พฤษภาคม 13, 2024, 04:46:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 [3] 4 5 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: AV ญี่ปุ่นชอบดูกันเเล้ว ซีรี่ย์ญี่ปุ่นละ ดูกันไหมครับ  (อ่าน 15367 ครั้ง)
pasta
AV Highness Merit
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 04:23:37 PM »

ผมก้อชอบซีรีย์ญีปุนมากๆเหมือนกันครับท่านอร่อย โดยเฉพาะน้องงักกี้ผมชอบมากๆ ไม่รู้ล่ะครับว่าหนังจะสนุก
หรือเปล่าถ้ามีน้องเค้าล่ะก้อดูแน่นอน ผมว่าซีรีย์ญี่ปุนจำนวนตอนมันกำลังดีครับ ไม่มากไม่น้อยเกินไปที่สำคัญภาพ
ชัดมาก ตอนนี้มีโครงการจะดูเรื่อง Moon Lovers ครับ Smiley
rooney482
Avc Lolita Club
AV Responder

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 09:01:52 PM »

ชอบเรื่องนี้คับ"ขอโทษคับครูผมเป็นยากูซ่า" ไม่รู้ชื่อเรื่องถูกป่าว มีกี่ภาคจำไม่ได้แต่ถ้ามีภาคใหม่อยากเปลี่ยนตัวคุณครูให้ดูxกว่านี้ก็คงดี

My Boss My Hero ป่าวอะไม่แน่ใจภาษาไทย
  ไม่รู้สิคับ เพราะตัวเอกเป็นครูสาวใส่แว่นลูกหลานของยากูซ่าที่ต้องคอยจัดการกับเหล่าลูกศิษย์สุดแสบ เมื่อก่อนออกอากาศทางช่อง7บ่อยๆ

ชาวAVCตัวจริงต้องแบ่งปันกันนะคับ
ก็ผมอร่อย
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 09:40:41 PM »

อ้างถึง
ผมก้อชอบซีรีย์ญีปุนมากๆเหมือนกันครับท่านอร่อย โดยเฉพาะน้องงักกี้ผมชอบมากๆ ไม่รู้ล่ะครับว่าหนังจะสนุก
หรือเปล่าถ้ามีน้องเค้าล่ะก้อดูแน่นอน ผมว่าซีรีย์ญี่ปุนจำนวนตอนมันกำลังดีครับ ไม่มากไม่น้อยเกินไปที่สำคัญภาพ
ชัดมาก ตอนนี้มีโครงการจะดูเรื่อง Moon Lovers ครับ Smiley

Moon Lovers ผมดูค้างอยู่เลย ซับยังออกไม่ครบ อารมณ์ค้าง เรื่องนี้ผมชอบมาก ถึงจะมีเสียงวิจารณ์ทางลบบ้าง

แถมมีเจ๊ ชิโนฮาระ เรียวโกะ อีกไม่รู้เป็นขวัญใจคนชอบแนวเจ๊รึเปล่า ขนาดผมไม่ดู av แนวเจ๊ แต่ชอบเจ๊เรียวโกะ เรื่องนี้แสดงได้ตรึงใจมาก

อ้างถึง
ไม่รู้สิคับ เพราะตัวเอกเป็นครูสาวใส่แว่นลูกหลานของยากูซ่าที่ต้องคอยจัดการกับเหล่าลูกศิษย์สุดแสบ เมื่อก่อนออกอากาศทางช่อง7บ่อยๆ

งั้นน่าจะ Gokusen

pasta
AV Highness Merit

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 09:51:28 PM »

ท่านอร่อยครับ Moon Lovers ที่ว่าข่าวไม่ค่อยดี มันต้องไม่ดีอย่างมากๆเลยอ่ะครับ เพราะระดับป๋าคิมูระ
ละครมันต้อง 12 ตอนขึ้นไป แต่เรื่องนี้สั้นมากเห็นเค้าบอกกันว่านางเอกแสดงไม่ดีอ่ะครับ แปลกดีอ่ะ Smiley

อ้างถึง

Moon Lovers ผมดูค้างอยู่เลย ซับยังออกไม่ครบ อารมณ์ค้าง เรื่องนี้ผมชอบมาก ถึงจะมีเสียงวิจารณ์ทางลบบ้าง

แถมมีเจ๊ ชิโนฮาระ เรียวโกะ อีกไม่รู้เป็นขวัญใจคนชอบแนวเจ๊รึเปล่า ขนาดผมไม่ดู av แนวเจ๊ แต่ชอบเจ๊เรียวโกะ เรื่องนี้แสดงได้ตรึงใจมาก

อ้างถึง

งั้นน่าจะ Gokusen
ก็ผมอร่อย

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 10:14:09 PM »

ท่านอร่อยครับ Moon Lovers ที่ว่าข่าวไม่ค่อยดี มันต้องไม่ดีอย่างมากๆเลยอ่ะครับ เพราะระดับป๋าคิมูระ
ละครมันต้อง 12 ตอนขึ้นไป แต่เรื่องนี้สั้นมากเห็นเค้าบอกกันว่านางเอกแสดงไม่ดีอ่ะครับ แปลกดีอ่ะ Smiley

เรื่องความยาวนี้ผมไม่รู้จริงๆนะว่าทำไมต้อง 8 ตอน แต่มันก็ 8 ตอนตั้งแต่ Mr.Brain เเล้วนะ

เเล้วเรื่อง Moon Lovers ตอนสุดท้ายนี่ 2 ชั่วโมงกว่าๆนะ ถ้าจำไม่ผิด ผมว่ามันคงเท่านี้แหละ ไม่เหมือนละครไทย ยืดๆหดๆได้

นางเอก(หลินจื้อหลิง)แสดงไม่ดี อันนี้จริงครับ แต่ไม่ค่อยอยากจะโทษเธอเท่าไร เพราะตัวละครที่เธอเล่นผมว่ามันเล่นยากมาก เป็นตัวที่ต้องมีอารมณ์ซับซ้อนสุดๆ ซึ่งเธอก็แสดงได้ไม่ถึง ตัวละครนี้เลยเป็นจุดด่างของเรื่องนี้ไปเลย การจะหาคนมารับบทนี้ก็ยากอีก ต้องหาคนจีนที่สวย หุ่นนางแบบ พูดญี่ปุ่นได้ คือว่าบทนี้หาคนเล่นยาก ว่างั้นเถอะครับ

แต่ยังไงตัวละครอื่นๆเล่นกันดีมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2010, 10:15:53 PM โดย ก็ผมอร่อย » บันทึกการเข้า

himitsu
AV Columnist

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 11:31:03 PM »

ชอบครับ ขอเล่านิดหนึ่ง แต่ก่อน ช่อง7 ช่อง5 มักเอามาฉายช่วงบ่ายๆ ครับ

ถ้าเอ่ยชื่อไป ในที่นี้ น่าจะมีทัน ก็ คู่หูคู่ฮา ไดโจ ปูได ๆๆๆ 

และชอบมากซะ ผมติด นางเอก คนหนึ่งเลย จำได้ว่าช่อง 5 นำำซีรีย์ที่เธอแสดง มาฉายอยู่หลายเรื่อง

เธอคือ Nakayama Miho ครับ

แล้วก็หยุดไปหลายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆปีเลยครับ (แต่ก่อนหาดูยากมากครับยุคพวกวีดีโอ)

พึ่งกลับมาดูใหม่ ก็ช่วง 2-3 ปีหลังนี้เอง ดังนั้นก็ขอฝากเนื้อฝากต้วกับท่านเซียนๆทั้งหลายด้วยนะครับ

มาติดแบบงอมแงมด้วยเรื่องนี้ Attention Please

นางเอกน่ารัก แต่ชอบสุดคือตัวครูฝึก แบบว่าชอบประมาณ แนวเจ๊ๆ เลย โดนครับ

ใครชอบซีรี่ย์ญี่ปุ่นแบบฮาสุด ควรจัดไป nodame

นางเอกเธอแสดงได้สมบทบาทมาก

ส่วนปัจุบัน ยังไม่ได้เริ่มดูเรื่องใหม่ ประมาณว่าซีรีย์ฝรั่งหลายเรื่องมารอคิวอยู่ เลยได้แค่listเรื่องน่าสนใจไว้เท่านั้น

ว่าจะไปจัด bloody monday เห็นว่าสร้างมาจากการ์ตูนครับ

เวอร์ชั่นการ์ตูน ถือว่าประสบความสำเร็จ เห็นมีการแต่งภาค2 ออกมาแล้ว

ในบ้านเรา หาอ่านแบบถูก ลิขสิทธิ์ ได้แล้ว จากวิบูลย์กิจ ภาค2 พึ่งลงในkc ไป

ส่วนภาค1 คงต้องรออ่านจากรวมเล่ม สำหรับซีรี่ย์ ใครยลแล้ว ขอเสียงความชอบด้วยครับ

e001
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 09:36:41 PM »

ผมว่าเกาหลีเหมือนของไทยเลยคับเพียงแต่การแสดง บท และรายละเอียดดีกว่า
ของญี่ปุ่นได้ข้อคิดดีๆเยอะกว่าใสคับ
Takuya_Kimura
AV Highness Honour

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 12:28:57 AM »

รอ Hotaru ซับไทยตอน 3 ยังไม่มาซะที

ก็ผมอร่อย

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 02:26:38 PM »

Moon lovers ซับก็ยังไม่ครบเหมือนกัน ปกติหนังป๋าทาคุยะ แป๊ปๆมา แต่เรื่องนี้รอนาน ดูคาไว้ อารมณ์ค้าง

Forestia
ปลิงควาย
*

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 03:52:56 PM »

ชอบ ครับๆๆๆ

ชอบ หลายๆๆ เรื่อง ด้วย ครับๆๆๆ

ชอบ มากๆๆ ก้อ Atashinchi No Danshi

Horikita Maki เป็น นางเอกๆๆๆ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 พิมพ์