พฤษภาคม 21, 2024, 05:02:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆท่านใดที่จบมากจากเกษตรบ้างคับ ได้ข่าวว่ารับน้องหอในโหดมาก..จริงหรือ?  (อ่าน 2938 ครั้ง)
Chiniji
หื่นไร้ศิลปะ
*

« เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 10:25:12 PM »

เพื่อนผมเล่าให้ฟังว่า รับน้องหอในจากรุ่นพี่ต้อง แก้ผ้าหมดเลย ถอนหมอย วัดควย บลาๆๆๆๆ จริงป่ะคับบ?
FullCourse
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 06:46:03 AM »

ได้ข่าวว่ามี แต่เบาลงแล้ว บางหอก็ไม่มี รับกันดี ถ้าอยากโดนวัดขนาดก็ต้องลุ้นเอานะท่าน
หอในราคาถูกมาก ถ้ารับสังคมแนวดิ่งได้ ก็อยู่ได้ พี่น้อง เจ้านายลูกน้อง ว่าไป  :Smiley

บางคณะวุ่นขนาดไม่มีเวลาไปเข้ากิจกรรมทางหอเลยก็มี
ไม่ได้จบเกษตรนะ แต่รู้ เพื่อนเรียนเยอะ
JUSTDROPDEAD
AV Columnist
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 10:15:21 AM »

เป็นผมๆ ฉายเดี่ยวครับ กิจกรรมอะไรที่มันไร้สาระก็อย่าไปทำเลยครับ ผมไม่เห็นว่าการทำแบบนั้นมันจะช่วยอะไรได้เลย
บางคนบอกมันเป็นประเพณีสืบต่อกันมาต้องทำทุกรุ่น ฉิบหาย ก็แม่งโง่กันมาทุกรุ่นจะไปยอมไอ้พวกรุ่นพี่มันทำไมครับ ผมว่าหน้าจะเป็นแบบจับกลุ่มติวหนังสือให้น้องคอยถามคอยให้คำปรึกษา ดูแลให้คำแนะนำ แบบนี้หน้าจะมีสาระกว่าไหม

แต่ถ้าท่านอยากจะเข้าร่วมกิจกรรมเถื่อนๆ อะไรแบบนี้ละก็ ระวังเป็นข่าวหน้าหนึ่งนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2012, 10:18:31 AM โดย JUSTDROPDEAD » บันทึกการเข้า
Macut
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 11:03:05 PM »

ผมอยู่มอภาคเหนืออ่ะนะครับ
ของผมไม่มีนะ ส่วนใหญ่จะเมาแล้วทำกันเองอ่ะครับ วัดเลย ดึงขนเอย 555++

Flask
นักสะสมเอวี
*

>_<

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 03:36:29 AM »

ไม่โหดนะ เด๋วนี้อะ  ส่วนใหญ่เน้นเมามากกว่า

อย่าไปฟังคนอื่นขู่มาก ผมว่ากิจกรรมพวกนี้มันมีข้อดีนะครับ ทำให้คนในหอสนิทกันง่าย

เด๋วนี้คนอยู่หอในไม่เยอะเหมือนแต่ก่อนแล้ว แต่ก็มีพวกอยู่ทน คือเรียนจบแล้วก้อยังแอบอยู่ต่อ

เวลาอาจารย์มาตรวจก็ไปซ่อน บางคนที่ผมรู้จัก 30 กว่าแล้วยังแอบอยู่ก็มี มันประหยัดค่าที่อยู่อาศัยดีครับ 5555

Unknown Artist
AV Distinctive (VIP)
ผู้ชำนาญการเอวี

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 07:02:01 PM »

เลือกทำแต่กิจกรรมดีๆ ดีกว่าครับ อันไหนลำบากใจ ก็ไม่ต้องเข้าร่วม

คนเราสามารถสนิทกันได้ รักกันได้ โดยไม่ต้องมาบังคับให้วัด ให้ถอน ตรงนั้นหรอกครับ  Smiley
Homo sapiens
AV Devotor (VIP)
กรรมมาธิการเอวี

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 07:24:42 PM »

การรับน้องของหอใน จัดขึ้นเพื่อให้นิสิตมีความสามัคคีกัน

ไม่เสียหายแน่นอนครับ ถ้าเสียหายคงไม่มีประเพณีนี้ไปแล้ว

เนื่องจากทุกๆสามารถยอมรับมันได้ ไม่มีใครขัดแย้ง

หากรับไม่ไหวจริงก็ออกไปก่อนก็ได้ พอเขารับกันเสร็จเรียบร้อยแล้วค่อยเข้ามาอยู่ก็ได้ครับ

แต่อาจจะไม่มีสังคมในหอเท่านั้นเอง ถ้าหากรับตรงนี้ได้ก็อยู่ได้
หน้า: [1] พิมพ์