียนคำว่า นิสัย ลงในกระทู้นี้สักครั้ง)

ผมไม่แปลกใจครับ เพราะคนต้องโง่ระดับใช้ได้ ถึงคิดจะเถียงกับคนอื่นบนพื้นฐานที่ว่า "สิ่งที่คุณพูด หมายถึงสิ่งที่ผมคิด ไม่ใช่สิ่งที่คุณคิด" (อันนี้ผมลงโค้ดสีให้เข้าใจง่ายๆ เพราะรู้ว่าคุณโง่ - แต่ผมก็ไม่มีความหวังว่าคุณจะเข้าใจมันหรอก)

เป็นอย่างนี้ก็ไม่รู้จะแนะนำอย่างไรดีครับ เวลาคนมีปัญหาที่สมองนี่ อะไรก็แก้ไม่ค่อยได้..

ไปออกเอาชีวิตประจำวันได้ไง

นั่นสิครับ 5555

อยู่ๆก็มีคนทะเล่อทะล่าโพสต์ลงมา ไม่ดูตาม้าตาเรือ ว่าชาวบ้านเค้าคุยเรื่องอะไรกัน..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2018, 10:42:36 AM โดย jakkajee » บันทึกการเข้า

อบเชยเฉยๆ
AV Publisher

อบเชยเด็กนครปฐม

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2018, 06:27:54 PM »

อ๋อคุยเรื่องอาบน้ำ แต่บางคนพาผมไปเก็บขยะหลังงานคอนเสิร์ต

ต้องแถเก่งระดับไหนหน้อถึงคุยเรื่องอาบน้ำยุดีๆ แล้วพาไปเก็บขยะได้

เจ็บคอวุ้ย

แถมโยงนู่นนี่มากมายก่ายกอง สุดท้ายก็แค่แถ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2018, 06:30:05 PM โดย Aobchoey » บันทึกการเข้า

กลุ่ม Telegram แจก Torrent Decensored
งานแก้เซ็นเอวีญี่ปุ่นจากคนจีนของพรี้ Darknight และ WG101
ราคา 49 บาทต่อเดือน ถ้าสนใจติดต่อ PM มาในบอร์ดได้เลย
อยากให้มาลองก่อนสัก 1 เดือน ชอบไม่ชอบค่อยว่ากัน
007

ถ่างตาดู AV

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2018, 06:33:40 PM »

drama กันซะแล้ว ฮา
2020

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2018, 06:37:50 PM »

จบๆกันไปเถอะครับ

Tongue

รหัส chn ชุดที่ใส่มาเป็นชุดส่วนตัว ก่อนเล่นก็อาบน้ำเปลื่ยนไปนุ่งผ้าขนหนู ส่วนใหญ่จะอาบทั้งก่อนและหลัง

http://www.javlibrary.com/en/vl_searchbyid.php?keyword=chn

Lovely_Sexual
AV DedicataR+ (VIP)
*

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2018, 09:04:03 PM »

ลืมคำถามผมไปหรือเปล่าครับท่าน กลับมาก่อนๆออกทะเลละ5555
Lovely_Sexual
AV DedicataR+ (VIP)
*

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2018, 09:09:23 PM »

เอ... จากคำถามผมเข้าใจว่า จขกท. อยากทราบสภาพในกองถ่ายว่าก่อนเข้าฉากดึ๊บๆ แต่ละครั้ง
เขาจำเป็นต้องอาบน้ำกันก่อนหรือเปล่า ซึ่งคำตอบคือไม่จำเป็นมันไม่มีกฎนั้น (แต่มีกฎหลังแสดง)
ลองนึกภาพกองถ่ายที่ต้องมีนักแสดง 10 กว่าคน ทั้งดาราทั้งทีมงานคงต้องรอคิวอาบน้ำก่อนเข้าฉากกันเงก ละนะ

หรือผมเข้าใจคำถามผิดเนี่ย  Grin

ป.ล. ดารา AV ก็คนนะครับ ไม่ใช่กระสือหรือพวกล่าสัตว์หากิน จะได้ตัวเหม็นหึ่งมากองถ่าย

ผมเคยเห็นบทสัมภาษณ์ดาราเอวีหญิงในบอร์ดนี้แหละครับจับใจความได้ว่าเธอคนนั้นบอกหลังแสดงจบเอวีตอนค่ำๆก็จะไปกิน เล่น ดริ๊งกับเพื่อนๆจนถึงเช้าจากนั้นก็เข้ากองถ่ายต่อตอน 8 โมง ผมก็คิดว่ามันก็ต้องอาบก่อนแสดงแน่นอนแหละไม่งั้นเหล่าดาราชายคงลำบากอ่ะ
KimJAV
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2018, 09:20:46 PM »

จริงๆ ไม่อยากยุ่งเรื่องดราม่าเท่าไหร่

วินัย คือการทำตามระเบียบ กฎเกณฑ์ และข้อบังคับ อย่างเช่นในการขับรถ คนที่มีวินัย เป็นคนที่ขับรถตามกฎจราจร คนที่ขับรถเร็ว แช่ขวา ฝ่าไฟแดง แซงในที่ห้ามแซง แซงคิว หรือเปิดเลนพิเศษ พวกนี้เป็นพวกไม่มีวินัย ไร้จิตสำนึก (ไม่รู้จักผิดชอบชั่วดี)

การอาบน้ำ แปรงฟัน หรือขี่ มันไม่มีกฎเกณฑ์ตายตัวว่าต้องวันละกี่ครั้ง ซึ่งมันก็แล้วแต่คนอยากจะทำหรือไม่อยากจะทำ ไม่เกี่ยวกับมีวินัย หรือไม่วินัย

บางทีในเรื่องเดียวกันก็เป็นเรื่องที่เกี่ยวกับวินัย หรือไม่วินัยก็ได้ เช่น การกินทั่วไปก็ไม่มีกฎว่าห้ามกินอะไรบ้าง หรือกินได้วันละกี่ครั้ง อย่างนี้จะกินยังไงก็ได้ตามต้องการของคนๆ นั้น  แต่เมื่อมีการกำหนดก็จะมีวินัยเข้ามาเกี่ยวข้อง เช่นคนๆ หนึ่งต้องการลดความอ้วน เลยกำหนดให้ตัวเองกินวันละ 2 มื้อ ไม่กินสแน็ค ของมัน ของทอด และของหวาน คนที่สามารถทำได้ เรียกว่ามีวินัยต่อตนเอง ส่วนคนที่ทำไม่ได้ เป็นคนที่ไม่มีวินัย
yaranaika1991
AV Dedicator (VIP)
เสนาธิการเอวี

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2018, 11:34:08 PM »

คอนเฟิร์มครับ คนญี่ปุ่นไม่อาบน้ำตอนเช้า ใครอาบนี่ถือว่าแปลก
ตามโรงเรียนประจำต้องอาบน้ำรวม ห้องน้ำจะเปิดให้ใช้ตอนเย็นเท่านั้น
ตอนเช้าเค้าไม่อาบกันครับ
007

ถ่างตาดู AV

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2018, 07:10:10 AM »

ผมเคยเห็นบทสัมภาษณ์ดาราเอวีหญิงในบอร์ดนี้แหละครับจับใจความได้ว่าเธอคนนั้นบอกหลังแสดงจบเอวีตอนค่ำๆก็จะไปกิน เล่น ดริ๊งกับเพื่อนๆจนถึงเช้าจากนั้นก็เข้ากองถ่ายต่อตอน 8 โมง ผมก็คิดว่ามันก็ต้องอาบก่อนแสดงแน่นอนแหละไม่งั้นเหล่าดาราชายคงลำบากอ่ะ

เหม่....ถ้าเที่ยวจนโต้รุ่งแล้วมาทำงานต่อ มันก็ต้องมาอาบหน้างานสิครับ

ที่ผมบอกว่าก่อนถ่ายไม่จำเป็นต้องอาบในกองถ่าย ไม่ได้หมายความว่า "ห้าม" นะครับมันก็ต้องใช้สามัญสำนึกกันบ้าง
และที่ว่าไม่จำเป็นต้องอาบในกองถ่าย ก็ไม่ได้หมายความว่าห้ามอาบมาจากบ้านนะครับ

ยกตัวอย่างว่ามีรุ่นพี่ที่ทำงานบอกให้เราอาบน้ำก่อนมาทำงาน ก็ไม่ได้หมายความว่าเราต้องไปอาบที่ทำงานนะครับ

อ้อ. แนะนำให้หาหนังเรื่อง Makeup Room มาดูครับ เป็นเรื่องที่บอกเล่าเหตุการณ์ในห้องแต่งหน้าแต่งตัวในกองถ่าย AV
ที่สาว AV ทุกคนต้องมานั่งรอเข้าฉาก

เขียนบทและกำกับโดย Kei Morikawa ผู้กำกับ AV คัวจริง
จะเห็นภาพรวมชีวิตของดารา AV ตั้งแต่เดินเข้ามาในกองจนออกไปถ่ายและกลับมาเมื่อถ่ายเสร็จ น่าจะได้ไอเดียบ้าง

โห แล้วจะหามาดูได้จากใหนหล่ะท่าน เท่าที่หาเจอมีแต่ Trailer ดูๆเหมือนเป็นหนังตลก น่าจะฮาดี

https://www.youtube.com/watch?v=DgtfiZwEg6s
หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์