พฤษภาคม 17, 2024, 01:49:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ลองเอาเพลงมาให้ฟัง  (อ่าน 2949 ครั้ง)
Amazing D
นักสะสมเอวี
*

« เมื่อ: มิถุนายน 28, 2013, 10:32:07 AM »

http://www.youtube.com/watch?v=nZXbnOvHPfI

http://www.youtube.com/watch?v=yEEEo-qAHpU

ลองติชมกันหน่อยนะครับ *.*
messidona
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 02:13:52 AM »

แต่งเองและทำเองเลยเหรอครับ น่าจะเป็นเพลงแนวอัลเทอร์เนทีฟร็อค(ใช่เปล่า)

ชอบเพลงแรกครับ Always ทำนองเพราะดี แต่เนื้อหาเพลงค่อนข้างซ้ำซากไปหน่อย ไม่มีอะไรใหม่ๆ เหมือนเพลงรักที่ได้ยินได้ฟังทั่วๆไป ฟังแล้วไม่รู้สึกอะไรครับ(ขอโทษที่วิจารณ์ตามตรงนะครับ) ส่วนดนตรีก็โอเคนะครับ แต่เพลงแรกนี่เพลงยังไม่สมบูรณ์ใช่ไหมครับ

สรุปแล้วผมชอบนะครับเพลงแรกน่ะ Wink
Amazing D
นักสะสมเอวี
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 02:18:01 AM »

ชอบเลยคอมเม้นแบบนี้ *3* จะได้ไปแก้ไขครับทำเองหมดครับ ขอบคุณมากนะครับที่สละเวลาฟัง  Embarrassed
messidona
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 03:04:47 AM »

ทำต่อให้จบครับเพลง Always น่าจะเป็นเพลงที่ดีได้ เป็นกำลังใจให้ครับ  Grin
ริว จิตสำส่อน
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

ผู้ดูแลบอร์ดย่อย ASK HER NAME

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2013, 11:21:30 PM »

ซาวด์แจ่ม มืออาชีพ อัดเลยนะนี่ เสียงเครื่องดนตรีแต่ละชนิดแน่นมาก

Amazing D
นักสะสมเอวี
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2013, 11:35:38 PM »

ขอบคุณมากครับมีตรงไหนเเนะนำอีกไหมครับ

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2013, 11:45:06 PM »

ทำเองหรือเปล่าพี่น้อง

Amazing D
นักสะสมเอวี
*

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 01:44:20 PM »

ทำเอง ทั้งหมดครับ อัดแต่ง ครับ วง ผมเองเลย

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 07:45:46 PM »

ทำเอง ทั้งหมดครับ อัดแต่ง ครับ วง ผมเองเลย

ถ้าผมเป็นอากู๋ จับเซนสัญญาแล้ว

M-killswitch
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 11:59:28 AM »

Second Single Kiss In Disco - Always (Coming Soon)
- ก็พอได้ แต่ตินิดเดียว เสียงควบกล้ำก็ออกเสียงชัด แต่คำว่า "รัก" ในเพลงผมได้ยินเป็น "ลัก" ถ้าแก้ไขได้จะดีมาก 

First Single KissIn Disco(The stereotype) - Star(ดาว)
- ก็เฉยๆ ผมคงฟังเพลงพวกหนักๆบ่อยเลยเฉยๆ แต่ชอบท่อนฮุคมากครับ ออกแบบเมโลดี้การร้องเจ๋งดีชอบ 

รวมๆผมว่าเป็นร็อคนะ แต่มีหลายกลิ่นอายผสมอยู่ อย่างเพลงดาว นึกถึงวง Emo ต่างประเทศ
ออก Punk หน่อยๆด้วย
ผมว่าลองแต่งเพลงที่ไม่เกี่ยวกับเรื่องรักๆใคร่ๆดูนะครับ อาจจะดังก็ได้
ผมก็มีที่แต่งไว้อยู่เหมือนกัน แต่งูๆปลาๆ มีเพลงชื่อปีศาจโทรศัพท์ ร้องทีไรไม่จบเพลง ฮาเนื้อร้องตัวเอง 5555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2013, 12:01:52 PM โดย M-killswitch » บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2 พิมพ์