พฤษภาคม 02, 2024, 01:55:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยทำงานโรงงานมั่งครับ อยากรู้เรื่องเงินเดือน  (อ่าน 3604 ครั้ง)
euro2016
AV Devotor (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 12:35:36 PM »

ผมจบ ปวส.ช่างกล เป็นโฟร์แมนซ่อมบำรุง ทำงานเกี่ยวกับสิ่งทอ ฝ่ายซ่อมบำรุง ทำงานมา 15 ปี เงินเดือน 18,000 บาท
บริษัทเขาเกษียรอายุ 55 ปีครับ ถ้าระดับ ปรญญาตรีเป็นเพื่อนผมที่ทำงานนะ อยู่มา 17 ปี เงินเดือน 30,000 กว่าๆอ่ะ
และผมขอบอกว่ามั่นคงครับ มีบริษัทแม่ที่ญี่ปุ่น มีสวัสดิการดี แต่ผู้หญิงสาวๆเข้ามาไม่เท่าไหร่ก็ออก เพราะงานมันจะหนักกว่าโรงงานอิเลคทรอนิค แล้วคงไม่โก้เหมือนสาวอิเลคทรอนิคด้วยมั้ง
มีฝึกงานที่ญี่ปุ่นด้วยครับ 3 ปี (เฉพาะผู้หญิง )

อ่านเเล้ว มองภาพออกเลยครับ ดีนะครับ 55 ปี เกษียณ

เคยไปฝึกงาน  โรงงานอย่างกับนรก กลิ่นตะกั่ว  เหม็นมากๆ

อายุ 50 ปี เค้าก็ไห้ออก  บางคนทนสภาพไม่ไหว  ออกก่อน 45 ปี

มีเยอะมากๆ    เป้น  รง. ผลิตชิ้นส่วน รถนี่เเหละ
ริว จิตสำส่อน
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

ผู้ดูแลบอร์ดย่อย ASK HER NAME

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 10:11:44 PM »

ผมจบ ปวส.ช่างกล เป็นโฟร์แมนซ่อมบำรุง ทำงานเกี่ยวกับสิ่งทอ ฝ่ายซ่อมบำรุง ทำงานมา 15 ปี เงินเดือน 18,000 บาท
บริษัทเขาเกษียรอายุ 55 ปีครับ ถ้าระดับ ปรญญาตรีเป็นเพื่อนผมที่ทำงานนะ อยู่มา 17 ปี เงินเดือน 30,000 กว่าๆอ่ะ
และผมขอบอกว่ามั่นคงครับ มีบริษัทแม่ที่ญี่ปุ่น มีสวัสดิการดี แต่ผู้หญิงสาวๆเข้ามาไม่เท่าไหร่ก็ออก เพราะงานมันจะหนักกว่าโรงงานอิเลคทรอนิค แล้วคงไม่โก้เหมือนสาวอิเลคทรอนิคด้วยมั้ง
มีฝึกงานที่ญี่ปุ่นด้วยครับ 3 ปี (เฉพาะผู้หญิง )
ได้ไงผู็ชายด้วย ดิ จะฟ้องกรมแรงงาน 
ผมจบแค่ ม.6 เอง

เหนื่อยแน่ๆ
แฟนคลับ momoka ภาคตะวันออก
กรรมมาธิการเอวี
*

Best Of You

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 12:58:16 AM »

"รับสมัคร Material Control supervisor เงินเดือน 50,000 บาทไม่รวมโอทีและเบี้ยเลี้ยง ภาษาอังกฤษดี"

อันนี้ผมอ้างอิงพี่ใน fb ครับ... เป็นโรงงานของ toshiba ผลิตโรงไฟฟ้าที่อมตะ จ.ระยองครับ

Bakuno
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 03:23:28 PM »

เคยได้ยิน พี่แถวบ้านทำงานบริษัทผลิตรก ปีนี้โบนัส 6 เดือน - -
หน้า: 1 [2] พิมพ์