พฤษภาคม 16, 2024, 12:25:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมตาม หาหนังเรื่องหนึ่ง ไม่ใช่หนังเอวีครับ  (อ่าน 5182 ครั้ง)
jamesky
AV Dedicator (VIP)
นักสะสมเอวี

« เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 06:18:19 PM »

คือแบบว่า ชอบนางเอกมากดูผ่านเคเบิ้ลเป็นหนังเก่าหน่อย หน้าจะปี 1990-1999
ผมจำฉากแรกของหนังได้ครับ
คือ นางเอกเดินไปหาตัวโกงในออฟฟิต ตัวโกงเป็นเจ้านาย
เรานางเอกก็นั่งลงบนเก้าอี้ ตัวโกงก็เดินมาที่ด้านหลังของนางเอก
และก็ล่วงนม จับคลึงไปมา ฉากนี้ได้อารมมาก
นางเอกอยู่ในชุดยูนิฟอร์ม

หนังเรื่องนี้ออกแนวแอ๊คชั่น
เด๋วจะนึกต่อครับ ช่วยทีนะ
jamesky
นักสะสมเอวี

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 06:20:02 PM »

เนื้อเรื่อง คือ
นางเอกติดต่อพระเอก เพื่อมาฝึกทักษะ การต่อสู้
และมาเป็นลูกน้องของตัวโกง
ต่อมา พระเอก กับนางเอกถูกหักหลังครับ
คล้ายๆเรื่อง wanted
Jojoe
AV Donator (VIP)
วุฒิสมาชิกเอวี

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 07:49:55 PM »

นึกไม่ออกแต่ฟังดูน่าสนใจนะ ...ให้กำลังใจการหาครับท่าน
jamesky
นักสะสมเอวี

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 10:50:59 PM »

พระเอกชื่อ Jean-Claude Van Damme
ถ้าผมจำหน้าไม่ผิดนะ
มีคนจีนมาสนกังฟู พระเอกด้วยในเรื่อง
Meruto
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 11:51:07 PM »

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 04, 2020, 08:59:27 PM โดย Meruto » บันทึกการเข้า
sirnueng
พยาธิตัวเหงียน
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 06:39:37 PM »

http://en.wikipedia.org/wiki/Jean-Claude_Van_Damme
ลองเข้าไปดูประวัติการแสดงหนังของ พระเอกดูครับ ช่วยได้แค่นี้
jamesky
นักสะสมเอวี

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 06:50:07 PM »

ขอบคุณ คุณsirnueng ครับ
เคยหาใน Imdb แล้ว
คิดอยู่ว่าผมจำคนผิดป่าว ไม่แน่ใจ ง่า
sompoat
AV Professor
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 10:18:03 AM »

ขอบคุณ คุณsirnueng ครับ
เคยหาใน Imdb แล้ว
คิดอยู่ว่าผมจำคนผิดป่าว ไม่แน่ใจ ง่า

ถ้าพอจำอะไรในเรื่องได้บ้าง เช่น ชื่อตัวแสดงในเรื่อง ผู้กำกับ น่าจะง่ายขึ้นครับ ฉากนี้ผมก็คุ้นๆ แต่นึกไม่ออกจริงๆ หนังที่ดูมาก็หลายพันเรื่อง จนด้วยเกล้าครับ van Damm ก็เล่นหนังเกรดบีเยอะมาก ก่อนมาเกิดกับ Time Cops แล้วก็ Universal Soldiers

kym7793
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 04:41:26 PM »

ผมว่า ผมก้อ ลางๆ นะฮะ กับ เนื้อเรื่อง คร่าวๆ(มาก) ที่ จขกท เล่ามา แต่ก้อนึกไม่ออก
jamesky
นักสะสมเอวี

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 11:06:37 AM »

จำได้ว่า ดูผ่าน ubc มีชื่ออักษรนำหน้าคือตัว B?Huh? หน้าจะมีคำว่า down ด้วย [ถ้าจำไม่ผิดนะ]
ขอบคุณทุกท่านมากครับ ที่ช่วย
สังคมออนไลแห่งการแบ่งปั่น และช่วยเหลือ
มันทำให้โลกหน้าอยู่
ต่างกับชีวิตการงานของผม ที่มีแต่การแข่งขันเห็นแก่ตัว

ขอบคุณทุกท่านครับ ขอบคุณมากๆ
หน้า: [1] 2 พิมพ์